O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Re:Em lại lang thang (phần 2)

@BB: Thôi chết, vậy hoá ra là bác cũng hay làm cho người khác đau khổ à ? :D Em bậy quá !
... Vậy là em phải nghiên cứu đổi chữ ký nữa rồi ...! :D

@Phong lưu - Đoàn Chính Thuần : Đại ca cho em xin ... Anh trồng rặt 1 loại Mẫu đơn thế kia thì thác bao nhiêu lần cho đủ ? nay lại muốn mua thêm đất nữa thì ...Anh nhường cho em út nó còn theo với ! :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

songhan nói:
Có một loại hoa giống Hồng tú cầu nhưng màu trắng người ta gọi là Địa lan

Chắc bác songhan muốn nói đến hoa này...

Cẩm tú cầu đây... Hình em chụp ở căn-tin chỗ em làm...
Em lại lang thang

Đây cũng được gọi là địa lan...
Em lại lang thang

30/7/08
1.200
7
38

dongtahdsu nói:
@BB: Thôi chết, vậy hoá ra là bác cũng hay làm cho người khác đau khổ à ? :D Em bậy quá !
... Vậy là em phải nghiên cứu đổi chữ ký nữa rồi ...! :D
He he, bác luận thía này thì ... bậy thật :D:D

30/7/08
1.200
7
38

justintran nói:
songhan nói:
Có một loại hoa giống Hồng tú cầu nhưng màu trắng người ta gọi là Địa lan

Chắc bác songhan muốn nói đến hoa này...

Cẩm tú cầu đây... Hình em chụp ở căn-tin chỗ em làm...
Em lại lang thang

Đây cũng được gọi là địa lan...
Em lại lang thang

Cám ơn bác đã góp hình nhé. Em có mấy tấm hình Cẩm tú cầu nhưng chụp xa nên mờ quá, chẳng muốn post lên.
Ảnh cuối của bác em thấy ngoài Bắc này gọi là Lan Ý

30/7/08
1.200
7
38

Lần đầu tiên em nhìn thấy hoa Chà Là nở. Mà lại nở ngay tại sân nhà mới thú vị chứ. Post lên đây khoe với các bác tý

Em lại lang thang

Cận hơn một chút này

Em lại lang thang

Chắc là mật hoa rất ngọt nên có một chú ong cứ mê mải suốt buổi sáng, cần mẫn len lỏi vào từng bông hoa để hút mật. Em muốn đến gần hơn chút nữa để chụp nhưng chỉ e quấy quả công việc của chú, chú bực mình lên thì phiền. Vậy nên cũng chỉ dám tiến sát đến mức này

Em lại lang thang

Lại còn 3 chùm cũng nở một lúc mới đã

Em lại lang thang

30/7/08
1.200
7
38

dephuly nói:
Khổ thân Bác vất vả chụp được mỗi chú ong ở sân nhà!!! he he...
Em lại lang thang
Em lại lang thang
Em lại lang thang
:D:D:D

He he, vất vả sân nhà không phải chỉ chụp được mỗi ong đâu Dê nhé. Tối hôm trước còn tóm được chú Chẫu Chuộc này lang thang vào nè.

Em lại lang thang

Chẳng mấy khi nhìn thấy một chú Chẫu chuộc mầu sắc đẹp thế, nên cứ phải rón ra rón rén đưa máy đến sát dần, chỉ sợ chú nhẩy tót đi mất. Chỉ béo cho lũ muỗi biết mình không dám manh động nên tranh thủ bu vào đốt cho sưng cả chân. Tức quá mà không làm gì được :D

Em lại lang thang

Sát thêm được chút nữa

Em lại lang thang

Cố gắng làm một góc chụp khác

Em lại lang thang

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Từ hôm qua đến giờ em không Login vào OS được ,mãi tới bây giờ mới biết mẹo để nó hiện ra cái cửa sổ Login là cứ bấm 1 phát vào cái tên em ...Khổ thật ! Tuy nhiên chắc cũng chưa khổ bằng bác BB rón rén săn cho được em Chẫu Chàng kia nhỉ :D , Hoa Chà Là đẹp và lạ quá bác ơi . Hồi nhỏ em ăn trái này 1 lần mà nhớ suốt đời cái vị ngọt của nó ...!

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Lão Tà ơi chắc anh em mình sắp có trái chà là ăn rồi, hoa nở nhiều thế kia chắc thu hoạch được cả tấn trái chứ chẳng chơi.:D:D:D
Sân thượng nhà em chỉ có hoa bằng lăng thôi, nhưng bây giờ hết hoa rồi không "khoe" được, hẹn dịp khác.

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

Hoa Chà là cùng kiểu với hoa dừa và hoa cau, không biết có chút hương ngan ngát, man mát và hơi ngọt như hoa cau không bác? Nhìn kỹ chùm, thấy từng bông rất giống lan rừng, đẹp tinh khiết.
Nhưng mà chắc mau rụng lắm bác nhỉ. Khi ấy nó rải thành một lớp dày trên mặt đất...
Trong Nam cây trái xum suê, lối chơi hoa miệt vườn cũng có những kiểu cách rất độc. Ngày tết, có người thân gửi tặng em một cặp bông dừa, dặn lúc cắm vào lộc bình, phun rượu. Hoa nở không rực rỡ, nhưng đẹp mộc mạc, thoảng hương dừa man mát, tạo dáng lạ và đẹp... Chơi bông như dzậy cũng hơi bị "sang", vì mỗi cái bông dừa đó cho ra cả quài (buồng) dừa trái chứ bộ. Em rất thích ngắm bông, nhưng cũng tiếc quài trái dừa của bà con (em dân xóm nhà lá mà), nên không dám nói là mình rất thích...