Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com
Nhờ các bác tư vấn: e muốn làm bảo dưỡng 1000km cho e santaFe 2008 của e thì vào đâu làm ạ ?
Chỗ nào dịch vụ tốt, trung thực, uy tín và đúng giá ? Có cần Đthoại đặt chỗ không ?
E nghe nói chỗ 199 Minh Khai là servive chính thức của Hyundai VN có phải không ạ? Có bác nào làm ở đó là SFCmember không ạ?
Cảm ơn các bác

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Gấp ! Gấp ! e muốn hỏi về Hyundai service ?

1000 km chưa phải làm gì đâu bác ơi! 5000km-> thay dầu; 10 ngàn km: ngoài thay dầu thì thay thêm lọc dầu + cân chỉnh lazang; 15 ngàn km: thay dầu, lọc dầu và lọc nhiên liệu.

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

Ủa 5000km lận hả Bác,sao xe em nó cũng khuyên là 1000km đi thay nhớt,nó nói là lúc này trong máy có nhìu mạt sắt,nếu ko thay nhớt thì mấy cái mạt sắt sẽ bị đóng cặn=> hok có lợi cho máy (hay là em bị tụi nó dzụ ta???)[8|][8|][8|]

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

Trích đoạn: Kienvang

1000 km chưa phải làm gì đâu bác ơi! 5000km-> thay dầu; 10 ngàn km: ngoài thay dầu thì thay thêm lọc dầu + cân chỉnh lazang; 15 ngàn km: thay dầu, lọc dầu và lọc nhiên liệu.
úi cha! lâu vậy hả xếp! trước đây e chạy xe máy xăng cứ 1000km đầu tiên e thay dầu, rồi cứ 3000km tiếp theo là thay dầu, 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu, 10000km thay lọc xăng,....hay xe máy dầu nó khác vậy ?
À quên điều quan trọng nhất mà e muốn hỏi là địa điểm dịch vụ nào uy tín mà SFC member mình hay vô làm ở Hà nội ?

Hạng B2
3/1/08
113
0
0
Hà nội

Trích đoạn: blacksuv

Nhờ các bác tư vấn: e muốn làm bảo dưỡng 1000km cho e santaFe 2008 của e thì vào đâu làm ạ ?
Chỗ nào dịch vụ tốt, trung thực, uy tín và đúng giá ? Có cần Đthoại đặt chỗ không ?
E nghe nói chỗ 199 Minh Khai là servive chính thức của Hyundai VN có phải không ạ? Có bác nào làm ở đó là SFCmember không ạ?
Cảm ơn các bác
Đúng rồi đấy bác ạ, nếu là xe mới tinh thì 1000km đầu tiên phải thay ngay dầu máy đi, sau đó thì cứ 5000km lại thay tiếp, và cũng còn tùy thuộc vào quãng đường của xe đi nữa. Nếu đi dài thường xuyên và bụi bặm nhiều thì ta nên rút ngắn km lại còn khoảng 3000km. Nếu đi thường xuyên trong thành phố và đi ngắn thì 5000km vẫn là nhiều đấy bác ạ. Bác cứ xuống 199 Minh Khai thay cũng tốt lắm , giá cả hợp lý. Còn chạy đến 10.000km thì bác phải thay lọc nhớt, 15.000km thay thêm lọc nhiên liệu đồng thời kiểm tra lọc gió điều hòa. Chúc bác vui vẻ với vợ 2 nhé.

Tập Lái
8/6/08
6
0
0

Bác ra chỗ Nhật Anh auto trên dường Phạm hùng thay dầu, tôi mới thay ở đấy hết 300ngàn, dầu Castro 20w.

Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Khi xe chạy được 1000km, mình ra HDC 199 Minh Khai. Tổng cộng thay dầu + kiểm tra lốp... hết 295K.

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

Báo cáo các bác sáng nay e đã ra HDC 199 Minh Khai, e xin thuật lại như sau:
9h45 sáng, Đánh xe thẳng vào cổng, có a bảo vệ nhìn e dò xét xong mở barie cho vào. E cho xe chạy từ từ vào trong, 2 bên đường là nhà xưởng công nghiệp, vật liệu để bừa bãi chợt nhớ quên không hỏi bảo vệ HDC chỗ nào thì thấy biển báo trước mặt. E rẽ phải....một tấm biển lớn chạy ngang đề HDC - Hyundai Service. À đây rồi! E đánh xe vào xưởng, khá vắng vẻ không thấy xe vào bảo dưỡng, chỉ thấy xung quanh toàn santaFe đang gò sơn nằm la liệt, mặt bằng xưởng khá bẩn....cảm nhận hơi lo! Trước khi đến đây e định bụng sẽ đóng vai một chicken mới có xe đến xem thế nào! Trái với suy đoán của e đến đây đông đúc phải xếp hàng thì e đựơc ngay một bác cao lớn (nhìn khá quen có thể là SFCmember e đã nhìn thấy trên ảnh off rồi thì phải) gõ kính hỏi ngắn gọn: "anh làm gì ?" e đáp ngắn gọn không kém: "thay dầu"......Thế là lên cầu. Một e thợ khá trẻ nhưng thao tác rất chuyên nghiệp nâng cầu, tháo dầu, thay dầu, tháo lọc khí vệ sinh rất nhanh và gọn gàng không chê vào đâu được. Lúc này, một e gái rất xinh (quên không hỏi tên) ra hỏi E tên, số Điện thoại và quay ngay vào văn phòng không quên mời e vào phòng khách. E bước vào phòng khách có 03 bác đang ngồi đây xem tivi nhưng cả ba đều là thợ rót nước mời e.... Ngồi buồn chả có báo gì đọc (có giá báo nhưng toàn báo đã rất cũ rồi), e đi ra xe lân la (ra vẻ chưa biết) hỏi han e thợ trẻ về quy trình bảo dưỡng thay dầu, thay lọc, chú này trả lời khá trơn tru nhưng hơi nhát gừng......Xong xuôi e vào văn phòng thanh toán 295k (thay dầu + vệ sinh lọc gió + 01 quyển sổ theo dõi bảo dưỡng, không có khoản kiểm tra hơi lốp như của bác oto_3banh đâu chắc e gái nó quý bác nên khuyến mại đó)
Kết luận: e đã đổi mấy đời xe và đã vào bảo dưỡng trong khá nhiều garage chính hãng, cũng như gara ngoài thì e thấy rằng:
- Trình độ chuyên môn: tốt
- Thời gian phục vụ: nhanh (vì có mỗi mình xe e)
- Thái độ phục vụ: trung bình
Nếu gọi HDC là garage chính hãng Hyundai thì chưa phải vì trình độ chăm sóc khách hàng của các bác chưa chuyên nghiệp chút nào, chứng tỏ các bác chưa có sự đào tạo việc này từ Hyundai motor. Điều cần nhất đối với khách hàng ngoài chất lượng dịch vụ đó lại chính là sự chăm sóc. Hình như HDC toàn phục vụ anh em SFC cả nên không coi trọng khách vãng lai. Một khách mơ như e phải được tư vấn chu đáo thì mới tạo thiện cảm. Trên quan điểm kinh doanh e nghĩ rằng: Một khách hàng mới là một khách hàng tiềm năng. Một khách hàng quen là một khách hàng chiến lược.
Mấy lời chân thành chúc HDC ngày càng phát triển và hẹn gặp lại sau 5000km nữa của e.

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Bác Blacksuv đúng là dân KD thứ thiệt ..., nhận xét rất chính xác và chuyên nghiệp.
Nhìn chung chỗ bác Huy anh em làm khá tốt , giá cả chấp nhận đựoc và quan trọng bác ấy rất quen thuộc với anh em SFC . Ngoài 199MK hiện nay em cũng chưa thử chỗ nào khác ...:D
Các bác khác cho ý kiến nhé .

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Em đồng ý với pác blacksuv, cũng có vài điều phiền lòng khi đến đấy. Cũng có thể em đến khi đang có khách (không nhiều) và cách chăm sóc khách hàng chưa nhiệt tình như pác gặp đã phải. Một địa chỉ có thể tin cậy nữa là gara của HD Ngọc Khánh tại 64-66 Phạm Văn Đồng, đến đây có lẽ pác sẽ hài lòng hơn chăng. Pác thử 1 lần xem sao, em thấy chấp nhận được.