Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
RE: Hãy nói không với người mượn xe?-Một quyết định khó khăn!

Theo e thì cũng tùy người thôi bác , e với thằng bạn hay mượn xe nhau để đi nhưng cảm giác e rất yên tâm k có lo sợ gì hết , khi trả xe cho bạn e rửa xe sạch sẽ + xăng đầy bình , ngược lại nó cũng làm y như e ! :):D Còn có nhưng người cho mượn xe đi có 1h thôi mà trong lòng thấp thỏm lo âu ! :):D

Tập Lái
29/11/06
25
0
0

Nghe chuyện của bác em cũng mạn phép kể 1 chuyện cũng tương tự là có nên cho mượn máy ảnh số không? Mấy ông bán máy thì khăng khăng bảo là cách giữ gìn tốt nhất là ko cho ai mượn cả, tuy nhiên, em nghĩ là rất khó từ chối với cả 2 trường hợp. Theo em quyết định cho mượn hay ko phụ thuộc chủ yếu vào tình cảm của chủ nhân, nếu 1 ông bạn vớ vẩn vừa quen 1 tuần mà mượn thì ko được rồi, nhưng ông bạn nối khố với nhau hoặc đối tác có thể đem cho ta lợi nhuận bằng mấy lần hỏng xe thì ok quá đi chứ, phải ko ạ ? Em nghĩ phương tiện là cái để phục vụ công việc, vậy nếu công việc đó mang lại cho ta thành công thì sá gì mấy cái hỏng vặt.
Trường hợp của bác chắc gặp đối tác lởm rồi (nếu ko phải bác bỏ quá cho).

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

em mượn xe bạn em đơn giản như ko vì đi đâu nó toàn bắt em lái, em đi quá tốc độ bị phạt nó còn nộp phạt hộ em, bạn thế sướng ko các bác . Cơ bản là đi uống rượu nó được uống thả phanh còn em phải uống cầm chừng để còn đưa nó về .
Mượn hay ko cho mượn thì cũng tùy trường hợp thôi, xe em thì ko bao giờ cho ai mượn ngoài thằng em trai em, kể cả ngày xưa em đi cái xe ghẻ cũng ko cho ai mượn, hỏng hóc dọc đường, tai nạn,.....phiền lắm

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: tuyen060777

Các bác phải ở vào hoàn cảnh đi kiếm cơm thiên hạ bọn em mới biết được. Từ chối khó lắm, không cẩn thận vì cái xe mà hỏng mất việc của mình. Em có ngày từ sáng đến chiều 9 người hỏi mượn xe, các bác bảo em trả lời thế nào?
Trường hợp bác em cũng đã chứng kiến rồi,nói chung rất khó xử.Nhưng vì công việc thì phải chấp nhận thôi.
Em có biết một ông phải mua thêm một chiếc lanos để đó cho CA mượn đó bác.

Hạng B2
6/12/07
119
0
16

Trích đoạn: MINA

Các bác phải ở vào hoàn cảnh đi kiếm cơm thiên hạ bọn em mới biết được. Từ chối khó lắm, không cẩn thận vì cái xe mà hỏng mất việc của mình. Em có ngày từ sáng đến chiều 9 người hỏi mượn xe, các bác bảo em trả lời thế nào?
Trường hợp bác em cũng đã chứng kiến rồi,nói chung rất khó xử.Nhưng vì công việc thì phải chấp nhận thôi.
Em cũng tính thế rồi bác ạ nhưng khổ nỗi đã mượn xe lại chỉ muốn mượn xe đẹp cơ, xe xấu k đi đâu.

Tập Lái
16/6/07
43
0
0
Visit Site

Em hiến cho bác một kế,nếu người không tin cẩn mượn xe,bác đưa ra chỗ thuê xe,thuê cho họ,bác trả tiền và nói,anh(chị) thông cảm,con vợ tôi khó tính,nó không thích cho ai mượn xe,anh(chị) đi tạm xe thuê này vậy!
Đằng nào cũng thiệt thòi,hao hầu bao,nhưng làm cách này giảm tối thiểu thiệt hại,mà bẽ mặt cái "mặt không chơi được".Lần sau đố bác thấy hắn đến mượn nữa.Còn nếu người có chút sĩ diện thì thấy bác đưa đến chỗ thuê xe,họ đã từ chối.:D

Tôi vote 5* cho ý kiến này. Kiểu gì mình không mất tiền, nhưng nó chơi bèo kiểu nào thì thằng cho thuê xe "lo"

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Thưa các Bác, từ lúc e đổi qua Escape, chẳng còn ma nào mượn xe em cả! Hì! hì! Các Bác cứ tuyên bố: 30l/100Km.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Em nghĩ là chỉ nên cho người lái tốt và cẩn thận mượn xe. Người lái không tốt, không cẩn thận hoặc không biết rõ thì không nên cho mượn, vì gây nguy hiểm cho người khác và gây hại cho túi tiền của chủ xe.

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

E thì biết có nhà thừa tiền để mua xe đẹp nhưng vẫn phải chạy Kia-Spectra vi CA mượn nhiều quá[:'(]

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Chà gay nhỉ, hết mượn xe, muợn máy ảnh số rùi còn tới mượn cái chi chi nữa :)

Sinh viên học ở Đức thời Đông Đức về có kể: người Đức thời đó không mượn nhau 3 cái đồ bắt đầu bằng vần "F":
- Fahrrad: xe đạp,
- Fotoapparat: máy ảnh,
- và Frau: vợ.

Vậy các bác cứ theo thế mà làm nhé, ai hỏi mượn xe thì nói: "À tui còn cái máy ảnh số và ... cả con vợ mới cưới nữa đó. Bác xem thấy được thì lấy mà dùng tạm luôn thể " :D.

Còn thời đi học thì sinh viên ở trong cùng phòng KTX ưa mượn nhau xà phòng, thuốc đánh răng, bao thuốc lá .... Cũng toàn những thứ mau ... mòn cả, hehe!