Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Ai em không biết chứ em rất nể Bác về trình hiểu biết các vấn đề liên quan đến đất, luật, tầm nhìn!
Cám ơn anh đã khen.
Mặt trái của nó là biết nhiều quá cũng ko tốt. :D
Lù khù vậy chứ mua đâu thắng đó. Mình biết nhiều quá, đôi khi lỡ kèo do phải tính toán, kiểm tra này nọ, ..., tệ hơn nữa là ko dám xuống tiền. :)

Tập Lái
31/5/17
14
19
3
49
Cám ơn anh đã khen.
Mặt trái của nó là biết nhiều quá cũng ko tốt. :D
Lù khù vậy chứ mua đâu thắng đó. Mình biết nhiều quá, đôi khi lỡ kèo do phải tính toán, kiểm tra này nọ, ..., tệ hơn nữa là ko dám xuống tiền. :)
Không kiểm tra, tính toán trước khi xuống tiền gọi là gì anh nhỉ?

Kèo đó em thà cho lỡ chứ ko xuống tiền đâu.

• Like
Reactions: Ba Văn
Hạng D
28/10/19
1.254
4.830
113
...nên lúc mới vào OS, thấy anh Ba thường tư vấn...không nên mua...giá chưa tốt...đường đất khó bán...cũng có nhiều bác ngưng mua, nhưng cũng có bạn quyết mua...và kiếm được chút cháo.

Nói thế chứ đứng ở góc độ tư vấn thì nguy cơ 1 cũng phải nâng lên 2, rủi ro 1 cũng nói thành 2... Bởi vì nó có thể thành 3, 4.

Em đã thường đứng ở góc độ làm ngược lại xem nó có an toàn và thành công không.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
3-4 năm trước liều 4 lần, 3 lần trúng!
Đầu 2018, đầu cơ như con bạc khát nước.
Năm 2019, cocobay, alibaba đã làm giới đầu cơ chùn tay.
Năm 2020, 2021 tiền rẻ + dịch được dịp cho giới đầu cơ thổi bùng bđs vùng ven.

Giới đầu cơ có cái hay là bắt trend rất giỏi.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
...

Em đã thường đứng ở góc độ làm ngược lại xem nó có an toàn và thành công không.
Nếu nhìn rộng ra thì bđs là an toàn nhất trong các kênh đầu tư như: vàng, ck, tiền tệ, trái phiếu, ...
Nhưng vẫn có rất nhiều người ôm đầu máu khi tham gia đầu tư bđs.

Thời gian vừa qua cho đến hiện tại. Chỉ thấy người mua (người ôm hàng) khóc. Cái này chưa có gì để nói.

Khi nào thấy cả người bán (người đã nhận cọc, mòn mỏi chờ người mua đến ở phòng công chứng) khóc. Mới cảm nhận được thị trường nó có cảm giác thế nào.

Nên nếu nói để an toàn, cũng chỉ tương đối, và trong khả năng có thể thôi.

Nếu nhìn rộng ra thì bđs là an toàn nhất trong các kênh đầu tư như: vàng, ck, tiền tệ, trái phiếu, ...
Nhưng vẫn có rất nhiều người ôm đầu máu khi tham gia đầu tư bđs.

Thời gian vừa qua cho đến hiện tại. Chỉ thấy người mua (người ôm hàng) khóc. Cái này chưa có gì để nói.

Khi nào thấy cả người bán (người đã nhận cọc, mòn mỏi chờ người mua đến ở phòng công chứng) khóc. Mới cảm nhận được thị trường nó có cảm giác thế nào.

Nên nếu nói để an toàn, cũng chỉ tương đối, và trong khả năng có thể thôi.

mua theo cảm xúc là dễ ôm đầu máu nhất, em thấm rồi :)

em vẫn nghĩ nguòi bán ôm tiền cọc hỉ hả cười chứ anh Ba

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
em vẫn nghĩ nguòi bán ôm tiền cọc hỉ hả cười chứ anh Ba
Cười là bình thường.
Khóc mới đáng nói.
Người mua cuối ko đến công chứng chung đủ tiền làm kéo theo bên bán bị domino đền cọc. (bên bán cũng nhận cọc bán lại, và dắt dây). Khóc

Và họ tin rằng, nhận đc tiền bán sẽ gom lại chung đủ cho 1 kèo lớn hơn và đã đặt cọc với số tiền cũng lớn ko kém. Việc ko bán được thửa này đồng nghĩa các kèo đã set đều bị huỷ vì ko đủ tiền. Khóc.

Nhiều trường hợp, nhiều lý do, trong một thời điểm. Nhìn cảnh tượng như động đất vừa xảy ra (Phú Quốc - Ngày 02/04/2018).

Chỉnh sửa cuối: