Hạng F
22/10/09
8.170
31.345
113
Liembk nói:
METRO nói:
lexuslxs nói:
Thuc ra toi thich o day hon. Cuoc song yen binh va co the lam bat cu cai gi ban muon. Nhung o My, neu anh lam viec tot, nguoi ta se tra luong cao. - chung quy la vi dola
Ý bạn nói ở đây là VN? và bạn có "Cuộc sống yên bình và có thể làm bất cứ cái gì bạn muốn" ?

Và cái tô đậm "chung quy la vi dola", còn ở VN chỉ làm việc và sống bằng niềm tin ?

XHCN nó như vậy mà. Làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu, Không làm cũng có ăn. :D
Bác này thiệt là Xạo hết chỗ nói mà! he.he

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
grenade nói:
Liembk nói:
METRO nói:
lexuslxs nói:
Thuc ra toi thich o day hon. Cuoc song yen binh va co the lam bat cu cai gi ban muon. Nhung o My, neu anh lam viec tot, nguoi ta se tra luong cao. - chung quy la vi dola
Ý bạn nói ở đây là VN? và bạn có "Cuộc sống yên bình và có thể làm bất cứ cái gì bạn muốn" ?

Và cái tô đậm "chung quy la vi dola", còn ở VN chỉ làm việc và sống bằng niềm tin ?

XHCN nó như vậy mà. Làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu, Không làm cũng có ăn. :D
Bác này thiệt là Xạo hết chỗ nói mà! he.he

Bậy nè.
Đ&NN đang đưa nhân dân tiến đến XHCN. :mad:

Hạng D
16/1/13
4.803
84.343
113
"...

Các sinh viên Trung Quốc đang dần khẳng định vị thế của họ trong các trường đại học Mỹ. Thậm chí điều này còn diễn ra ở những trường trung học, với gần 200.000 em trong năm học 2011-2012. Các bậc phụ huynh Trung Quốc thường có xu hướng gửi con mình tới những trại hè ở Mỹ, nơi được rất nhiều người trong số họ coi như một sự chuẩn bị hoàn hảo cho việc học đại học, hoặc thậm chí là trung học ở Mỹ.

Nhiều chuyên gia đang hoạt động trong lĩnh vực này cho rằng, "trại hè" đang dần trở thành một từ khóa rất được quan tâm, nhờ vào sự đi lên của kinh tế Trung Quốc và tâm lý "sính Mỹ" của các bậc phụ huynh.

Một suất tham dự trại hè tại những ngôi trường uy tín có thể lấy đi của các bậc phụ huynh tối đa 12.000 USD, mặc dù mức giá từ 2.000 tới 7.000 USD dường như phổ biến hơn. Nhiều người thậm chí sẵn sàng trả một số tiền cao ngất cho những nhà môi giới để giúp con cái họ có được một chỗ trong những trại hè quốc tế ở Mỹ.

..."

http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/phan-tich/giac-mo-my-dang-do-cua-hai-nu-sinh-trung-quoc-2844991.html

Hạng F
11/1/10
6.130
62.698
113
SubaruLover nói:
"...

Các sinh viên Trung Quốc đang dần khẳng định vị thế của họ trong các trường đại học Mỹ. Thậm chí điều này còn diễn ra ở những trường trung học, với gần 200.000 em trong năm học 2011-2012. Các bậc phụ huynh Trung Quốc thường có xu hướng gửi con mình tới những trại hè ở Mỹ, nơi được rất nhiều người trong số họ coi như một sự chuẩn bị hoàn hảo cho việc học đại học, hoặc thậm chí là trung học ở Mỹ.

Nhiều chuyên gia đang hoạt động trong lĩnh vực này cho rằng, "trại hè" đang dần trở thành một từ khóa rất được quan tâm, nhờ vào sự đi lên của kinh tế Trung Quốc và tâm lý "sính Mỹ" của các bậc phụ huynh. Một suất tham dự trại hè tại những ngôi trường uy tín có thể lấy đi của các bậc phụ huynh tối đa 12.000 USD, mặc dù mức giá từ 2.000 tới 7.000 USD dường như phổ biến hơn. Nhiều người thậm chí sẵn sàng trả một số tiền cao ngất cho những nhà môi giới để giúp con cái họ có được một chỗ trong những trại hè quốc tế ở Mỹ. ..." http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/phan-tich/giac-mo-my-dang-do-cua-hai-nu-sinh-trung-quoc-2844991.html
Trại hè gì mà mắc kinh thế? Thằng con lớn của em hè này có tham gia Boy Scout và tham gia summer camp 1 tuần. Cái phí chỉ mới $285 cộng thêm đồng phục và các loại phụ kiện cho Boy Scout chắc khoảng 100 nữa mà đã phê lòi lỗ tai. Giá như trên chắc dẹp sớm:D.
Cũng nhờ sinh hoạt Boy Scout với tụi Mỹ mà tụi nhỏ nhiễm cái tính ưa làm tình nguyện. Bên này tụi nhỏ có phong trào volunteer rất mạnh, các nơi cung cấp việc làm tình nguyện luôn có xác nhận thời gian và lưu trữ để con mình làm background sau này vào ĐH. Muốn vào các ĐH khó hình như đều xét điểm này như 1 tiêu chuẩn ngoài xét điểm.

Hạng F
22/10/09
8.170
31.345
113
AnhCPKhanh Hung cho em hỏi nếu mới qua Mỹ chừng 1.5 tháng xong trở về VN là có thẻ xanh rùi đúng ko, ngay tai sân bay Mỹ lúc đến mình đã nhận dc thẻ xanh..còn muốn dc xét cấp quốc tịch Mỹ thì phải định cư liên tục ít nhất trong hai năm? trong thời gian này có dc phép về VN ko?

Hạng F
11/1/10
6.130
62.698
113
grenade nói:
AnhCPKhanh Hung cho em hỏi nếu mới qua Mỹ chừng 1.5 tháng xong trở về VN là có thẻ xanh rùi đúng ko, ngay tai sân bay Mỹ lúc đến mình đã nhận dc thẻ xanh..còn muốn dc xét cấp quốc tịch Mỹ thì phải định cư liên tục ít nhất trong hai năm? trong thời gian này có dc phép về VN ko?
Ngay lúc nhập cảnh sẽ được làm thẻ xanh, khoảng sau 1 tháng thì họ sẽ gửi về nhà. Thời gian ở Mỹ hình như gần 5 năm thi được thi quốc tịch, cũng ko cần liên tục. Người có thẻ xanh vẫn về VN chơi bình thường nhưng đừng nên quá 6 tháng, vẫn có trường hợp dưới 6 tháng mà vẫn bị trục xuất. Nếu phải đi làm ngoài nước Mỹ thì phải xin re-entry permit như anh Gà kho từng làm.

Hạng D
21/4/10
3.116
37.075
113
HCM city
grenade nói:

Bác @Grenade định thực hiện Giấc mơ Mỹ à?

Hạng D
16/1/13
4.803
84.343
113
Copy from B.B.C & Paste

'Không có lựa chọn'

Tại một cuộc họp báo hôm thứ Năm 18/7, ông Orr nói rằng nộp đơn xin phá sản là "bước đi đầu tiên trong quá trình khôi phục thành phố".

Thị trưởng Detroit Dave Bing nói người dân cần có bước khởi đầu mới. Ông thị trưởng cũng tìm cách trấn an người dân rằng thành phố vẫn tiếp tục hoạt động và các hóa đơn sẽ vẫn được thanh toán dù xin phá sản.

Thống đốc bang Michigan Rick Snyder, thuộc đảng Cộng hòa, thì viết trong một lá thư rằng ông chuẩn thuận yêu cầu nộp đơn xin phá sản, Ông thống đốc viết: " Chỉ có con đường này để thoát hiểm."

"Chỉ có một con đường là tái cơ cấu toàn diện thành phố và cho phép nó được tái tạo mà không phải chịu gánh nặng của các bổn phận không thể thực thi."