PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Bây giờ em mới biết là từ Mỹ qua Can dễ hơn, trước giờ cứ tưởng là thủ tục xuất nhập cảnh giữa 2 nước phải tương đồng như nhau. Cám ơn Trô đại ca! :D

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
Cho em hoi cac bac, em sap di My cong tac , o New York hay DC, Boston cho nao có chợ Việt Nam hay nhỉ? cám ơn các bác

Hạng C
14/9/08
724
14
48
62
SG
sunwear.vn
waterski nói:
Cho em hoi cac bac, em sap di My cong tac , o New York hay DC, Boston cho nao có chợ Việt Nam hay nhỉ? cám ơn các bác
VN nhiều như quân nguyên, city nào củng có chợ viêt.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
PMC nói:
Bây giờ em mới biết là từ Mỹ qua Can dễ hơn, trước giờ cứ tưởng là thủ tục xuất nhập cảnh giữa 2 nước phải tương đồng như nhau. Cám ơn Trô đại ca! :D
Lơ tui nhớ hình như lúc trước gã từ quan có qua Mỹ trước khi him dc nhập tich Canada
"từ quan có nghe dc trã lời"

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Sunglasses nói:
waterski nói:
VN nhiều như quân nguyên, city nào củng có chợ viêt.
New York tui nghỉ vào China town thì có xen kẻ tiệm VN, Boston có thể có khu tập trung chợ VN, còn Washington,DC thì họ chỉ qua Northern Virgina là khu Falls Chuch ở đường Wilson Blvd. ngay 'ngã bảy' là VN đông như quân nguyên

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
lexuslxs nói:
Thuc ra toi thich o day hon. Cuoc song yen binh va co the lam bat cu cai gi ban muon. Nhung o My, neu anh lam viec tot, nguoi ta se tra luong cao. - chung quy la vi dola
Ý bạn nói ở đây là VN? và bạn có "Cuộc sống yên bình và có thể làm bất cứ cái gì bạn muốn" ?

Và cái tô đậm "chung quy la vi dola", còn ở VN chỉ làm việc và sống bằng niềm tin ?

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
METRO nói:
lexuslxs nói:
Thuc ra toi thich o day hon. Cuoc song yen binh va co the lam bat cu cai gi ban muon. Nhung o My, neu anh lam viec tot, nguoi ta se tra luong cao. - chung quy la vi dola
Ý bạn nói ở đây là VN? và bạn có "Cuộc sống yên bình và có thể làm bất cứ cái gì bạn muốn" ?

Và cái tô đậm "chung quy la vi dola", còn ở VN chỉ làm việc và sống bằng niềm tin ?

XHCN nó như vậy mà. Làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu, Không làm cũng có ăn. :D