Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
E đang đi bình thường mà, max là 70 , e đạp 80 ăn đạn liền. Q 2 bắn rát lắm bác. E mới nộp phạt 62/50 xe 2 B nên tởn lắm.

Vấn đề ở đây e muốn nói là gì? Bác ko hiểu hay cố tình ko hiểu. Mà giải thích nữa mệt lắm, nhưng e sẽ cố nói thêm chút nữa.
Hành vi chèn ép dù vô tình hay cố ý, đều là “đúng” phải ko bác? Theo bác, nếu xe trắng vô tình hay cố ý như vậy, e thắng ko kịp, e đụng xe trắng thì lỗi hoàn toàn do em ư?
Bữa nào bác bị ép như vậy và bị tai nạn do ko thắng kịp, bác sẽ đền xe trắng phải ko ạ? Bác sẽ cảm thấy thế nào? Hy vọng lúc đó bác sẽ “may mắn” hén.
Mai e rảnh, e sẽ ráng copy full clip 3 phút lên, vì e copy qua wifi của cam nó cho max có nhiu đó, nên có lẽ sẽ bác ko hiểu là: e chạy bình thường max tốc độ cho phép, 1 xe khác đi lên ngang, rôi 1 xe khác đu đít xe kia rồi qua qua chèn ép xe e. Như vậy là e sai sao? Nếu e sai, có lẽ là bác đã thuộc hạng thượng thừa trong việc ép xe ngưới khác. Vui lòng cho e biết xe bác, e hứa tấp ngay vô lề nếu thấy xe bác, e thề :(:(:(
Hai người đứng trên 2 hệ quy chiếu khác nhau để nói về 1 vấn đề thì ko thể hiểu nhau đc là phải. Bác cứ cố chấp chuyện ai đúng ai sai mà không để ý 1 điều rằng: Mình được biết bác nói rằng bác đã từng lái xe ở nước ngoài khá nhiều, nên mình chỉ đặt ra vấn đề là, nếu người biết nguyên tắc lái xe ở nước ngoài thì họ đã chuyển sang làn bên phải khi đang lưu thông trên làn bên trái mà thấy trước mặt mình không có xe, (nói chi tiết hơn là trong khoảng cách an toàn phía trước mặt). Còn thực tế, bác cứ ôm làn trái từ đầu chí cuối trong khi phía trước bác trống không.
Ý mình ko nói là bác sai. Mình chỉ muốn nói là bác khoe đã từng lái xe ở NN nhưng ở VN thì bác lại ôm làn trái một cách khiên cưỡng. Vậy khoe khoang để làm gì.
Nếu bác ôm làn trái thì đã ko có chuyện để bác kể đâu.
Mình khuyên thâtj, đừng cố chấp và nguỵ biện khi cứ nghĩ là mình văn minh hơn người khác nhé. Tính mình thích nói thẳng. Và mình đã nói rõ hết. Xin phép không tranh luận thêm nữa.

Hạng C
3/1/18
508
7.012
111
Các anh chị em xem bắt đầu từ phút 1:16 giây ( lúc xe Trắng 51K-096.17 vượt qua xe anh chủ thớt rồi ) , nó xào chẻ như muốn đoàn tụ ông bà .

Rồi mới tiếp tục xem clip từ phút 0:00 ,
Qua cách chạy đó , sẽ hiểu xe Trắng 51K-096.17 muốn chết thì đừng lôi kéo người khác .

• Like
Reactions: Mustafa and Rubo
Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Em nói thật dù có ở cao tốc em lái đúng hay quá tốc độ cho phép + 10% nnhưng ở trước không xe là em tự động lách lane trong.

Không có nghĩa là mình chạy đúng vận tốc mà cứ giử lane ngoài (cái nầy VN mình rất nhiều) ngay cả vận tốc rùa ... cứ giử lane ngoài

Nếu chủ thớt có ngày nào lái xe bên châu âu rồi sẽ biết, nó dí là cà chục cây số sao mới ra khỏi cao tốc ..em nói chưa lái ở bên Đức nha ... chưa tính xe mạnh nó kè rồi cắt đầu , thắng tứ tung.

Nếu bác cảm thấy là dân lái ở NN nhiều và cứ giử lane ngoài là tuỳ bác . Đây chỉ là chia sẽ, xe của bác, tiền của bác, mạng sống là của bác ..

Nếu thật sự giử lane là :
- Đi theo đoàn xe
- Bị kẹt xe
- không thể vào vì có xe lên từ lane trong

Nhưng khi một mình một ngựa lái lane ngoài cùng ..đúng cây số vận tốc cho phép...thà là lane giửa cũng OK đi nha..

Thử một lần bân EU, nhất là bên Đức, Porsche lái chậm còn phải vào lane trong cho Toyota Yaris 1.0 nhá đèn qua mặt kìa ...

Đây là chia sẽ kinh nghiệm lái,à bác bằng lái .. lâu và cở nào ở NN ... so với lão Tủn, bác Metro, hay California chưa ? Chưa tính đến D23 ở Đức là thiên đường cao tốc ...

• Like
Reactions: METRO and thinhduc
Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
49
đọc kỹ lại giúp em đi mà. E ghi lại cho rõ nè: e chạy bình thường max tốc độ cho phép, 1 xe khác đi lên ngang, rôi 1 xe khác đu đít xe kia rồi qua qua chèn ép xe e. Như vậy là e sai sao?
Bác cứ chạy đúng như vậy đi ! Cho dù gặp thằng xe trắng khác côn đồ hơn, nó ép xe bác lại và lôi bác xuống đập thì bác vẫn đúng và nó vẫn sai nhé ! Em ví dụ trước để tới lúc đó bác đỡ phải hỏi ai đúng ai sai !

Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Bác cứ chạy đúng như vậy đi ! Cho dù gặp thằng xe trắng khác côn đồ hơn, nó ép xe bác lại và lôi bác xuống đập thì bác vẫn đúng và nó vẫn sai nhé ! Em ví dụ trước để tới lúc đó bác đỡ phải hỏi ai đúng ai sai !
Cái nầy nó ép, qua mặt và chơi thắng ....lúc đó mới ác ....mình dính vì đụng sau đít nó,

• Haha
Reactions: Mustafa
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Ông đó cứ nhớ, chắc lâu rồi không đi, vào Nội thành 70. Ra Ngoại thành 80. Bảng biểu rõ ràng nha.
Đúng là hơn 2 tháng nay mình ko đi XL HN theo hướng vào TT. Hôm kia đi theo chiều ra vẫn thấy bb giới hạn 80 cho xe con nên nghĩ là chiều ngược lại cũng thế. 70 hay 80 ko quan trọng. Quan trọng là thấy bb thì chấp hành nó thôi. Vấn đề ở đây là các bố cứ ôm làn trái chạy rồi khẳng định là không sai. Trong khi lẽ ra phải chạy vào làn phải mới đúng khi mà đường đang vắng.

27/12/21
249
6.337
93
Đúng là hơn 2 tháng nay mình ko đi XL HN theo hướng vào TT. Hôm kia đi theo chiều ra vẫn thấy bb giới hạn 80 cho xe con nên nghĩ là chiều ngược lại cũng thế. 70 hay 80 ko quan trọng. Quan trọng là thấy bb thì chấp hành nó thôi. Vấn đề ở đây là các bố cứ ôm làn trái chạy rồi khẳng định là không sai. Trong khi lẽ ra phải chạy vào làn phải mới đúng khi mà đường đang vắng.
Đã đi ở tốc độ giới hạn thì khẳng định là ôm làn trái chạy thoải mái ko sai nhé.
Chạy chậm hơn thì ừ, nhường.
Chả hiểu lôi ở đâu ra vụ bắt buộc chạy làn phải khi đường vắng.

Hạng D
16/11/20
2.903
9.129
113
38
Thấy mấy bác cãi nhau chí chóe, tình huống này bác chủ không sai nhưng mình vẫn thấy bác Six nói đúng nhất nè
Xa lộ Hà Nội, từ cầu Saigon ra tốc độ cho phép 80km/h, còn từ ngã 3 Cát lái hướng vào cầu SG là 70km/h
Không nói chuyện tài Fortuner láo quá, riêng phần bác dù đã chạy max cho phép, tuy nhiên cũng không nên 2 xe 2 hàng, vì sẽ có những xe cần vượt dù có lý do chính đáng hay không. Tôi thường hoặc nhả bớt ga nhường xe muốn vượt hoặc chuyển vào làn trong, còn chuyện vi phạm tốc độ thế nào là chuyện của họ
Ở cái xứ này thì chạy xe nên tránh để bản thân vào những tình huống khó xử lý nhất. Bác đi đúng nhưng người ta cố tình đi sai, bác giữ cái đúng của mình thì có khi cả hai cùng khổ. Bác mà đi QL20 thì chuyện cúp đầu là bình thường, còn cúp đầu từ làn xe máy ngay trong khu dân cư kìa. Hay như bác đi đúng làn mà thằng xe rau, xe buýt nó vượt ngay làn bác với tốc độ cao thì liệu bác có giữ đúng của mình mà không né nó không ?