Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
vất vả rồi Bác ơi. Em dịch vụ dưới đó báo lại phía PM đất phân lô thời điểm đó rất nhiều trường hợp giống mình. Giờ chỉ có làm đơn khiếu nại.
Do cho tách thửa sai nguyên tắc.
Lên thổ cư sai nguyên tắc.
Nếu CQ ko chịu nhường bước để kiện tụng là lớn chuyện, "kẻ đi trước" kia có khả năng sẽ sộ khám cao.
Anh mua là người "ngay tình" (theo Luật Dân Sự). Cũng khó thu hồi lại sổ, mà việc bỏ con đường càng khó hơn khi đất đã có thổ cư.
Nó giống như trường hợp Bảo Lộc, Cam Lâm, nhưng may mắn hơn là đường tự chừa nó trùng đường dự phóng, và QH là thổ cư. :D

Hạng B1
11/7/14
67
127
33
36
Nếu CQ ko chịu nhường bước để kiện tụng là lớn chuyện, "kẻ đi trước" kia có khả năng sẽ sộ khám cao.
Anh mua là người "ngay tình" (theo Luật Dân Sự). Cũng khó thu hồi lại sổ, mà việc bỏ con đường càng khó hơn khi đất đã có thổ cư.
Nó giống như trường hợp Bảo Lộc, Cam Lâm, nhưng may mắn hơn là đường tự chừa nó trùng đường dự phóng, và QH là thổ cư. :D
Vâng. Hai mặt đường đều trùng với quy hoạch nên em cũng hơi dửng dưng :D Để em thử viết cái đơn hỏi văn phòng đăng ký đất đai PM xem như thế nào.

Hạng B1
2/10/12
78
651
83
44
www.otosaigon.com
Em đọc khá nhiều bài viết về nhận định của bác Ba Văn về BĐS, đó đều là những đúc kết lâu năm của bác, về giá cả, hay cả về tiềm năng của khu vực nào đó (ví như thớt về 3 xã ven biển của Hàm Tâm bên kia), nó đúc kết sau nhiều năm hiểu về những khu vực đó. Bác hiểu khá rõ về những khu vực như Đông Sài Gòn, BRVT, Đồng Nai và Bình Thuận. Bác có thể chia sẽ quan điểm cá nhân của mình về vùng nào có thể bứt phá về bds trong thời gian 3-5 năm tới không ạ?

Hạng D
26/3/22
1.577
6.844
113
Em đọc khá nhiều bài viết về nhận định của bác Ba Văn về BĐS, đó đều là những đúc kết lâu năm của bác, về giá cả, hay cả về tiềm năng của khu vực nào đó (ví như thớt về 3 xã ven biển của Hàm Tâm bên kia), nó đúc kết sau nhiều năm hiểu về những khu vực đó. Bác hiểu khá rõ về những khu vực như Đông Sài Gòn, BRVT, Đồng Nai và Bình Thuận. Bác có thể chia sẽ quan điểm cá nhân của mình về vùng nào có thể bứt phá về bds trong thời gian 3-5 năm tới không ạ?
Anh @Đi Đò , anh @Comtam vô đây làm giàu nè.

• Like
  • Sad
Reactions: Comtam and Đi Đò
Hạng B2
29/6/16
377
486
63
hì hì.
Thời điểm mua ko liên can, ko là dữ liệu cần để giải quyết câu chuyện.
Thời điểm cấp sổ cho cái thửa 652 là khi nào? Thì ko nói. :eek: Tại sao phải xét thời điểm này? Vì trên sổ nó có thể hiện đường. Bây giờ tại sao không? Vậy lúc cấp sổ cho thửa 652 dựa trên cơ sở nào mà nó có đường thì giờ dựa trên cơ sở đó thôi.

Việc chỉnh lý diện tích ko vì thế mà làm thửa đất từ giáp đường thành ra ko giáp đường, ko có lý lẽ cho việc này.

Hơn nữa, mương thoát nước khác với mương tưới tiêu, ko đánh đồng hai khái niệm này được. Nếu thửa đất giáp mương thoát nước, rồi mương thoát nước giáp đường thì thửa đất giáp đường, đó là nguyên tắc.

Còn làm sao thì chắc CB nó ... xem dưới gầm bàn có gì ko đó mà ;) :D

nếu mương tưới tiêu thì sao anh. Huyện có công văn trả lời là cấp đất đúng theo quy định, còn bên thuỷ lợi thì bào đất em nằm trên kênh tưới tiêu. Nó nhảy vô cắm cái cọc trong đất em luôn

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Thật tình thì em ko trả lời được câu hỏi này anh ui.
1 là, do khả năng em chỉ "quậy" đc ở những tỉnh này là đã đuối sức.
2 là, ít nhiều em hiểu "tiếng nói" của em có gì đó ko ổn khi phải nói rõ khi phải trả lời những câu hỏi thuộc dạng này, nên em ko dám phát ngôn.
3 là, còn rất nhiều những khu vực mà khả năng em chưa "quậy" tới. Nên nếu trả lời đâm ra phiến diện.
4 là, hiện tại thị trường bđs có nhiều thay đổi những cái cơ bản, chưa ai có thể hình dung rõ ngày mai nó sẽ thế nào.
Chỉ có thể trả lời: với thói quen sở hữu bđs của người Việt, với 1 nền kinh tế bđs (VN chưa thoát khỏi giai đoạn này), ..., thì việc đầu tư bđs lâu dài vẫn có lãi và an toàn. :)

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
nếu mương tưới tiêu thì sao anh. Huyện có công văn trả lời là cấp đất đúng theo quy định, còn bên thuỷ lợi thì bào đất em nằm trên kênh tưới tiêu. Nó nhảy vô cắm cái cọc trong đất em luôn
Anh hỏi mấy người cắm cọc đó cái "quyết định thu hồi đất". Trưng ra được và bồi thường theo luật định rồi muốn làm gì làm.
Nhưng mà có kênh tưới tiêu băng ngang qua đất cũng có lợi thế, khỏi đào giếng.

Hạng F
8/8/06
6.455
21.423
113
40
Sơn Bình, Châu Đức 500k/m2 vào dc ko bác Ba, đường xe hơi vào tận nơi. Cách trục chính Mỹ Xuân - Châu Đức 1km, có một ít qui hoạch dân cư.

• Like
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Sơn Bình, Châu Đức 500k/m2 vào dc ko bác Ba, đường xe hơi vào tận nơi. Cách trục chính Mỹ Xuân - Châu Đức 1km, có một ít qui hoạch dân cư.
Ghim vị trí

Hạng C
11/7/06
760
9.994
93
Bác @Ba Văn trường hợp đất đã có sổ, sổ có cả đất ở và đất trồng cây, nhưng giờ xem quy hoạch thì khu vực đó là đất nông nghiệp thì có vấn đề gì ko ah?