Tư Vấn FIAT Siena

Hạng B1
14/1/17
95
108
33
Chào các bác... số là em có người chú ở Bảo Lộc hỏi về em Siena 1.6. Em thì không rành lắm về dòng xe này ạ, mong các bác giúp đỡ em một số vấn đề sau ạ:
1 - Xe này đời 2001 kêu 75tr... giá các bác thấy ổn không.
2 - Xe này máy móc ổn định và bền không ạ.
3 - Đồ phụ tùng thay thế của em nó có dễ kiếm không.
4 - Em nó có hay bệnh vặt không.
5 - Nếu hỏng hóc thì mình sửa chữa ở Gara nào .
6 - Đời 2001 dùng chế hoà khí hay đã phun xăng.
Các bác giúp em với ạ, em cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Chào các bác... số là em có người chú ở Bảo Lộc hỏi về em Siena 1.6. Em thì không rành lắm về dòng xe này ạ, mong các bác giúp đỡ em một số vấn đề sau ạ:
1/ Tuỳ chất lượng xe mới biết đó mắc hay rẻ.
2/ Xe taxi hoàn lương thì máy khó bền được
3/ phụ tùng dễ kiếm hơn Peugeot
4/ Bệnh như các xe khác thôi: két nước nghẹt , cảm biến ga, côn nặng, bơm xăng..,
5/ dùng phun xang
Xe em Fi Si 1.3 , mới làm chuyến SG-Phan rang: 800 km, chạy ngon chả hư gì. Con trai hỏi sao xe tốt mà người ta lại bán cho ba ? Kkk. Vì về tay ba, ba sửa nhiều tiền mới ngon vậy đó con.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
E xin giải đáp vài thắc mắc của bác làm tham khảo nhé (theo sự hiểu biết của e):
1. Xe 75tr thì bằng nửa giá mấy xe ngon đang rao bán trên thị trường (có bác Yeumon_cuoiFFI ở Đà Lạt đang rao Siena 1.6 giá 150tr hay sao í)
2. Tùy giá mà máy móc và tổng thể tương ứng
3. Đồ phụ tùng thì nhiều và rẻ như xà lách.
4. Xe nào cũ rồi cũg hay dặt dẹo, bảo trì tổng thể toàn bộ thành ra như xe hãng ngay thôi!
5. Nếu hư hỏng thì sửa ở gara xe hơi. Chỉ cần chỗ đó sửa xe hơi là dc, k nên sửa ở gara tàu thủy hay tàu hỏa:D. Tuy nhiêb phần điện thì cần thợ cứng tay nghề xíu.
6. Siena thì ở VN toàn FI thôi, chỉ có những xe khoảng 75tr do hư ECU mà xuốg xài bình xăng con thôi:3dcuoi:
E biết có nhiêu thôi.

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Ba mua 1 chăm ba sửa chăm nửa đóa con giai!:3dcuoi:
1/ Tuỳ chất lượng xe mới biết đó mắc hay rẻ.
2/ Xe taxi hoàn lương thì máy khó bền được
3/ phụ tùng dễ kiếm hơn Peugeot
4/ Bệnh như các xe khác thôi: két nước nghẹt , cảm biến ga, côn nặng, bơm xăng..,
5/ dùng phun xang
Xe em Fi Si 1.3 , mới làm chuyến SG-Phan rang: 800 km, chạy ngon chả hư gì. Con trai hỏi sao xe tốt mà người ta lại bán cho ba ? Kkk. Vì về tay ba, ba sửa nhiều tiền mới ngon vậy đó con.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B1
14/1/17
95
108
33
thanks các bác... sáng nay bác ấy vừa bảo em hỏi rồi xe này là của một anh gần nhà vẫn còn phun xăng các bác ạ

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Fiat là con nghiện đó bác bao nhiêu tiền củng không đủ nuôi nó đâu

• Like
Reactions: cá cơm
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
thanks các bác... sáng nay bác ấy vừa bảo em hỏi rồi xe này là của một anh gần nhà vẫn còn phun xăng các bác ạ
Nói bâng quơ với bác thôi! chứ giá 75 mà máy 1.6 thì cần nhờ các cao nhân xem giùm nhé bác. tốt nhất bác cứ đi xem xe rồi chụp hình toàn bộ, up lên đây cho các bác giàu kinh nghiệm tư vấn cho bác

• Like
Reactions: cá cơm
Hạng B1
14/1/17
95
108
33
1.6 mà 75t chắc nát lắm rùi cụ ơi
xe này người bác em ở Bảo Lộc định mua lại của một người hàng xóm kế bên nhà ạ
Em nghe bác ấy nói xe còn đẹp, còn phun xăng, toàn bảo dưỡng hãng, dàn taplo nhìn mê lắm, dàn đồng chạy rất ổn... xe này hay đi tuyến Bảo Lộc - Đồng Nai mỗi tuần một chuyến. Chốt lại bây giờ tất cả chỉ là nghe nói, chủ nhật này em lên em chụp hình gửi các bác ạ.