Hạng B2
25/8/04
333
303
63
Các bác chú ý, công ty này chuyên gây shock cho bà con bằng các phát minh không giống ai, điển hình là cái "Phụ kiện tăng áp Bugi" mà các bác đã từng nghe qua. Bữa nay lại thêm cái động cơ này nữa.

[link]http://www.dominh.com/congnghe/gm2001/GM2001.html[/link]

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: ĐỘNG CƠ KHÔNG NHIÊN LIỆU ???

xin cho phép được cười trước rồi mới có ý kiến !:D
Hãng LEGO chuyên làm đồ chơi con nít cách đây 20 năm có làm ra chiếc xe chạy bằng khí nén cho mấy em nhỏ từ 5 tuổi trở lên chơi , các em xài cây bơm như bơm bóng ...bơm xịt xịt vô 1 chai nhỏ chịu áp suất có van 1 chièu để giữ hơi gắn trên xe , sau khi bơm đầy , các em vặn 1 núm nhỏ ( Chính là cái van dẫn khí vô cử turbin mà các nhà sáng chế mô tả ) , chiếc xe lao đi rất hùng hổ , tiếc thay là quãng đường quá ngắn...vì vậy đến nay ở châu Âu mới dừng lại ở mức ...đồ chơi.
Cty của cac Bác này ở gần ĐH Bách Khoa TP HCM ( 268 Lý thường Kiệt ) nên có thể các bác ấy bị ám ảnh Kỹ thuật mà đem đồ chơi phóng to lên thành đồ thật chăng !!;)..Hay là các Bác ấy muốn Cty nước ngoài Tài trợ cho Dự án để cải thiện tý ty !!!!?? Đường Lý thường Kiệt có nhiều chỗ sửa xe vỉa hè..máy bơm hơi la liệt..nhất là gần khu giao lộ Nguyễn Tri Phương , các Bác ấy thấy nguồn năng lượng dồi dào quá nên nảy sinh sáng kiến , tiếc là , máy bơm bánh xe , dù là xe hơi cũng chỉ tới 5-7 Kg/ cm2 , còn muốn Turbin khí hoạt động như một Turbin ( Chứ không phải như một cái quạt bàn ) với Công suất 1KW ( yếu hơn chiếc xe gắn máy ) thì đã cần tới vài trăm Mét khối khí với vận tốc từ 120 đến 150 M/s thổi qua Turbin trong 1 phút...Cứ cho là gắn cái bình 1 mét khối lên xe , nén cả trăm mét khối mới chạy được vài trăm mét ( Chỉ trong ít phút thôi ) thì áp lực trong bình đã lên tới trăm Kg/ Cm2 rồi ...Bơm xe nào phục vụ được đây ?? Hay là họ định ghé tất cả các trạm bơm xe ở thành phố ( Mà chả có trạm nào bơm được áp suất như thế ) để bơm cho chiếc xe kỳ diệu chạy được khỏang 500m...
Chẳng thấy có bảng tính Công suất cụ thể nào cả ..thế là thế nào nhỉ ? Chỉ có vẻn vẹn con số là : bình 8 Lít ( Cỡ cái can nhựa ) , mà chỉ có 6 Atm áp suất hóa ra bơm bóng cho con nít chưa đủ hơi..làm sao chạy xe ??? Bác nào không tin ra chỗ bơm xe , đưa họ 10.000 rồi biểu họ mở van xả cái bình hơi coi được bao lâu , bình đó 20-25 Lít , áp suất cũng tới 5-6 Atm đó . Mở van he hé cũng chừng 5 phút là sạch sẽ...thế mà bình nhỏ hơn đòi thổi hơi cho Turbin xe chở người chạy lòng vòng trong phố ??? Sao không chơi béng cái bộ hơi của động cơ hơi nước..Anh đẹp Trai ngồi lái...Em xinh Gái ngồi sau Bơm. [:-]
Lại 1 chuyện " Công nghệ hóa màu". Đừng tin các Bác nhé.
Bác Cottbus hay sưu tầm được những chuyện cực hay . Phải đề cử bác làm AN NINH TIN TỨC KỸ THUẬT cho OS thôi.:)

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Trích đoạn: thich4banh

May quá có bác Đè phân tích kịp thời, không thôi em lại tưởng thật mà đi độ lại con xe của em....:D:D
Nếu độ lại thì Hòa thượng nhớ chuyển nhà về khu nào có nhièu máy bơm xe dọc đường nhé , 1 lần bơm chỉ đi được có 5 m thôi đó !!!

Tội gì mệt vậy bác Đè, lắp luôn cái máy nén khí lên xe, loại chạy bằng động cơ xăng ấy, đổ xăng vào là nó chạy, nó nén khí vào cái động cơ trên là xe chạy được thôi...Theo nguyên lý của xe Hybrid đó bác...;)

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Nếu không dùng khí nén (tốn năng lượng trong quá trình nạp khí, hiệu quả thấp) mà dùng luồng không khí tự nhiên (như gió làm quay cái cối xay của Don Kihote) truyền lực xuống bánh xe thì sao? Tôi xem chương trình Discovery nói về các phát minh của người Trung quốc xưa có miêu tả cái xe chở quân chạy bằng sức gió, hay thuyền buồm còn chạy được ngược gió nữa cơ mà?

Hạng B2
25/8/04
333
303
63

Đấy lại là sức đẩy của gió rồi bác, còn cái này nó chơi động cơ phản lực cơ mà. Bác Der Fahrer ở bên đó tìm xem cái công ty EURASIA DEVELOPMENT GmbH FalkstraBe 73-77 D 47058 Duisburg ở chỗ nào, có phải công ty ma hay không nhỉ...

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Der Fahrer

Bác Cottbus hay sưu tầm được những chuyện cực hay . Phải đề cử bác làm AN NINH TIN TỨC KỸ THUẬT cho OS thôi.:)
Phải gọi là chuyên gia sưu tầm những chuyện lạ...không có thật chứ!:)

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Trích đoạn: Cottbus

Bác Der Fahrer ở bên đó tìm xem cái công ty EURASIA DEVELOPMENT GmbH FalkstraBe 73-77 D 47058 Duisburg ở chỗ nào, có phải công ty ma hay không nhỉ...
Development GmbH i.Gr. EurAsian Business
Alte Ruhrorter Str. 57
47119 Duisburg
Telefon: (02 03) 5 78 78 92

và : Eurasia Handel- und Diensleistung GmbH
Amtsgerichtsstr. 7
47119 Duisburg
Mobil: 0177 7 31 24 73 ( Nghi ngờ lắm !! Cty gì mà không có sô máy Tường )

..đó là địa chỉ của 2 Cty duy nhất có tên như vậy ở Duisburg...Cái Cty Bác nếu thậm chí không có cả trong sổ Điện Thoại ! Có dịnh làm ăn gì thì thận trọng Bác Cotbus nhé!;)

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Trích đoạn: thich4banh

Tội gì mệt vậy bác Đè, lắp luôn cái máy nén khí lên xe, loại chạy bằng động cơ xăng ấy, đổ xăng vào là nó chạy, nó nén khí vào cái động cơ trên là xe chạy được thôi...Theo nguyên lý của xe Hybrid đó bác...;)
Hay là ta " Chơi " thế này cho nó " Nhức nhối" :
Lấy bình điện chạy Motor ...Motor kéo cho chiếc xe chạy ... xe chạy kéo theo một máy phát điện...Máy phát điện đó nạp điện cho bình....Bình đó lại cung cấp điện cho Motor kéo xe chạy...cứ thế chạy hoài còn hòai...Mình già hết " Xí Quách" chứ xe không bao giờ ngưng chạy...Khỏi cần cây xăng , khỏi cần mấy gã bơm xe vỉa hè...:D :D:D:D
Tuần tới Hòa Thượng kiếm địa chỉ đăng ký Sáng Chế , chờ tui về mình cùng đi đăng ký , kiếm tài trợ Quốc Tế mình đi Ọp - Lai !!!

Last edited by a moderator: