Hạng B2
4/6/12
218
181
43
vâng, e chỉ can, chỉ chơi xe đức khi tiền rủng rỉnh hoặc am hiểu sâu về bim, chơi xe đức có cái sướng của xe đức nhưng khi em nó cảm sổ mũi thì hầu bao ra nhiều lắm.

Chơi xe đức thì khi nào vài triệu đến vài chục triệu không thành vấn đề thì hãy nên chơi, ko đến lúc nhìn báo giá sửa chữa xỉu ngay tại chỗ đấy.

Bác lại làm em nhụt chí, haha. Thú thật là em ko nhiều tiền "dư dả" cho lắm.
Nuôi ổn định thì em còn dám. Chứ em chưa lường hết được các cú đỏng đảnh nên vẫn còn rất ngại, Và đúng như bác nói, sợ cái cảnh thấy bill là xỉu.

Haha

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng D
20/12/13
1.871
1.717
113
vậy bác đang đi con gì, nhà e trước có con bim, mà thay mệt quá bán luôn.
Dạ F34/328i được gần 2 tuổi/25,000km. Từ lúc mua xe đến giờ chi phí bảo dưỡng bảo trì mới chỉ mất có gần 5 triệu à. Còn lại là cứ đổ xăng và chạy, xăng thì cực lợi: 6.5L/100km đường trường, trong thành phố thì 8.5L/100km. Cứ thế mà đi thôi bác.

• Like
Reactions: vaydoha
Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Bác lại làm em nhụt chí, haha. Thú thật là em ko nhiều tiền "dư dả" cho lắm.
Nuôi ổn định thì em còn dám. Chứ em chưa lường hết được các cú đỏng đảnh nên vẫn còn rất ngại, Và đúng như bác nói, sợ cái cảnh thấy bill là xỉu.

Haha
Bác ơi, khuyên không nên, nhà e từng bị con S3 đi từ Vt lên sg cán đúng 1 cây đinh mà nó chỉ cho đi đc 500m rồi dừng phải gọi cứu hộ giữa đường, rất phiền phức, biết nó hiện đại nhưng đôi khi hiện đại quá khổ lắm.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Dạ F34/328i được gần 2 tuổi/25,000km. Từ lúc mua xe đến giờ chi phí bảo dưỡng bảo trì mới chỉ mất có gần 5 triệu à. Còn lại là cứ đổ xăng và chạy, xăng thì cực lợi: 6.5L/100km đường trường, trong thành phố thì 8.5L/100km. Cứ thế mà đi thôi bác.
Bác chưa gặp cảnh e nó sổ mũi rồi, nói chúng có cái sướng của nó nhưng khi em nó sổ mũi thì ôi thôi.

Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Đồng ý với bác! Không phải phân biệt nhưng nếu còn lăn tăn về tiền bạc như bác nói thì ko nên chơi em nó làm gì kẻo có ngày "tẩu hỏa nhập ma".
Chính xác, ai cũng nghĩ bảo dưỡng cũng vài triệu nhưng đó là bảo dưỡng thôi, đến khi lặt vặt, ho hắt xì thì lúc đó mới ớn người.

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
;))) chơi Bim bao giờ chưa bác mà nói vô tư đúng theo lịch bảo dưỡng là ko sao ;)))
bác có đọc kĩ commen của em ko ,em nói bim nếu bác chủ mua từ 2013 trở đi thì nói thật trừ khi bác muốn nó bệnh hay sổ mũi chứ bác mà thuộc dạng yêu vợ hơn yêu mình thì em nói luôn 3,4 năm sau chưa chắc đã phải thay phụ tùng ,còn chuyện bảo dưỡng thì như em đã nói ,mỗi tháng để dư 5tr thì chuyện bảo dưỡng ko thành vẫn để ,có nghĩa là vẫn còn dư tiền để nếu có sui con vợ có bị bềnh thì vẫn còn số tiền dư đó mà chứa
1 con xe hơn 1 tỏi mà mới chạy 2,3 năm mà hư này hỏng kia thì bán quách đi cho lành ,còn thua cả xe hàn

• Like
Reactions: lê long
Hạng B2
27/7/15
177
191
43
bác có đọc kĩ commen của em ko ,em nói bim nếu bác chủ mua từ 2013 trở đi thì nói thật trừ khi bác muốn nó bệnh hay sổ mũi chứ bác mà thuộc dạng yêu vợ hơn yêu mình thì em nói luôn 3,4 năm sau chưa chắc đã phải thay phụ tùng ,còn chuyện bảo dưỡng thì như em đã nói ,mỗi tháng để dư 5tr thì chuyện bảo dưỡng ko thành vẫn để ,có nghĩa là vẫn còn dư tiền để nếu có sui con vợ có bị bềnh thì vẫn còn số tiền dư đó mà chứa
1 con xe hơn 1 tỏi mà mới chạy 2,3 năm mà hư này hỏng kia thì bán quách đi cho lành ,còn thua cả xe hàn
;))) hâhhaaha, vậy bác chưa chơi Bim rồi, nó ko đơn giản mỗi tháng 5 triệu là đủ, vậy thì khối người chơi dc, nó còn hằng hà vô số những vấn đề khác bác ah.
Chạy Bim thì mỗi tháng trung bình cứ 10 triệu nhé, bao gồm tiền sửa chữa thay thế đến khi e nó bệnh.

Ở đây không nói là hư nhưng dòng xe đức nói chung và bmw nói riêng khi tới định kỳ thay thế rất mệt, cảm biến lỗi đến kỳ rất nhiều, và rất phiền phức.

Những phụ tùng thay theo định kỳ rất mắc, đơn giản như những con cảm biến nó chết theo định kỳ và khi thay thì cũng không phải là rẻ.

Bác cứ chơi Bim tầm năm 3 năm 4 trở lên xem, xem nó có trái gió trở trời không nhé.

Nếu bác giàu bán xe mua xe mới thì không có gì để nói và cũng ko cần topic bàn luận sửa chữa ra sao.

Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Thật sự là như vậy, sổ mũi là em nó sổ mũi thường xuyên và lâu ngày sẽ ốm nặng và ...... hao hao
+1 like cho bác, bạn bè em chơi các dòng bmw, mer hay audi tầm 3-4 năm là đổi lên đời, không ai giữ lại quá 5 năm cả, sửa, thay thế rất là mệt.

Ngay cả nhà e trước chơi dòng S3 cũng phải bán sau 4 năm vì bệnh liên tục, mặc dù bảo dưỡng thay thế gì cũng vào hãng.

Mà xe không phải ai cũng hiểu sâu dc mà biết mua thay thế ra sao, vì không thể nào chăm chăm cái xe mãi dc, còn phải đi làm lo gia đình nữa.

Mua xe phải xem kinh tế mình ra sao, không phải như các bác trên đây nói mua đi cho sướng cái thân mà lo trong lòng ahh. Bác nào chơi xe 1 thời gian dài sẽ hiểu dc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
26/3/11
6.059
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
+1 like cho bác, bạn bè em chơi các dòng bmw, mer hay audi tầm 3-4 năm là đổi lên đời, không ai giữ lại quá 5 năm cả, sửa, thay thế rất là mệt.

Ngay cả nhà e trước chơi dòng S3 cũng phải bán sau 4 năm vì bệnh liên tục, mặc dù bảo dưỡng thay thế gì cũng vào hãng.

Mà xe không phải ai cũng hiểu sâu dc mà biết mua thay thế ra sao, vì không thể nào chăm chăm cái xe mãi dc, còn phải đi làm lo gia đình nữa.

Mua xe phải xem kinh tế mình ra sao, không phải như các bác trên đây nói mua đi cho sướng cái thân mà lo trong lòng ahh. Bác nào chơi xe 1 thời gian dài sẽ hiểu dc.
Đi Mer mà ở Đức thì ko sao bác, chứ ở VN mình thì xem lại. Vì vậy, tại sao ở VN gọi Toy là thánh của xe ô tô là có lý do của nó, mặc dù em ko thích xe Toy.