X56
Hạng B1
21/11/06
96
0
16
53
lâm gia trang
otosaigon.com
các bác cho em hỏi xe beetle nhà em thời gian gần đây rất khó đề xe (nổ máy) vào mỗi sáng mang ra gara quen chuyên về mer kiểm tra thì thợ báo là bị mô tơ điện kéo cửa kính bên lái bị tiêu điện.để lâu khoảng vài tiếng là ắc quy hết điện rất khó nổ máy.mà vào hãng đặt hàng mô tơ thì mất khoảng mấy tháng mới có.các bác chỉ giúp em chỗ sửa xe beetle uy tín ở HN với ạ.

Hạng B1
7/8/07
61
0
0
báC mang xe qua 315 nguyên khoái , đối diện dốC minh khai nhé . Showroom Của vw tại đó .

X56
Hạng B1
21/11/06
96
0
16
53
lâm gia trang
otosaigon.com
em mang qua đó rồi nhưng đặt hàng mô tơ ở đấy các chú ý báo có hàng nhanh cũng phải 3 tháng:plên em muốn hỏi xem có gara nào bên ngoài chuyên chữa loại này nữa không

Tập Lái
10/11/09
2
0
0
Thằng nào bảo nhanh thì cũng 3 tháng, láo quá, ông bị chúng nó dắt mũi, ra ngoài làm rồi

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
Nếu đúng là hỏng motor thì sửa được mà Cần gì phải mua mới ?? 0903228030

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Căng quá thì bác rút giắc cắm cái mô tơ đó ra là xong, khi nào có mới thì thay, xe vẫn chạy bình thường

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi

Bác nào muốn sửa VW chớ có nghe làng xã mà chữa lợn lành thành lợn què. ĐÚng là cái motor cửa của Beetle nó cũng giống như các motor cửa xe khác vậy, thế nhưng cơ chế điều khiển nó khác đấy. Các Bác có để ý là khi đóng của vào thì kính sẽ được đẩy tiếp lên một chút nữa để đóng kín vào gioăng không? Vậy khi đóng kín rồi thì nó phải có relay điều khiển để ngắt nguồn chứ, nếu không motor quay hoài sao? mà motor quay hoài mà kính nâng có giới hạn thì motor chả cháy àh? Vậy nguyên nhân tiêu điện trên cái xe của Bác X56 có chắc nguyên nhân là do cái phần này làm ảnh hưởng "như garage ruột" của bác nói ko?
Vậy nên tôi khuyên Bác là đen xe đến 315, nguyễn khoái để mấy chú ở đấy kiểm tra cho thấu đáo, ở đấy họ có đủ thiết bị và tài liệu để xử vợ 2 của Bác lành bệnh, gặp chú tên Huy nhé.
Còn đặt hàng phụ tùng của vw đâu có gì mà ghê ghớm đâu mà phải cần 3 tháng. Nếu bác chịu chi thì đặt hàng cardown đường air về thì chỉ trong vòng 7 ngày làm việc thôi. CHú nào nói 3 tháng bác đập vào alo cho em. Tuyên truyền bậy làm AE hoang mang.