Tuần này F1 chạy vào giwò trưa, các bác để ý đón xem.

Tin đầu tiên, Kimi cháy động cơ nên nhiều khả năng sẽ bị đánh tụt 10 hạng sau vòng phân hạng ngày mai...:D...và còn nữa...trời có thể mưa.

Nhớ lại chặng này năm ngoái 1 cơn bão dự kiến đổ bộ vào đúng khu vực Suzuka nên trường đua bị đóng cửa vài ngày thứ 7, cuối ngày hôm đó bão lại đổ bộ vào nơi khác. Vòng phân hạng phải chuyển sang sáng chủ nhật.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36
RE: F1 2005 - Japanese GP

Năm nay ko có bão như năm ngoái nữa rùi :( Nhưng bão như năm ngoái xem vẫn chưa sướng, nó tan mất rùi. Đang đua mà tự dưng có gió mạnh thì có fải khoái hơn ko :D:D:D
Còn Kimi thì chạy động cơ mới trong Practice 2 rùi, chắc chắn dính penalty roài.[8D]:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Hix hôm nay Ferrari ko được may mắn tí nào cả :mad::mad::mad: Buổi sáng thì là tai nạn của Schumi. Buổi chiều thì ngay lúc Schumi chạy trời bắt đầu đổ mưa to, ko kịp thay fully wet tyres :mad:
Thời tiết đen quá, thay đổi liên tục. Thực sự 4 tay đua cuối cùng ....:mad::mad::mad:
Em trích nguyên văn câu của chú Montoya
There is nothing to say really - the weather decided it all today
Hehe chú Kimi thất vọng nhưng cũng tự hào là chỉ bị đánh tụt xuống 3 vị trí chứ ko fải là 10 vị trí do thay động cơ :D:D:D

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Mấy tay đua đỉnh nhất thì lại đen nhất trong vòng đua phân hạng.Trời mưa to quá khiến chú Kimi chỉ chạy cho đúng thủ tục thì phải.Mai mà trời mưa to thì chưa biết chăc được chú nào sẽ về nhất đâu,theo em chú Ralf chỉ có thuận lợi trước mắt thôi chứ chú này chạy đường mưa cũng kém lắm nhưng em vẫn ủng hộ Ralf:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Sao trời tự dung lại đổ nắng vậy kìa :mad::mad::mad: Điên quá đi mất, may mà năm sau thay động cơ V8 rùi nếu ko thì Ferrari ko thể ngẩng mặt lên được :(:(:(

Hôm nay SC mấy lap đầu nhiều quá nên các chú Toyota fá sản rùi. Mấy mấy lap đầu có SC nên Raft ko thể bứt lên ngay được. Kết thúc ở vị trí 8 thật là :mad:

Tập Lái
2/9/05
45
0
6
ôtô Việt Nam

phải công nhận vòng đua hôm nay là vòng đua hay nhất trong năm, vì các tay đua hay đều xuất phát cuối. Các cuộc ruợt đuổi thật ngoạn mục, Kimi-M. Schu & Alonso - M.S, đến cú vượt cuối cùng để dành hạng nhất của Kimi thật là tuyệt!

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

Bravo Kimi !!!!Cái thằng Ralf chạy chán không tưởng tượng được:mad: em nghĩ không có SC mấy lap đầu thì ralf cũng không thể giành Podium được ,nói chung năm ngoái hai anh em nhà Schumacher chạy đường Suzuka tuyệt bấy nhiêu thì năm nay lại đáng thất vọng bấy nhiêu.Em không hiểu con F2005 không đạt được tộc độ cần thiết hay là tại Schumi quá già rồi mà cứ để Alonso rồi Kimi qua mặt liên tục........chán!
Ông Sato bây giờ chỉ thích đâm nhau các bác nhỉ,chẳng chú trọng đến chuyên môn gì cả:D

Sato múc Trulli

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Hehe, chú Trulli gọi Sato là "một tên nguy hiểm" trên đường đua.:D và kêu gọi FIA ngăn chặn chú Sato :D

:D:D Hôm nay chú ấy bội thu, xuất phát va chạm với Ruben rùi, sau đó lại múc Trulli một fát ;)

Về việc Schumi liên tiếp bị Alonso và Kimi vượt, em nghĩ bác Audi fải thấy rõ chứ :mad: Schumi đã giở hết mánh ra rùi mà vẫn lực bất tòng tâm :mad: Ko thể ko bị vượt được. Hic tưởng trời mưa thì có fải tốt ko, tự dưng nắng thế này bao giờ :(:(:(

Em thì em vẫn tin nếu chạy cùng 1 xe, Schumi vẫn là the fastest & the stablest driver :):D

Còn Alonso có ghen với Kimi ko, xem đây :[8D] Em thấy cũng kỳ, em tưởng khi đua thì tư trang càng gọn gàng càng tốt, sao chú Kimi còn đeo đồng hồ làm chi nhỉ [8|]

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Kimi hôm nay chạy quá tuyệt vời, chẳng ai có thể nghĩ là cậu ta có thể có podium chứ đừng nói là đứng trên bục cao nhất trong chặng đua này, chú Montoya thì lại 1 lần nữa gặp xui xẻo, nhưng chính điều này mới làm cuộc đua dành Construction Championship gay cấn hơn bao giờ hết. Theo tôi nếu Kimi & Mclaren không liên tục bị lỗi về động cơ và những xui xẻo khác thì Alonso không có cửa vô địch đâu, chính chú Kimi mới xứng đáng là best driver trong mùa này.

Còn vụ Sato múc Truli thì theo tôi, lỗi hoàn toàn thuộc về Truli vì chú này đã cắt mặt Sato cho nên bị húc là phải thôi.

@heavyrain2408; cái đồng là sau khi đua xong thì chú Kimi mới đeo, ở vòng đua Monaco mùa này, ti vi có quay cảnh sau khi đua xong chú Kimi nhận cái mũ và cái đồng hồ Tag Heuer từ giám đốc đội để đeo và đội trước khi lên bục nhận giải, chú Kimin quảng cáo cho Tag Heuer mà ;)