Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Chất lượng thực của cái xe thế nào, thời gian sẽ kiểm chứng. Cảm giác lái thế nào, ai đi rồi sẽ biết. Thấy các bác chém kinh quá.
Mà các bác Sale Nissan cứ calm down đi, xe của các Bác nếu tốt thật sự thì lo cái gì. Toy, Ford, GM, Kia, Huyndai, Honda đều vào thị trường VN trước nhiều lắm, và đương nhiên Sale của họ cũng nhiều lắm, gấp không biết bao nhiêu lần các Bác đâu, nên các Bác đừng cố cãi nhau, mệt lắm...
Còn các Bác nào không phải sale, đọc comment của họ là thấy liền, mà họ cũng không có nhiều thời gian lên đây đâu.
Cái quan trọng nhất là chất lượng sản phẩm, cái đó thì không dùng lời lẽ làm tăng hay giảm được. Chỉ có thời gian kiểm chứng...

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
truong195 nói:
Bác derick qua bài này chứng tỏ có rất nhiều tài liệu về ô tô, nhưng ngay từ đầu đến giờ, Bác phát biểu nhiều điều rất không chính xác; bác nên xem lại.
Nếu cùng giá tiền các xe Hàn quốc luôn trang bị an toàn cao hơn, T không cần phải chứng minh
Xe GLV không nên so với Inn, vì hai dòng xe khác nhau.
Có những chuyện phải nói cho chính xác thí dụ như vấn đề an toàn.

Ở điều kiện ViệtNam, xe GLV là xe rất kém an toàn so với Inn,
lý do là GLV khung chịu lực, còn Inn là sacxi chịu lực.

Chắc ai cũng biết tai nạn cho Lưu Quang Vũ lúc trước; xe đậu phà, xe tải sau mất lái và vợ chồng nhà thơ chết vì khung xe biến dạng.

Thiết kế dạng khung chịu lực rất kém khi chịu những tai nạn như vậy;

Các bác còn nhớ năm trước tai nạn dây chuyền ở Ngã Ba Tân Vạn, 2 3 chiếc innova méo mó. Nếu GLV ở trường hợp đó (và tai nạn này càng ngày càng nặng hơn).. thương vong trên GLV là cái chắc.

khi tai nạn xảy ra ( dạng xe tải đầu, xe tải đuôi ..xe con kẹp ở giửa..) Chắc chắn Innvo là xe bán sắt vụng nhiều tiền hơn đồng sắt vụng GLV nhưng chắc chắn trong trường hợp đó GLV sẻ 4-5 thương vong.

Ở ViêtNam Xe GLV kém an toàn hơn Inn
Bác này nói chả có cơ sở gì cả....
Mà câu trước Bác nói là "Ở điều kiện ViệtNam, xe GLV là xe rất kém an toàn so với Inn, "
Câu kết Bác lại giảm nó xuống còn "Ở ViêtNam Xe GLV kém an toàn hơn Inn "
Thế thì mấy cái dẫn chứng Bác mang ra là tốt cho GLV à? Hichic. Unlogical...

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
trungnghia nói:
Vào đây coi người VN đánh giá này. Theo đó thì Inn và GLV same same... thôi ráng chờ thời gian trả lời...
http://mazda.hoanghuy.vn/126.html
Bác đưa link của sale Mazda đánh giá thì e là không ai thèm tin đâu...một là bác ra chạy thử và cảm nhận...hai là phải chờ thời gian trả lời thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
derick nói:
trungnghia nói:
Vào đây coi người VN đánh giá này. Theo đó thì Inn và GLV same same... thôi ráng chờ thời gian trả lời...
Bác đưa link của sale Mazda đánh giá thì không ai thèm tin đâu...một là bác ra chạy thử và cảm nhận...hai là phải chờ thời gian trả lời thôi
Người ta bán Madaz nên mới có cái nhìn khách quan về Inn và GLV, tất nhiên là không bằng Mazda 5 rồi.... bác thấy nó khen chê công bằng đó chứ.

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM
derick nói:
trungnghia nói:
Bác đưa link của sale Mazda đánh giá thì không ai thèm tin đâu...một là bác ra chạy thử và cảm nhận...hai là phải chờ thời gian trả lời thôi

- Công nhận là bác cãi khoẻ thật. Ca ngợi nhiều mà không đúng chỗ, đúng lúc có bán được thêm xe đâu.
- Từ giờ đến cuối năm và nếu bác sợ ít thì cộng thêm 1 năm nữa ta đánh giá trên doanh số của GLV là biết ngay thôi. Với cái gì cũng tốt hơn IN như bác nói thì chỉ cần đạt doanh số bằng 1/3 với IN cùng thời điểm coi như bác thành công rùi. À quên, Nissan cần có đội ngũ sales chuyên nghiệp hơn nữa thì mới có hy vọng.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
trungnghia nói:
derick nói:
trungnghia nói:
Người ta bán Madaz nên mới có cái nhìn khách quan về Inn và GLV, tất nhiên là không bằng Mazda 5 rồi.... bác thấy nó khen chê công bằng đó chứ.

Cái này thì tốt nhất là không nên nói ra. Bác cứ âm thầm lặng lẽ ngồi chạy thử rồi sẽ biết có công bằng hay không thôi

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
lttvtvn nói:
- Công nhận là bác cãi khoẻ thật. Ca ngợi nhiều mà không đúng chỗ, đúng lúc có bán được thêm xe đâu.
- Từ giờ đến cuối năm và nếu bác sợ ít thì cộng thêm 1 năm nữa ta đánh giá trên doanh số của GLV là biết ngay thôi. Với cái gì cũng tốt hơn IN như bác nói thì chỉ cần đạt doanh số bằng 1/3 với IN cùng thời điểm coi như bác thành công rùi. À quên, Nissan cần có đội ngũ sales chuyên nghiệp hơn nữa thì mới có hy vọng.
Nhắc lại lần nữa, em không phải là sale, chắc bác là sâu của Toy ghen ăn tức ở hay sao mà nói thế. Em tuy không phải là sale nhưng nói khen chê có dẫn chứng chứ không có chém gió và ném đá đối thủ như nhiều bác sâu của Toy đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
derick nói:
trungnghia nói:
derick nói:
trungnghia nói:

Cái này thì tốt nhất là không nên nói ra. Bác cứ âm thầm lặng lẽ ngồi chạy thử rồi sẽ biết có công bằng hay không thôi
Không có ở không bác ơi, với lại tui đi chân cao quen rồi. Hồi đầu thấy hình tưởng GLV cao cũng phải ngang ngửa Inn, thấy thích, đến khi nhìn thực tế thì té ngửa. Tui là ngưỡng mộ Murano lắm chứ cái em GLV này thì thua.