Hạng B1
14/3/11
50
10
8
Em thì muốn sắm con 7 chỗ (seconhand) đang băn khoăn con Fortuner tầm 2009-2010 hoặc con santafe em có 1 số nhận xét sau khii đi ngâm cứu :
- Fortuner chỗ ngồi rộng rãi, em thì thích máy dầu, em tầm trung niên cho nên không thích máy bốc lắm, chạy từ từ, cẩn thận chút, ít mất giá , chế độ hậu mãi của Toy thì tốt.... tuy nhiên em thấy máy hơi ồn, anh sale nói khi máy nóng sẽ êm hơn, và không biết xe rộng vậy thì người ngồi trên xe có thoải mái không, bác nào đã có FT rồi thì giúp em, sao em nghe nói xe chòng chàng, đi xa thì khó chịu cho băng ghế sau.
-Santafe thì em nghe khen nhiều lắm thực tế đi xem thi nội thất xe đep , tiện nghi mới nhiều, nhưng xe hàng ghế thứ 3 hơi chật, nhưng nhà em nhỏ con k à cho nên chấp nhận được, em chỉ lăn tăn là xe mau xuống máy và dàn ngoài không? Vì santafe em thấy nếu 2 xe còn mới thì santafe cao giá hơn, nhưng hàng sd rồi thì lại đồng giá cho nên không biết thực hư thế nào?
Rất mong các bác góp ý dể em có bà 2 như ý

Hạng B1
23/7/12
94
98
18
Tiện thể các bác cho em hỏi Xe fortuner 2009 máy xăng, đã đi 55000km giá 750tr có mua được không ạ, cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B1
12/5/12
54
1
8
43
Em ngồi Fortuner có cảm giác hơi bí ở phía trên đầu vì trần xe thấp, có cảm giác có cái gì đè trên đầu mình.

Hạng D
11/4/10
1.523
3.105
113
TP.HCM
4tune băng sau cùng ngồi đủ 3 người sẽ rất khó chịu, em đã từng rồi từ SG đi BThuận, dọc đường ghét đến nổi chẳng buồn xuống đi toiltet, đến Phan Thiết 2 cái chân muốn đem đi chặt bỏ luôn..

Hôm triễn lãm Vietnam oto show 12/2011 ở Phú Mỹ Hưng em đến xem chiếc 4tune, hỏi về em nó 4 câu thôi:
1. Trái tim có cải tiến gì ko?: Vẫn như cũ.
: Hộp số 4 cấp, 2.7 mà > 150 Hp tý, không có công nghệ gì mới..uống xăng chắc cũng như cũ thôi..

2. Cách âm có cải thiện gì không: "Vũ như cẩn"

3. Khoang xe có cải thiện hàng ghế 3 không: "u như kỹ"

4. Xe có trang bị cân bằng điện tử chưa:"y như cũ"

Câu hỏi phụ: Khi nào có xe và Giá như thế nào: chưa biết anh ơi...tháng 3/2012 mới biết. (lú đó em dịnh mua 1 con chạy thuế trước bạ từ 10 lên 15%)...em bó tay toàn tập luôn...

1 lần nữa đành lỗi hẹn với Toy VN..

Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
Em thì chưa mua FT nhưng cũng có ý định đổi em In nhà em lên FT nhưng sau vụ thằng bạn em thì em chừa luôn.Xe j mà 18l/km????

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
mua xe hàn đi bác,đi xe hàn e thấy sướng hơn xe nhật là mau đổi xe mới vì mau hư hơn xe nhật

Hạng C
6/3/12
804
451
63
kysutach nói:
mua xe hàn đi bác,đi xe hàn e thấy sướng hơn xe nhật là mau đổi xe mới vì mau hư hơn xe nhật
Theo em được biết, xe Hàn bây giờ rất ổn định và có uy tín tại thị trường khó tính như Mỹ và Châu Âu. Nhưng giả sử có trục trặc hoặc lỗi sản phẩm thì tính đến thời điểm này em chưa thấy hãng xe Hàn tại VN xử lý sự cố theo kiểu "ỉm chìm xuồng" như vụ Bác Tạch đâu nhỉ!:D:D:D

Hạng B2
27/3/12
272
145
43
Đừng ....tỏ ra nguy hiểm!
quyet_tam nói:
kysutach nói:
Theo em được biết, xe Hàn bây giờ rất ổn định và có uy tín tại thị trường khó tính như Mỹ và Châu Âu. Nhưng giả sử có trục trặc hoặc lỗi sản phẩm thì tính đến thời điểm này em chưa thấy hãng xe Hàn tại VN xử lý sự cố theo kiểu "ỉm chìm xuồng" như vụ Bác Tạch đâu nhỉ!:D:D:D

Hạng B2
3/7/12
301
67
28
bác vào box này hỏi xem như thu lượm đá về xây nhà rồi,9 người 10 ý bác ơi,không có cái nào là hoản hảo cả,xe hàn ( phong cách hàn lúc nào cũng vậy ) lúc nào cũng trọng vẻ bề ngoài,bóng bẩy cả,còn về bền thì cái xe muốn biết bền hay ko thì 1-2 năm chằng đánh giá được gì.
Em đang chạy con FT 2012,lúc đầu cũng phân vân dữ lắm,định rướt em sorento rồi nhưng mà cảm giác sau khi test drive làm em chưng hửng,cộng với việc em xem xe ờ showroom kia thì thấy cái ghế sau lòi nguyên miếng ván ra thì em cạch luôn.
Về hàng ghế thứ 3 thì xe nào cũng vậy thôi,đó là hàng ghế hạn chế,thích hơp cho người nhỏ con và trẻ em.Riêng FT thì khi đầy ghế vẫn còn 1 khoảng kg đủ để đồ,còn mấy xe khác thì ko được như vậy.Còn về khoảng xăng cộ,em thấy là mình mua chạy gđ,ko phải dv,chọn cái xe theo tiêu chí thoải mái,an toàn,bền bĩ và có thể giữ giá khi có nhu cầu lên đời.nếu mà sợ hao xăng thì đi 2b hay sedan thì ít hao hơn.

Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
Chạy xe thì bác nào cũng quan tâm đên xăng cả...1 con xe chạy ít xăng bác sẽ siêng chạy hơn và thấy giá trị sử dụng của nó cao.Chứ 1 em mà ăn xăng thì em nghĩ mua về ngắm nhiều hơn.Hơn nhau 1,2l /100km thì ko sao nhưng mà hơn tầm 5-7l/100km thì đáng để nghĩ đó bác.
1 ngày chạy ko sao chứ bác thử chạy liên tục xem la thấy nản ah