1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
derick nói:
pyben nói:
. Giá
. Số chỗ
. Nhãn hiệu và đời xe
. Công nghệ
. Ngoại thất
. Nội thất và tiện nghi

Với những tiêu chí này thì em khuyên bác chọn Toy là ổn rồi. Khi nào bác ưu tiên các tiêu chí sau thì hãy chọn GLV:

. Gía, tiết kiệm nhiên liệu
. Công nghệ và độ an toàn
. Cảm giác cầm lái tốt, êm ái, cách âm tốt, người ngồi trên xe có cảm giác thoải mái, ngồi lâu không bị mệt
. Xe chỉ là phương tiện đi lại, không đặt nặng hình thức, nội ngoại thất và tiện nghi tương đối là được.

Kia Caren chỉ riêng khoản tiết kiệm xăng thì thua GLV khá xa rồi mà bác dám mạnh miệng nói GLV thua ở tất cả các tiêu chí có ma mới tin. Bác đã test thắng gấp Caren ở tốc độ 100km/h xem độ an toàn thế nào chưa? Bác nói Caren hơn về mặt nội thất, option thì em còn tin.

T biết Kia Caren từ lâu, nhưng nhân chuyện này mới vào xem lại Giá 460tr
Độ an toàn, đầy đủ
Nội thất hơn GLV
Chất lượng nhún > hơn GLV : Kia Cảen treo độc lập, còn GLV thì treo thường

Công nghệ, chất lượng toàn cầu GLV, chất lượng khu vực

Tiết kiệm nhiên liệu : Tương đương

Lái mời các bạn lái thử KIA cũng đang có chương trình đấy

Mình thấy Bác này nói nhiều điều quá trớn về GLV, để mình thu thập tài liệu ngày may post cho các Bác xem kỹ hơn.

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Mình để ý thì thấy điều này:
1. Kia carens: Chưa bao giờ thấy xe nào chạy có chở người ở hàng thứ 3 (đương nhiên chưa bao giờ thấy hàng ghế thứ 3 nó như thế nào). Hichic.
2. Inova: Chưa bao giờ thấy xe Innova gập hàng ghế thứ 3 xuống.
3. Thỉnh thoảng thấy GL: chưa bao giờ thấy có người ngồi hàng ghế thứ 3.

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Các sales Nissan ơi, trên diễn đàn toàn là những cao thủ, đã từng thay rất nhiều xe và am hiểu nhiều.
Các bác nên nghe chứ đùng có cố gắng cãi, chỉ thêm thiệt hại cho hãng mà thôi.
Sao các bác không ngồi nghĩ ra một kế hoạch quảng cáo hay chiến lược nào đó để đẩy doanh số, ngồi cãi nhau với các bô lão chỉ có ngày ốm đòn thôi.
Chiếc Nissan Teana, không quảng cáo nhưng phù hợp về nội thất, chất lượng xe cũng như giá, không làm gì vẫn bán chạy.
Các bác cần đi học lại về maketing thôi.

Hạng B1
21/7/10
55
3
0
derick nói:
pyben nói:
. Giá
. Số chỗ
. Nhãn hiệu và đời xe
. Công nghệ
. Ngoại thất
. Nội thất và tiện nghi

Với những tiêu chí này thì em khuyên bác chọn Toy là ổn rồi. Khi nào bác ưu tiên các tiêu chí sau thì hãy chọn GLV:

. Gía, tiết kiệm nhiên liệu
. Công nghệ và độ an toàn
. Cảm giác cầm lái tốt, êm ái, cách âm tốt, người ngồi trên xe có cảm giác thoải mái, ngồi lâu không bị mệt
. Xe chỉ là phương tiện đi lại, không đặt nặng hình thức, nội ngoại thất và tiện nghi tương đối là được.
như bác derick nói thì GLV không nên vào thị trường VN vì người VN chúng ta họ sẽ không bao giờ chấp nhận khi mà họ bỏ ra số tiền lớn để mua về chiếc xe mà đa số ai nhìn cũng chê!người VN cái gì cũng đặt tính thẩm mỹ lên hàng đầu mà!!

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
binbin2787 nói:
như bác derick nói thì GLV không nên vào thị trường VN vì người VN chúng ta họ sẽ không bao giờ chấp nhận khi mà họ bỏ ra số tiền lớn để mua về chiếc xe mà đa số ai nhìn cũng chê!người VN cái gì cũng đặt tính thẩm mỹ lên hàng đầu mà!!

Bác nói vậy thì chưa đúng và khách quan rồi, ở đâu cũng có người này người kia, cũng có nhiều người không chạy theo hình thức, họ quan tâm đến cảm giác lái, sự êm ái dễ chịu, an toàn, tiết kiệm nhiên liệu nhiều hơn, ví dụ như em là một trong số đó nè! Giá xe thì em nghĩ tiền nào của đó thôi. Mà thực tế xấu đẹp là tùy người cảm nhận, có người khen đẹp thì cũng có người chê xấu, GLV cũng có người khen đẹp dịu dàng mà không chói lóa đó chứ không phải ai cũng chê hết đâu

Last edited by a moderator:
Tập Lái
4/1/10
6
0
1
Có nhiêu xài nhiêu bác chủ ơi ! Nghĩ gì cho nó mệt óc ! Xe mình vợ người cứ thế mà chén thôi bác ợ !

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Với những người lái nhiều năm, lái nhiều xe thì cái cảm giác lái là điều dễ nhận biết. Còn những người mới chập chững vào nghề, tay lái còn non, tiền còn ít thì cái quan trọng là xe dễ lái, rẻ tiền. Các bác đừng quá chú trọng đề cao cái cảm giác lái phù phiếm đó làm gì, nó không dễ dàng thấy được như là hít heroin đâu....

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
trungnghia nói:
Với những người lái nhiều năm, lái nhiều xe thì cái cảm giác lái là điều dễ nhận biết. Còn những người mới chập chững vào nghề, tay lái còn non, tiền còn ít thì cái quan trọng là xe dễ lái, rẻ tiền. Các bác đừng quá chú trọng đề cao cái cảm giác lái phù phiếm đó làm gì, nó không dễ dàng thấy được như là hít heroin đâu....

Bác thì em không biết sao, chứ em thì lần đầu ngồi GLV là đã thấy sự khác biệt rồi, cảm giác êm ái, cách âm tốt hơn khi ngồi Ỉn rõ ràng.

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
Grand Livina mới ra mà các bác chê nhiều quá, còn Innova thì.. cho dù có nhiều cái dỡ nhưng ko mấy người chê..