O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Re:Em lại lang thang (phần 2)

@BB: Em đọc cái vụ tách hộ ra khỏi khẩu của bác xong hoa hết cả mắt ...:D

Phần em thì em đang lên chương trình lang thang đây các bác ơi , bác nào có tà ý hay nhã ý gì cũng được, thì "trần văn đua" với em 1 chuyến nhé . Chương trình em đang dự trù thế này :

30/5 : SG - Dalat . (Novotel)
31/5 : Dalat - Nha trang - Quy Nhơn. ( Sea Gull)
1/6 : Quy Nhơn - Hội An ( Furama)
3/6 : Hội An - Huế ( Festival )
6/6 : Huế - Lăng cô. ( Langco beach Resort)
7/6 : Lăng cô - Quảng Ngãi - KonTum ( Bạ đâu ngủ đó :D)
8/6 : KonTum - Pleiku - Buôn mê Thuột ( Tới đâu hay tới đó :D )
9/6 : BMT - Đồng Xoài - Đảo ĐH :D.

Em kính mời các bác có thời gian thì tham gia cái ..."Season in the Sun" này với em ! (Chặng nào cũng được :D ).

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

Cứ tưởng lang thang mà cũng bị "lên đường", mãi hôm nay mới thấy... qua đây thì cũng quạnh hiu đi một chút, và mấy ai đã tìm ra...

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

dongtahdsu nói:
@BB: Em đọc cái vụ tách hộ ra khỏi khẩu của bác xong hoa hết cả mắt ...:D

Phần em thì em đang lên chương trình lang thang đây các bác ơi , bác nào có tà ý hay nhã ý gì cũng được, thì "trần văn đua" với em 1 chuyến nhé . Chương trình em đang dự trù thế này :

30/5 : SG - Dalat . (Novotel)
31/5 : Dalat - Nha trang - Quy Nhơn. ( Sea Gull)
1/6 : Quy Nhơn - Hội An ( Furama)
3/6 : Hội An - Huế ( Festival )
6/6 : Huế - Lăng cô. ( Langco beach Resort)
7/6 : Lăng cô - Quảng Ngãi - KonTum ( Bạ đâu ngủ đó :D)
8/6 : KonTum - Pleiku - Buôn mê Thuột ( Tới đâu hay tới đó :D )
9/6 : BMT - Đồng Xoài - Đảo ĐH :D.

Em kính mời các bác có thời gian thì tham gia cái ..."Season in the Sun" này với em ! (Chặng nào cũng được :D ).

Bác ơi, nhin nhín cái máu lãng du lại đặng... đi một lần với Xóm nhà lá bọn em được không, vì rằng em ngờ bác là người gốc Huệ (???) Xóm đang ngâm cứu cái dzụ "xiên nửa con vịt" Huế-Đà nẵng để nam ra bắc vào hội ngộ một phen...
Huế thì em mới đến có một lần duy nhất khi mắc kẹt lại bên bờ Thạch Hãn vì lũ cuốn trôi cầu tháng 10 năm 1975. Nơi duy nhất em biết là cái trường dòng có bức tượng bị cụt chân (chắc do chiến sự), em cũng không biết trường nằm ở đâu, nó là nơi ba em dẫn vô thăm và bảo là ông đã học ở đây thuở bé với cái tên Roman... Còn lại đền đài lăng tẩm cung điện, đình chùa, sông Hương, Vọng cảnh... tất thẩy em đều chưa được đến bao giờ... HIC!!!

Cơ mà đến nơi nào phải đi cùng người nơi đó nó mới thấm được cái hồn của đất bác Tà ơi...

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

@Mợ tài : Cảm ơn lời mời lang thang của Mợ nhé ! nhưng em đã hứa với sắp nhỏ là hết năm học lãnh phần thưởng xong thì đi Huế rồi mợ ạ ...thế nên em không thể "hoãn cái sự sung sướng " của tụi nhỏ lại được ! Thôi thì em chúc mợ và XNL có chuyến ra miền Trung vui vẻ ! Tới đó mà đu theo được thì em tính tiếp .

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

BB.Aquarius nói:
Em tưởng chỉ em và các bác lang thang, hoá ra cái thread này nó cũng lang thang mới khiếp chứ. May mà em tìm được nó (cứ tưởng các bác admin kéo đi đâu mất tiêu rồi)

Do có sự chia rồi lại tách, hợp rồi lại tan nên em cho cái topic này nó lang thang vào đây cho hợp với nội dung.
Xin lỗi các đại ca, đại tẩu vì đã mất công tìm kiếm.

30/7/08
1.200
7
38

truongthon nói:
Chủ thớt này đang ốm đấy các bác ạ!

Em khẻo rùi các bác ạ :D:D. Cảm ơn các bác đã gọi điện hỏi thăm. Các bác có hội ngộ ở Mũi Né thì uống giùm em 1 ly ... nước cam nhé :D:D.

Giờ em chỉ dám quẩn quanh Hà Nội mà ngóng theo những chuyến đi của các bác thôi. Các bác lang thang về cho em vài đồng hình cho đỡ thèm nha. Chúc các bác có những chuyến đi hè vui vẻ.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Huế và Đà nẵng, Hội an 2 ngày hôm nay (30,31/5) mưa thảm thiết, dự báo tuần tới tiếp tục... mưa tiếp, bác nào định đến 2 địa phương trên thì delay vài ngày kẻo không có dịp cầm đến máy ảnh !

@BB: Thời tiết Hà nội dạo này đẹp không bác ?

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38

songhan nói:
Huế và Đà nẵng, Hội an 2 ngày hôm nay (30,31/5) mưa thảm thiết, dự báo tuần tới tiếp tục... mưa tiếp, bác nào định đến 2 địa phương trên thì delay vài ngày kẻo không có dịp cầm đến máy ảnh !

@BB: Thời tiết Hà nội dạo này đẹp không bác ?

Hà Nội mấy tuần nay nắng đẹp, hơi nóng 1 chút nhưng trời trong, mây trắng. Vác máy đi lang thang ra ngoại thành thì tuyệt lắm bác ạ. Em có mấy bức chụp ngoại thành HN khoảng 2 tuần trước share với các bác đây

Lúa đang vào mùa gặt

Em lại lang thang

Thuỷ đình trên hồ Long Trì

Em lại lang thang

Bằng lăng tím

Em lại lang thang

30/7/08
1.200
7
38

Trong lúc đợi vài đồng hình của các bác. Em post tiếp chuyến đi cầu an vẫn còn dang dở ... Ngôi chùa cuối cùng của chuyến đi là chùa Thầy. Một ngôi chùa nằm ở núi Sài Sơn, huyện Quốc Oai, trước thuộc Hà Tây nay là Hà Nội mở rộng.

Mượn tạm ít thông tin về chùa Thầy qua VietNamNet để dẫn cho mấy cái hình của em (mấy bữa nay lười viết quá ;))
Nằm cách Hà Nội 30km, chùa Thầy được xây dựng từ thời Lý, nơi tu hành của Từ Đạo Hạnh. Chùa dựa vào sườn tây nam núi Thầy (Sài Sơn, huyện Quốc Oai, Hà Tây), một ngọn núi không cao nhưng có rất nhiều hang động. Trước cửa chùa có đầm Long Trì, giữa có thuỷ đình nơi thường diễn rối nước.

Em lại lang thang

Đầm Long Trì và thuỷ đình nhìn từ một góc khác

Em lại lang thang

Hai chiếc cầu gỗ cổ kiểu "thượng gia hạ kiệu" ba nhịp có mái che Phùng Khắc Khoan (1528-1613) xây dựng năm 1602. Bên trái là cầu Nhật Tiên, trông vào đền Tam Phủ được làm trên một đảo nhỏ giữa ao.

Em lại lang thang

Một góc khác nhìn về Nhật Tiên kiều

Em lại lang thang

Bên phải là cầu Nguyệt Tiên là lối để đi lên chùa Cao trên núi.

Em lại lang thang