Hạng B2
21/9/06
315
0
16
Chào các bác.
Để chuẩn bị đón vợ 2 về, em tìm topic về vấn đề này mà ko có nên mạo muội mở topic mới để hỏi các bác đang chạy STF. Em muốn tìm thảm loại tốt để trải sàn cho STF thì tìm mua ở đâu? Ngoài thảm, có cần trải lớp giả da hay simily gì đó ko? Kính mong các bác chỉ giáo, em cám ơn nhiều.
Rgds.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
RE: Hỏi về thảm sàn cho STF

Em cũng đặt qua bác Cò , xe về đã có bộ thảm Original theo xe... quá ổn..

Bác nào cẩn thân hơn thì cứ qua cửa hàng ( emko nhớ tên ) gần đối diện cổng CV Thủ Lệ có 1 hàng chuyên trải sàn cho SF.. cứ nói là anh em trong SFC sẽ có giá tốt làm rất nhanh . Mấy chú chưa làm mòn này , sờ vào mất thời gian phết đấy các bác ạ ..

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: Mrpinocio

Em cũng đặt qua bác Cò , xe về đã có bộ thảm Original theo xe... quá ổn..

Bác nào cẩn thân hơn thì cứ qua cửa hàng ( emko nhớ tên ) gần đối diện cổng CV Thủ Lệ có 1 hàng chuyên trải sàn cho SF.. cứ nói là anh em trong SFC sẽ có giá tốt làm rất nhanh . Mấy chú chưa làm mòn này , sờ vào mất thời gian phết đấy các bác ạ ..
Tks bác đã reply so soon. Theo em biết, thảm trải sàn xe sẽ có 2 loại ; 1 là loại lót trực tiếp vào sàn, 1 là các miếng thảm dầy, có in hình hoa lá lôgô gì đó để trải lên trên, tại đsung các vị trí chân ngồi. Cái này khi nào đi rửa xe các chú thợ sẽ lôi ra đập bồm bộp. Vậy ý bác bộ thảm Origin là loại nào ạ?
Hôm trước em qua chỗ 128 Trần Duy Hưng thấy thợ đang trải sàn cho 1 chú STF đen 2.2. Họ tháo hết ghế để ra ngoài, và lót 1 lớp giả da vào toàn bộ sàn. Tại các vị trí bắt ghế em thấy dùng kéo để cắt khoét lỗ chờ. Em phân vân ko biết có nên làm vậy ko? Trong hội SFC có bác nào đã làm kiểu này chưa?
Bác Mũi dài confirm em cái cổng Công viên Thủ Lệ ở đường nào? Kim Mã hay Bưởi hay Đào Tấn? Tks bác.

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Trải sàn thì đa số các bác đều bọc 1 lớp giả da,cái này làm đơn giản mất khoảng 3-4 trăm tuỳ cửa hàng, riêng em sau khi tham khảo vẫn để nguyên lớp nỉ không bọc biếc gì cả :D.Về thảm thì xe nhập trực tiếp thì có còn xe của HMV thì ko, riêng khoản này đã mất kg 2triệu mà đặt qua bác Hùng thì hơn bị "đầu lâu" em đã đặt thảm cho hợp với màu bạc mà hơn2 tháng vẫn chưa có:). Hỏi hãng thì được tư vẫn là lên phố Hà Trung (HN) mà đặt may nhưng em bận vẫn chưa đi được

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Cửa hàng bác Mũi dài nói ở trên đường Hoàng Hoa Thám cắt dốc Ngọc Hà, của hàng này nhiều ae STC đã làm như bác KV,Tuan1368...

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: taybac

Cửa hàng bác Mũi dài nói ở trên đường Hoàng Hoa Thám cắt dốc Ngọc Hà, của hàng này nhiều ae STC đã làm như bác KV,Tuan1368...
Ái dà, thế là Công viên Bách Thảo chứ bác nhỉ.:D:D:DEm sẽ ra đó tham khảo xem thế nào. Tks bác.
@bác Kiến : bác trải sàn loại gì ạ? Rổ rá ra sao bác?

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Theo quan điểm riêng em các bác đừng nên làm cái lót sàn( loại giả da - lót toàn bộ), sau này khi sử dụng có rất nhiều cái bất tiện. XE trước em đã làm rồi. Thứ nhất là sẽ ko có độ ma sát giữa sàn và tấm đệm chân; thứ hai là hút bụi sẽ không sạch mà thường phải lau bằng vải ướt - bẩn; thứ ba là trông không được pro lắm; thứ tư là phải thêm 1 khoản kinh phí.
Tốt nhất là cứ để nguyên.

Hơn nữa em chân thành khuyên các bác mới mua xe mới. Tâm lý ai mua xe mới cũng muốn xem có lắp thêm được gì hơn không, nhưng xin các bác cứ từ từ, đi một thời gian đã, để xem thực sự mình thấy cần gì, thiếu gì, lắp cái gì ntn.....không sau này lại phải nói câu ..."Giá mà..."

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Royal

Trích đoạn: taybac

Ái dà, thế là Công viên Bách Thảo chứ bác nhỉ.:D:D:DEm sẽ ra đó tham khảo xem thế nào. Tks bác.
@bác Kiến : bác trải sàn loại gì ạ? Rổ rá ra sao bác?
Tôi làm đầu đường Hoàng Hoa Thám đối diện với cổng vào Văn phòng chính phủ (?), giá 400 ngàn.
Hồi trước chạy Lancer Gala tôi cũng làm trải sàn simili ở Saigon Part nhưng kô tốt bằng chỗ này.
Lí do trải sàn: thảm nguyên bản chỉ phù hợp với Tây sạch sẽ, độ ẩm ít... Nếu để nguyên, khi gặp trời mưa, hay trẻ con nôn ọe... rất bẩn và khó làm sạch.

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

Chao các Bác.
Về vấn đè này E đã tham khoả người làm rùi.
Trên đờng Yen phụ, có chú làm trải sản mất khoảng 800K, giả da cực dày, phai đến 2cm. Chắ là có thêm tác dụng chống ồn.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: mrbvn

Chao các Bác.
Về vấn đè này E đã tham khoả người làm rùi.
Trên đờng Yen phụ, có chú làm trải sản mất khoảng 800K, giả da cực dày, phai đến 2cm. Chắ là có thêm tác dụng chống ồn.
Tôi nghĩ 800 ngàn là bác bị thuốc rồi. Bác nên so sánh với chỗ Hoàng Hoa Thám. Vì dày quá sẽ ảnh hưởng đến việc lắp lại ghế... Thêm nữa SF cách âm tốt rồi, có thêm trải sàn (dày như bác nói) cũng chẳng giải quyết được việc gì.:D