O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Re:Em lại lang thang (phần 2)

@BB : Nó không giống mấy cái hình của bác đâu ,(Ơ, nhưng mà hóa ra bác cũng có cả file nghiên cứu về UFO cơ đấy !:D Cái vật tối qua em thấy nó giống cái lồng đèn hình bầu dục hay hình thoi , có cái tâm rất sáng lệch về phía đầu , ánh sáng màu xanh ngọc (Jade) rất đẹp ! Vệt sáng phía đuôi có thêm tí gân màu cam rất mảnh ...

Mà thôi , sự lạ của tuần này em thấy nhiều rồi ...cũng như đêm trước thì em gặp mợ tài lại chợt trỗi thi hứng lúc nửa đêm mà vô đây xót thương thế sự ...xem ra cũng lay động tâm tư lắm ! Lại thấy cả Đoàn Hoàng Gia từ Cà mau cũng phải nửa đêm vào vấn an ...! Trong lúc hồn thi sĩ hoang vu như Lão Mạc thì lại không thấy đâu mà dạo này Lão ấy lại hay chuyển qua đề tài Chim và Cá ...
:D

Thôi , em trốn đây ,để chờ xem tiếp phóng sự của bác BB ...

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38

Chùa tiếp theo lộ trình là chùa Dâu cũng thuộc địa phận Bắc Ninh. Chùa Dâu chỉ cách chùa Bút Tháp khoảng 4km, nên chỉ khoảng 12.30 là bọn em tới nơi. Vừa ra khỏi xe đã nghe thấy nhạc chầu văn ầm ĩ phát ra từ khuôn viên sau của chùa. Đoán là có đám lễ lên đồng ở đây nên bọn em nhanh chóng đặt lễ, thắp hương. Trong lúc chờ hương cháy hết em lại làm 1 vòng quanh chùa

Khu chùa chính từ cửa tam quan nhìn vào

Em lại lang thang

Gần hơn 1 chút

Em lại lang thang

Một góc khác của chùa

Em lại lang thang

Chẳng thú vị lắm với mấy ông đồng bà cốt đang phá vỡ không gian yên tĩnh của ngôi chùa nhỏ, bọn em nhanh chóng rời chùa. May mà trước khi đi còn chộp được cái cảnh quen quen này

Em lại lang thang

Để đến được ngôi chùa cuối cùng bọn em phải quay về đi xuyên qua thành phố ...

Em lại lang thang

rồi theo con đường Láng Hoà Lạc tới núi Sài sơn, huyện Quốc Oai, tỉnh Hà Tây cũ

Em lại lang thang

Xe đạp ơi này

Em lại lang thang

Và những cánh đồng lúa mượt mà, phủ màu xanh vàng ấm áp

Em lại lang thang

Lung tung sự của em tạm thế các bác nhé. Giờ này là giờ "em phãi về thôi, xa các bác thôi" rồi :D.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ :):).

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Chúc mừng bác chủ thread đã trở lại một cách hoành tá tràng. Những ngôi chùa mà bác đã vãn cảnh là những chùa thuộc loại nổi tiếng của Việt Nam. Thanks
Chúc bác có những ngày nghỉ cuối tuần thật an lành bên những người thân yêu!!!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Bác BB sướng nhỉ CV - Mái Ám - Tình Yêu .......

Nhất bác rồi còn gì . Em phấn đấu cả Đời mới có đc mỗi 1 thứ ....:D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

phongluu nói:
Bác BB sướng nhỉ CV - Mái Ám - Tình Yêu .......

Nhất bác rồi còn gì . Em phấn đấu cả Đời mới có đc mỗi 1 thứ ....:D

Em thì thấy thật ra Đoàn Gia Phong Lưu dành cả đời chỉ để cho 1 thứ ...!
:D

30/7/08
1.200
7
38

@ Binchip: Thanks bác

@ Phongluu: Sắc sắc không không mà bác ui

@ Dongtahd: UFO luôn hấp dẫn em mà bác

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

BB.Aquarius nói:
Một góc khác của chùa

Em lại lang thang

Chẳng thú vị lắm với mấy ông đồng bà cốt đang phá vỡ không gian yên tĩnh của ngôi chùa nhỏ, bọn em nhanh chóng rời chùa. May mà trước khi đi còn chộp được cái cảnh quen quen này

Em lại lang thang

Cái mặt nước gương soi nhìn đã quá bác ạ !
Em lại lang thang
còn cái hình kia thì em cũng thấy quen quen ...:D

30/7/08
1.200
7
38

Em tưởng chỉ em và các bác lang thang, hoá ra cái thread này nó cũng lang thang mới khiếp chứ. May mà em tìm được nó (cứ tưởng các bác admin kéo đi đâu mất tiêu rồi)

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Ối giời cao đất dày ơi!!! Mấy hôm nay cứ tưởng cái thread này đi về nơi xa lắm, ai ngờ nó lại được mod chuyển hộ khẩu về đây. Lang thang tiếp các bác ui...

30/7/08
1.200
7
38

binchip33 nói:
Ối giời cao đất dày ơi!!! Mấy hôm nay cứ tưởng cái thread này đi về nơi xa lắm, ai ngờ nó lại được mod chuyển hộ khẩu về đây. Lang thang tiếp các bác ui...

Đúng là cái thread được chuyển hộ khẩu về nơi có quy hoạch đàng hoàng bác ạ. Nhưng là cái hộ bị nhấc đi thôi còn cái khẩu thì ngơ ngác mất phương hướng, hoang mang như gà con lạc mẹ. Nó với cái hộ gắn bó thân thiết đến thế, quấn quýt đến thế, xa nhau 1 ngày đã nhớ… sao người ta mang cái hộ đi lúc nào mà nó chẳng hay. Cho đến khi cái khẩu tìm được cái hộ rồi nó vẫn còn buồn Ừ thì cái hộ cũng chỉ là cái nó đi mượn, chẳng phải của nó. Nhưng nó cũng tâm huyết tôn tạo, trang trí, mỗi ngày xây đắp cho cái hộ ngày càng đẹp lên đấy chứ (cái này nó hơi chủ quan, biết đâu người khác nghĩ ngày càng xấu đi thì sao). Buồn vài hôm rồi cái khẩu cũng nguôi ngoai, rồi nó ngẫm ra ở đời nó mượn nhiều thứ lắm ngay cả thân xác nó cũng là thứ đi mượn kia mà. Vậy hà cớ gì mà hỉ, nộ, ai, lạc, ái, ố, dục vì những thứ đi mượn ấy chứ. Thôi nó lại “túc tiệp” lang thang mà tận hưởng cuộc sống. Các bác lang thang đâu lại cho nó lang thang cùng với nhé :D