Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Đợt mưa cuối tuần rồi hệ thống nước (do chủ cũ làm) có mấy vấn đề xin nhờ các anh tư vấn:

1. Cần lắp thêm bộ lọc tổng cho sinh hoạt cả nhà 4 người, phần lọc nước uống trực tiếp và nấu ăn nhà em có rồi.

2. Bồn nước Inox nằm ngang nhà em để chìm trong cái bể bằng bê tông, giờ nó ngập luôn cái bể do không thoát được nước và khả năng nước bẩn lọt vào bồn chứa, cần cải tạo. Một là cải tạo cái bể ngầm, hai là đưa cái bồn lên trên nhưng cần thẩm mỹ một chút.

3. Hệ thống nước nó có cái bơm, thiết kế rất củ chuối, mở nước rủa tay hay giật toilet nó cũng khởi động chạy 20s thì dừng, khả năng cái bơm sẽ tèo trong thời gian ngắn.

Các anh chém cho em vài nhát để em sáng ra phát.

Thánh Nhảm
10/3/17
821
77.046
93
47
Đợt mưa cuối tuần rồi hệ thống nước (do chủ cũ làm) có mấy vấn đề xin nhờ các anh tư vấn:

1. Cần lắp thêm bộ lọc tổng cho sinh hoạt cả nhà 4 người, phần lọc nước uống trực tiếp và nấu ăn nhà em có rồi.

2. Bồn nước Inox nằm ngang nhà em để chìm trong cái bể bằng bê tông, giờ nó ngập luôn cái bể do không thoát được nước và khả năng nước bẩn lọt vào bồn chứa, cần cải tạo. Một là cải tạo cái bể ngầm, hai là đưa cái bồn lên trên nhưng cần thẩm mỹ một chút.

3. Hệ thống nước nó có cái bơm, thiết kế rất củ chuối, mở nước rủa tay hay giật toilet nó cũng khởi động chạy 20s thì dừng, khả năng cái bơm sẽ tèo trong thời gian ngắn.

A là idol trong mắt e, a đi du học bằng tiền của CP, a đừng hỏi mấy cái này, làm mất hình tượng.
3 ý trên đều đã đc dạy ở trường làng lớp 8

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
A là idol trong mắt e, a đi du học bằng tiền của CP, a đừng hỏi mấy cái này, làm mất hình tượng.
3 ý trên toàn đều đã đc dạy ở trường làng lớp 8
Em cần nghe để tìm người làm cho chất lượng anh ạ. Cái này thì kinh nghiệm thực tế hay hơn nguyên lý.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.957
113
Phải xử lý cái bồn âm trước đã rồi mới tính tiếp

Hạng D
13/1/11
2.425
32.538
113

Bơm đó là bơm tăng áp
Cứ tụt áp đầu ra là nó bơm thôi
Nhà mình nó cứ bơm rẹt rẹt hoài hok biết có bền g nữa

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Phải xử lý cái bồn âm trước đã rồi mới tính tiếp
Cái bồn âm nhà em nằm ngoài trời, đẹp về không gian nhưng lại rất bất tiện vận hành và sửa chữa. Đỉnh điểm là giờ hệ thống nước đã tèo. Nhà em di cmn cư ra chỗ khác.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.957
113
Giờ đấu nước trực tiếp từ bơm cho thẳng lên bồn trên nóc bỏ bồn âm đi

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
9/8/09
6.395
68.519
113
TFC
xaydungquocgia.com

1. HT nước anh cấp lên bồn rồi mới cấp ngược xuống ht hay sao?
Bên trên mái còn chỗ cho ht lọc, 1 bồn nữa ko? Còn thì lắp ht lọc trên mái.
Ko thì nước từ nhà máy vào ht lọc xong vô bồn này.
Rồi từ đó bơm lên.
  1. Kiếm chỗ đặt 1 bơm hồ cá vào trong bể ngầm để bơm định kỳ khi có nước. Bẩn thì vs, nếu lọt nước vào bể ngầm thì nên xử lý.
  2. Bơm này là bơm tăng áp, hư thì thay bơm. Nhiều xèng thì Grundfos.))
ít xèng thì pana, khoảng 3tr xài ok.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Giờ đấu nước trực tiếp từ bơm cho thẳng lên bồn trên nóc bỏ bồn âm đi
Nhà em không có bồn trên mái, khu nhà em nó không cho để. Đặt bồn trong nhà thì phải phá thạch cao, gắn Pad lằng nhằng lắm anh ạ.