Thảo Luận Chung em đã bị bắn rồi!

Tập Lái
26/11/08
36
0
0
44
Hi các bác,
tuần rồi em đi Đồng Nai và bị bắn 64/40. Có vài kinh nghiệm chỉ các bác xem như là phong phú thêm vậy:
1/ Từ Tp.HCM đến Long Khánh (Đồng Nai) sẽ có các điểm dễ bị bắn sau đây mặc dù đường rất ngon:
Bồn nước ngay giao lộ rẽ vào KCN Biên Hòa II, Khu vực số 2 là vừa qua khỏi nội đô Biên Hòa (Hố Nai), thứ ba là ngay trung tâm huyện Thống Nhất, thứ tư là gần ngã ba Dầu Giây và cuối cùng là gần K4 (vừa qua TX LOng Khánh một chút).
2/ Đưa money (hối lộ) sẽ không bao giờ được
3/ Các bác chú ý những đaọn đường "ngon" thường bị giới hạn ở 40
4/ Các xe BS Saigon dễ bị soi nhất

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đường tốt phun phun, cái biển báo be bé trong lề xa tắp với con số 40, ke...ét...két thế là 80<40 ngay để khỏi bị bùm (hết 90% bị bùm) thì cũng bị xe sau bùm. Những chiếc bẫy đáng tiền. 64/40 bộn tiền.

Tập Lái
26/11/08
36
0
0
44
phantan nói:
Đường tốt phun phun, cái biển báo be bé trong lề xa tắp với con số 40, ke...ét...két thế là 80<40 ngay để khỏi bị bùm (hết 90% bị bùm) thì cũng bị xe sau bùm. Những chiếc bẫy đáng tiền. 64/40 bộn tiền.

Thứ 7 này em xuống dưới lấy giấy, đóng phạt. Hổng biết nhiêu đây. hik

Trong trường có ai dậy NÚP kô mà CA Giao Thông NÚP giỏi thế nhỉ????Dáng lẽ đứng ra chỗ dễ thấy để người dân Sợ mà tuân thủ pháp luật….đằng này lại cứ tìm chỗ khuất mà NÚP,rình ai LỠ 1 cái là LAO RA kiếm tý $…….thật mấtt tư cách và…….BỈ

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
huynhkimhung nói:
Hi các bác,
tuần rồi em đi Đồng Nai và bị bắn 64/40. Có vài kinh nghiệm chỉ các bác xem như là phong phú thêm vậy:
1/ Từ Tp.HCM đến Long Khánh (Đồng Nai) sẽ có các điểm dễ bị bắn sau đây mặc dù đường rất ngon:
Bồn nước ngay giao lộ rẽ vào KCN Biên Hòa II, Khu vực số 2 là vừa qua khỏi nội đô Biên Hòa (Hố Nai), thứ ba là ngay trung tâm huyện Thống Nhất, thứ tư là gần ngã ba Dầu Giây và cuối cùng là gần K4 (vừa qua TX LOng Khánh một chút).
2/ Đưa money (hối lộ) sẽ không bao giờ được
3/ Các bác chú ý những đaọn đường "ngon" thường bị giới hạn ở 40
4/ Các xe BS Saigon dễ bị soi nhất

Đã vi phạm luật còn hối lộ!!! Phải phạt nặng để nhớ mà chấp hành nghiêm chỉnh luật lệ giao thông cho an toàn.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Tại bác chủ thớt không đọc nhiều bài trên OS này, CA Đồng Nai là chuyên gia bắn lén, và bắn tất cả (ngoại ô, nội ô) và bắn ở trước, ở sau, ban ngày cũng như ban đêm.

Bác bị bắn đoạn nào mà chỉ có 40km/h vậy, 4 điểm đầu bác nói giới hạn là 50km/h.

Tập Lái
21/9/07
29
11
8
Biên Hòa, Đồng Nai
Từ hướng Sài Gòn đi Dầu giây, đoạn qua khỏi trạm cân 1km khu Bàu Cá có biển giới hạn tốc độ 40km/h. Đa phần các Bác bị dính ở đoạn này vì đang 80km/h giãm xuống còn 40km/h. Các Bác nhớ chú ý vì biển giới hạn tốc độ 40km rất khó nhìn thấy nếu Bác đang đi sau một chiếc xe khác.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
huynhkimhung nói:

Còn chỗ Thị trấn Trảng Bom nữa chi??? Nó là trung Tâm huyện Thống Nhất hả bác??? Tui bị ngay chỗ này 61/50.