Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Các bác cho em hỏi xe Grandis các bác chạy bao nhiêu cây số thì thay lốp là hợp lý ạ? Xe em 04/2008 đến giờ đi được 44k km rồi.
Vỏ zin bridgestone theo xe gai vẫn còn cao nhưng giờ chạy nghe ồn
  , cộng thêm giá lốp cuối tháng 3 này sẽ tăng giá 14% nên em tính tranh thủ mua lốp mới. Em định lấy lốp michelin dòng primacy LC (tính năng giảm ồn, tiết kiệm xăng, sx Thailand) không biết có tốt không, các bác tư vấn giúp em với ạ!
p/s: Lốp xe cũ có tiệm hoặc chỗ nào nhận thu mua lại không, mong các bác chỉ giúp em luôn nhé!
Tks các bác!

Last edited by a moderator:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
badboy4112005 nói:
Các bác cho em hỏi xe Grandis các bác chạy bao nhiêu cây số thì thay lốp là hợp lý ạ? Xe em 04/2008 đến giờ đi được 44k km rồi.
Vỏ zin bridgestone theo xe giờ chạy nghe ồn
, cộng thêm giá lốp cuối tháng 3 này sẽ tăng giá nên em tính tranh thủ mua lốp mới. Em định lấy lốp michelin dòng primacy LC (tính năng giảm ồn, tiết kiệm xăng, sx Thailand) không biết có tốt không, các bác tư vấn giúp em với ạ!
p/s: Lốp xe cũ có tiệm hoặc chỗ nào nhận thu mua lại không, mong các bác chỉ giúp em luôn nhé!
Tks các bác!
Võ thường thì 50-60k là có người bắt đầu thay rồi. Bác mua dự phòng thì tốt , nhưng tránh dùng Michelin.
Mitchelin dùng bố thép, thích hợp với tốc độ cao, nhưng việt nam khí hậu ẩm, đi ít, lớp bố thép này dể bị rỉ sét,  phù vỏ.  Mitchelin chưa tuyên bố là khắc phục được lổi này.
Còn độ ồn và tiết kiệm, không giảm bao nhiêu đâu.

Lớp mới mua sẳn để nhà, lốp cũ cứ chạy cho tiết kiệm, khi nào hư thì thay. Bán lại vài trăm thôi.

T34
Hạng C
20/5/10
856
9
18
Hotline 0903.611.243
truong195 nói:
badboy4112005 nói:
Vỏ zin bridgestone theo xe giờ chạy nghe ồn
, cộng thêm giá lốp cuối tháng 3 này sẽ tăng giá nên em tính tranh thủ mua lốp mới. Em định lấy lốp michelin dòng primacy LC (tính năng giảm ồn, tiết kiệm xăng, sx Thailand) không biết có tốt không, các bác tư vấn giúp em với ạ!
Tks các bác!
Võ thường thì 50-60k là có người bắt đầu thay rồi. Bác mua dự phòng thì tốt , nhưng tránh dùng Michelin.
Mitchelin dùng bố thép, thích hợp với tốc độ cao, nhưng việt nam khí hậu ẩm, đi ít, lớp bố thép này dể bị rỉ sét,  phù vỏ.  Mitchelin chưa tuyên bố là khắc phục được lổi này.
Còn độ ồn và tiết kiệm, không giảm bao nhiêu đâu.

Lớp mới mua sẳn để nhà, lốp cũ cứ chạy cho tiết kiệm, khi nào hư thì thay. Bán lại vài trăm thôi.
Oái ! Bác nói kiểu này ông Michelin kiện Bác chít. Theo em biết Michelin cũng là 1 trong những đại gia sản xuất vỏ hàng đầu thế giới, có những công nghệ sản xuất vỏ xe thuộc hàng tiên phong....còn vụ "lớp bố thép này dể bị rỉ sét" .......Michelin chưa khắc phục được là....không đúng...Bác ui.
Nên cẩn thận với những luận điểm này Bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
@ T34
Võ nylon nếu chạy  đúng cách thì 4-5 năm chưa bị hư hỏng gì. Michelin chỉ cần công bố là 3 năm sẻ không bị phù - giống như họ công bố michelin là tiết kiệm và chống ồn- thì mình nghĩ nhiều người sẽ dùng Michelin ngay.
Tại sao họ công bố về tiết kiệm nhiên liệu và chống ồn mà không công bố độ bền võ của họ.

Hạng D
9/5/09
3.409
16.136
113
Bác lấy BS thì bảo em. bạn em làm phân phối độc quyền của chú này ở VN. em lấy giá tốt cho bác. (Đang tính kinh doanh cái này kiếm cháo ăn sáng). Nhưng mà vì nó là distributor nên k có chỗ để tháo ráp mà em k biết cái này ở ngoái nó tính tiền công bao nhiêu

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Cảm ơn các bác nhiều ạ

Đến 15/3 mới tăng giá nên em xin tiếp tục nhận lời khuyên từ các bác. Tình hình là em khoái cái michelin primacy (thấy đánh giá trên mạng cũng ok) nhưng không biết là sử dụng thực tế như thế nào, các bác có xài qua michelin cho em hỏi là sử dụng có hài lòng không ạ?