Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Bằng lái em còn 3 tháng nữa là hết hạn.Tìm mãi ko thấy hồ sơ gốc,em phải làm gì để được xét cấp lại bằng ạ?Cứu em với,đó là chén cơm hàng ngày của em đó ạ!
Trường hợp nào mới phải học lại và thi lại ạ?Em lo quá,học phí lái xe giờ choáng cả đầu.

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
hình như bi giờ có võ mới là xin giấy xác nhận mất hồ sơ gốc của Sở Giao thông công chánh... việc xin thế lào thì ien ko có rõ... hè hè

Hạng D
3/9/08
4.594
46.996
113
Chắn chắn có bản lưu tại GTCC, bác không cẩn thận gì hết. Vụ này hành bác phải biết.

Hạng B1
4/4/07
66
0
0
Cũng giống em trước em hết hạn 1 tháng rùi tìm wài hong ra Hồ sơ gốc , phải làm giấy cớ mất có chứng ở phường rùi nộp cùng cái bằng ( có đóng tiền mà em wên rùi hong nhớ là bi nhiu ) nộp ở 252 Lý chính thắng .

Kg cần phải học lại nhưng buộc phải thi lại Pák ạh . Pák mất hồ sơ gốc thì phải thi lại lý thuyết và thực hành luôn rùi .

Chúc Pák sớm đổi được bằng .

Hạng B2
14/5/05
254
46
28
Trừ khi bác quen xxx, lập hồ sơ bác bị giật đồ hay cướp thì may ra không thi lậi thôi, chứ chắc chắn là bác phải thi lại cả lý thuyết lẫn thực hành

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Em cám ơn các bác,em vừa search được thông tin dưới đây,như vậy là em yên tâm rồi,chỉ cần làm đơn cớ mất có chứng nhận của công an là được đổi và làm lại hồ sơ gốc luôn.

Mất hồ sơ gốc nhưng GPLX còn hạn sử dụng
I- Điều kiện :
Bị mất hồ sơ lái xe nhưng GPLX còn hạn, có tên trong sổ lưu, được lập lại hồ sơ lái xe.

II- Hồ sơ :
1- Đơn đề nghị đổi GPLX (theo mẫu), có xác nhận của cơ quan chủ quản hoặc chính quyền địa phương nơi cư trú (UBND phường, xã, thị trấn).

2- Tờ khai nguyên nhân mất hồ sơ gốc có xác nhận của công an (phường, xã, thị trấn) và của cơ sở đào tạo.

3- Giấy chứng nhận sức khỏe do trung tâm y tế cấp huyện, thị xã, thành phố hoặc tương đương trở lên cấp có dán ảnh đóng dấu giáp lai (thời hạn không quá 01 năm kể từ ngày cấp).

4- Bản photocopy GPLX .

5- 02 tấm ảnh 3x4 kiểu CMND.

6- khi nộp hồ sơ phải xuất trình bản chính Giấy phép lái xe và Chứng minh nhân dân hoặc hộ chiếu để đối chiếu.

III - Thời gian giải quyết : Từ thứ 2 đến sáng thứ 7 hàng tuần tiếp nhận hồ sơ.
- Trả hồ sơ và Giấy phép lái xe trong 07 ngày (thời gian xác minh và thời gian lập lại hồ sơ gốc).

IV - Lệ phí :
- Lập lại hồ sơ gốc : Không thu lệ phí.
- Đổi GPLX : 30.000 đồng.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/10/04
2.240
1.914
113
Vậy có nghĩa là không phải thi lại lý thuyết và thực hành ???
Bác làm xong nhớ post kết quả nha!