30/7/08
1.200
7
38
Re:Em lại lang thang (phần 2)

binchip33 nói:
Thanks @BB
Khi đọc lại bài thơ Núi Đôi của Vũ Cao em chợt nhớ Tây nó đồn khu vực Xuân Dục, Đoài Đông thuộc Sóc Sơn có rất nhiều đồi thông rất đẹp. Dưới những tán rừng còn sót lại một vài công sự lô cốt - Dấu tích của một thời kháng chiến chống Pháp oanh liệt của nhân dân huyện Sóc Sơn. Nếu bác BB đã lang thang đến đây rồi thì cho em xin 500 đ hình nhé. Thanks
Đúng là ở Sóc Sơn còn rất nhiều đồi thông đẹp. Mấy năm trước em cũng hay lang thang lên đó chơi. Chốn đó khuyến rũ đến độ em không cầm lòng được, nên mua một mảnh rừng thông nho nhỏ ngay sát 1 hồ nước. Dự định sẽ xây cho mình 1 chốn đi về cuối tuần, nhưng đến giờ vẫn chưa thực hiện được.
Hình ở đó thì em không chụp chỉ có hình núi đôi ở Sóc Sơn em sưu tầm được dưới đây.

Em lại lang thang

Đây mới là Núi đôi trong bài thơ nổi tiếng của Vũ Cao. Còn các hình bữa trước bác post lên đều là núi đôi ở Quản Bạ, Hà Giang. Khoảng ba tháng trước em cũng đi qua, nhưng hôm đó trời mù quá nên ảnh chụp không rõ nét như các hình bác đã đưa lên.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Thanks @BB
[/quote]
Đúng là ở Sóc Sơn còn rất nhiều đồi thông đẹp. Mấy năm trước em cũng hay lang thang lên đó chơi. Chốn đó khuyến rũ đến độ em không cầm lòng được, nên mua một mảnh rừng thông nho nhỏ 5 ha :Dngay sát 1 hồ nước. Dự định sẽ xây cho mình 1 chốn đi về cuối tuần, nhưng đến giờ vẫn chưa thực hiện được.

Chúc mừng bác! Mảnh đất nho nhỏ, đem lại niềm vui lớn khi tuổi tác không còn nho nhỏ. Muốn xây dựng một cơ ngơi nho nhỏ lại cần một số tiền lớn lớn. Muốn kiếm tiền lớn lớn ta phải làm nhiều việc nho nhỏ... Để thêm vài năm, từ miếng đất nho nhỏ nó sẽ cho BB món tiền thật to...Ý em là ... phải phấn đấu để thực hiện thành công dự án này, cố mà giữ lấy mảnh đất nho nhỏ này bác BB nhé.

@ Lão Tà : Em... sợ bác lắm rồi. Em đã nguỵ trang dưới bao nhiêu lớp áo mà bác cứ... vạch ra cho người xem lưng không à.:D

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38

@ bác Bin: Mảnh rừng nho nhỏ chưa đến 1ha đâu bác :D. Trong mảnh rừng nho nhỏ có những cây thông rất to. Trên những cây thông rất to có những chùm lá thông rất nhỏ. Trong chùm lá thông rất nhỏ có những quả thông rất to. Trong những quả thông rất to có những hạt mầm rất nhỏ. Trong cái hạt mầm rất nhỏ có một ước mơ rất to. To quá nên giờ chưa thực hiện được đó bác :D.

@ Lão Tà : Em... sợ bác lắm rồi. Em đã nguỵ trang dưới bao nhiêu lớp áo mà bác cứ... vạch ra cho người xem lưng không à.:D

Mà bác xem cái lão này mấy hôm nay lặn ở đâu để bến Tầm Dương, rồi đêm Sài Gòn đìu hiu văng vẻ, thỉnh thoảng chỉ thấy vào Xì pam thế này :D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

@ bác Bin: Mảnh rừng nho nhỏ chưa đến 1ha đâu bác :D. Trong mảnh rừng nho nhỏ có những cây thông rất to. Trên những cây thông rất to có những chùm lá thông rất nhỏ. Trong chùm lá thông rất nhỏ có những quả thông rất to. Trong những quả thông rất to có những hạt mầm rất nhỏ. Trong cái hạt mầm rất nhỏ có một ước mơ rất to. To quá nên giờ chưa thực hiện được đó bác :D.

Ka ka ... Tà mỗ nghe lén mấy bác nói chuyện ngụ ngôn gì đó hay ghê ,nghe xong tai cứ ù ù vì vừa To vừa Nhỏ ...hết Nhỏ lại To... chóng hết cả mặt:D các bác làm em nhớ cái câu " Nếu loài vật mà viết chuyện ngụ ngôn thì thế nào Con Người cũng sẽ là nhân vật chính " !!!
:D :D :D

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38

dongtahdsu nói:

Ka ka ... Tà mỗ nghe lén mấy bác nói chuyện ngụ ngôn gì đó hay ghê ,nghe xong tai cứ ù ù vì vừa To vừa Nhỏ ...hết Nhỏ lại To... chóng hết cả mặt:D các bác làm em nhớ cái câu " Nếu loài vật mà viết chuyện ngụ ngôn thì thế nào Con Người cũng sẽ là nhân vật chính " !!!
:D :D :D
Đấy cũng chỉ là sự trả đũa rất nhỏ đối với những tội rất to của con người đối với
loài vật mà thôi :D:D

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

@BBa & Dongta: Cái nếu nó ko tồn tại, nên em lại nghĩ chuyện ngụ ngôn của con người viết về loài vật toàn lấy nguyên tác từ cái VẬT LỘN của LOÀI NGƯỜI;)
:):D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Ô hô ! Bach cũng mặc nguyên áo Vest xông pha vô chốn lang thang này cơ à ?! :D

Mà này Bach ơi , Loài Người mà không có chữ Nếu thì không khéo cũng chỉ đáng gọi là cái ...VẬT NGƯỜI trong muôn LOÀI CON thôi đấy ...
:D:D

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

dongtahdsu nói:
"... Nếu Loài Người mà không có chữ Nếu thì không khéo cũng chỉ đáng gọi là cái ...VẬT NGƯỜI trong muôn LOÀI CON thôi đấy ...
:D:D

@Bác Tà: Lang thang là sở thích nhiều NGƯỜI mà

Em vẫn phải nhấn mạnh chũ đỏ vào câu của bác:D Để cho cuộc đời đẹp hơn như khi bác hát với cây đàn:)

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Đàn mà không gặp được Tri âm thì coi như ...tèo ! Lang thang mà không gặp dược Tri kỷ thì ...chẳng bằng như đi tập thể dục Bach nhỉ !:D

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội

@ Tà Đại sự:

Ít dịp Tà Lương, em diện kiến bác tý vậy:D

Đàn bác với tri kỷ, Lời hát với Tri âm nhưng có nhiều kẻ hiếm dịp được nghe mà lắng đọng cả tấm lòng bác ạ