30/7/08
1.200
7
38
Re:Em lại lang thang (phần 2)

Còn vài cái ảnh về rừng Cúc Phương em post tiếp để cảm nhận về chuyến đi được trọn vẹn

Những tia nắng đầu tiên xuất hiện ...
Em lại lang thang

... như xua tan đi cái giá lạnh buổi sớm và làm khô dần những hạt sương đêm đang vương đầy trên những mạng nhện.
Em lại lang thang

Khu nhà ăn cũng ấm dần lên trong nắng
Em lại lang thang

Còn đây là bức ảnh cuối cùng em chớp được trên con đường ra cửa rừng
Em lại lang thang

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Không biết sau rừng quốc gia Cúc Phương, nữ hoàng lang thang còn cho anh em đi chổ mô nữa ta[>:]? Thanks bác nhiều. Mỗi ngày học thêm một tý cho nó nên người:D

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

ôi thôi! lại còn cả Cúc phương nữa...! thật tuyệt vọng...!!!
làm sao có đủ sức để đi hết những nơi mình muốn đến bi chừ hả các bác!!!
nhiều bác như em lại khổ vì cái tài chụp ảnh và mần văn của bác chủ nhà rồi đây!

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38

binchip33 nói:
Không biết sau rừng quốc gia Cúc Phương, nữ hoàng lang thang còn cho anh em đi chổ mô nữa ta[>:]? Thanks bác nhiều. Mỗi ngày học thêm một tý cho nó nên người:D

Bác nói phải lắm ạ. Em cũng kiểm điểm bản thân tự nhận thấy cái sự học của mình còn nông cạn nên cứ phải lang thang đây đó hi vọng mang được vài cái sàng khôn về đó bác. :D:DCám ơn bác luôn ưu ái cái thớt của em

mợ tài nói:
ôi thôi! lại còn cả Cúc phương nữa...! thật tuyệt vọng...!!!
làm sao có đủ sức để đi hết những nơi mình muốn đến bi chừ hả các bác!!!
nhiều bác như em lại khổ vì cái tài chụp ảnh và mần văn của bác chủ nhà rồi đây!

Mợ ơi đừng tuyệt vọng. Có cái chữ ký của bác Vodka hay lắm, em chép lại tặng mợ và cho cả chính em đây
Cuộc hành trình dài ngàn dặm được bắt đầu chỉ bằng những bước đi đơn giản. Hãy cứ đi & đi rồi sẽ đến!

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Bác BB này lúc mới gặp em đã thấy quen quen , sau này mới nhớ ra là mấy trăm năm trước bác ấy là người của phái Tiêu Dao , sở hữu cái môn " Lăng Ba Vi Bộ " mà chú Đoàn Dự may mắn học được khi té xuống vực đó ! Cái cốt cách từ xưa vốn đã như thế thì các bác có thấy bác ấy đi ngang về tắt , lên rừng,xuống biển cũng là lẽ thường thôi ...!:D:D:D

@ Binchip33:

Sao bác lại bỏ bớt cái câu cuối của tứ thơ trong chữ ký của bác đi vậy ?!

"Mười năm trở lại dòng sông cũ
Soi nước Hương Giang chợt nhíu mày
Chợt thấy mình già mau đến vậy...
Qua cầu tiếc ngẩn áo dài bay ! "

Giá nói yêu em từ dạo ấy
giờ chẳng bâng khuâng nhặt lá vàng
..........................................................
Anh ngồi ngóng đợi trống trường tan .

T.N.Hương

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

@Lão tà: Em cũng muốn lắm chứ, để nói lý do tại sao mình... tiếc . Nhưng mà 4room chỉ cho phép ký từng đó chữ - đau quá.
Cái lão Trương Nam Hương ngày xưa cũng là dân chết nhát bác Tà nhỉ!

Hạng B2
19/4/08
194
0
0
360.yahoo.com

Cám ơn chị ưu ái chữ kí của em ^^ Em cố gắng lấy nó làm phương châm, nhưng đôi khi em bị…lạc lối >.< Hình chị chụp đẹp thật!

30/7/08
1.200
7
38

dongtahdsu nói:
Bác BB này lúc mới gặp em đã thấy quen quen , sau này mới nhớ ra là mấy trăm năm trước bác ấy là người của phái Tiêu Dao , sở hữu cái môn " Lăng Ba Vi Bộ " mà chú Đoàn Dự may mắn học được khi té xuống vực đó ! Cái cốt cách từ xưa vốn đã như thế thì các bác có thấy bác ấy đi ngang về tắt , lên rừng,xuống biển cũng là lẽ thường thôi ...!:D:D:D

Bác nói làm em cũng suýt té ... vực luôn
. Các bác nay xuyên Việt, mai xuyên Việt ngao du khắp nơi chứ em thỉnh thoảng mới trốn việc nhà, việc cơ quan đi được 1 bữa. Post lên đây để khoe 1 chút
và cũng để tự an ủi rằng mình cũng đc đi đây đi đó mà thôi. Xin bác tha cho cái cốt già này chứ cách gì đâu bác :D:D

30/7/08
1.200
7
38
Re:Em lại lang thang (phần 3)

Em lại khoe tiếp đây:D

Ngỡ những cảm xúc về rừng sẽ khép lại 1 thời gian ai dè chỉ sau chưa đầy 2 tuần những sự kiện ngẫu nhiên lại để em rơi vào rừng lần nữa.
Nhân có bác Dongtadhsu, Susi và bạn bác Susi ở trong SG ra chơi. Theo chương trình của Carpenter gợi ý, bọn em đưa các bác ấy đi thăm thú các đền chùa quanh khu vực ngoại thành Hà Nội. Cái vụ đền chùa em cũng không rành lắm, cúng lễ thì không chuyên, có đến chùa cũng chỉ là đi vãn cảnh. Vậy nên lộ trình thế nào em để các bác ấy sắp xếp, chỉ biết lon ton đi theo mà thôi. Máy ảnh cho mượn cũng chẳng kịp lấy về. Để rồi sau đó tiếc ngẩn ngơ vì con đường lên đền bà chúa Thượng đi xuyên qua khu rừng quốc gia Ba vì tuyệt đẹp.

Cảm thông sâu sắc với cái sự ngẩn ngơ vì tiếc ấy, bác Dongtadhsu đã có nhã ý để em đưa bộ ảnh bác ấy chụp lên cái topic này. Cảm ơn bác lắm lắm!!! Nhờ có bộ ảnh của bác mà thớt lang thang không bị thiếu 1 chuyến đi thú vị. Tuy nhiên em cũng rất e dè khi đưa ảnh bác chụp lên đây. Chỉ lo em bình loạn dở quá cái hồn của ảnh lại bay đi mất tiêu. Nếu chẳng may có thế thì bác cố gắng túm nó lại giùm em nhé. Cám ơn bác nhiều

Càfe sáng trước giờ xuất phát

Em lại lang thang

Trưởng thôn : … anh phải đi công tác đột xuất, mọi việc cứ tiến hành theo kế hoạch đã định …
Em lại lang thang

Ra khỏi thành phố chừng 30 cây thì xe dẫn đầu có triệu chứng lạc đường. Một cuộc tranh luận sôi nổi và quyết liệt giữa 2 trường phái GPS máy và GPS mồm nổ ra. Bọn em chẳng biết đường nên trật tự ngồi đợi hồi kết
Em lại lang thang

Cuối cùng thì trường phái GPS mồm đã giành được quyền quyết định và bọn em lại trật tự đi theo sự đưa đường chỉ lối của người đứng đầu trường phái này - bác Bonghong
Em lại lang thang

Việc giành được quyền quyết định dường như làm bác BH khá phấn khởi nên bác mát chân ga. Chẳng mấy chốc xe em bị mất hút bóng bác. Chỉ còn con đường dài vẳng vẻ phía trước
Em lại lang thang

Tập Lái
11/3/09
2
0
0
Bác còn ảnh bay dù lượn nào ko? pos lên cho em ngắm với! thank