Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
29/5/18
193
3.166
95
Anh Ba khai sáng giúp em. Em đọc NNo mà ko biết là đất gì ạ? Câu hỏi nữa là em định mua miếng đất Cây Lâu Năm, mà địa chính họ bảo ko lên thổ được vì hiện quy hoạch khu đó không cho lên, vậy có nên mua không ạ? Có khi nào sau này đông dân ở thì ng ta lại đổi quy hoạch không anh Ba?
Em xin cảm ơn!
Nhà mình ở trên khu này chút nên cũng biết khu này,hiện nay toan bộ khu này và khu chí linh đều dính qh treo từ rất lâu.199x và tất cả dều la đất nông nghiệp. Hiẹn khu tren chí linh là 10-15tr/m2 nn bị qh .còn 700tr/100m2 khu đo lương của bạn thì càng có cơ sở đất dính Qh treo và ko coa chuyện thay đổi Qh đâu nhé. Nếu có thì mấy cty cdt lớn co quy dat san va xin dự án lon mới có thể đieu chinh Qh thôi.
Thông tin so do qh thì có thể vào website của sxd tỉnh brvtau check có hết qh từng khu toàn tỉnh.

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Em không chuyên về BDS nên hỏi cầu này; bác Ba tư vấn chjo em qui trình mua nhà có sổ hiện nay như thế nào nhanh và an toàn - Chân thành cám ơn Bác!

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em không chuyên về BDS nên hỏi cầu này; bác Ba tư vấn chjo em qui trình mua nhà có sổ hiện nay như thế nào nhanh và an toàn - Chân thành cám ơn Bác!
  • Kiểm tra tư cách, pháp lý, quy hoạch, vì là nhà thì xem thêm phần hiện trạng có đúng bản vẽ GPXD (nếu ko, đăng bộ dễ gặp trục trặc)
  • Đưa ra qui trình giao dịch, thanh toán, ràng buộc chặt chẽ trách nhiệm của các bên.

Hạng B2
14/8/10
139
969
93
37
HCM
Cái link có id: 115626 tớ ko thấy hình, nên ko có so sánh được giữa hai thửa.

Khu vực này xây ktx cho thuê ổn nhất trong các vùng lân cận. Dịch vụ xung quanh ko thiếu thứ gì, bước chân ra là có.

Chuyện gtgt trong 3-5 năm khu này ăn theo khu đông mà. Đông tăng nó tăng, đông tèo nó chưa chắc tèo. :D
Cám ơn anh, em gửi lại hình 2 sổ của 2 miếng. Anh thấy giá hiện tại có mắc không? Nếu trả giá tầm bao nhiêu thì hợp lý mua được anh? Ah với lại 2 chỗ này có bị ngập ko bác Ba nhỉ?

Attachments

Hạng B2
27/10/14
130
112
44
37

Bác cho em hỏi khu Nghĩa Trang Bình Hưng Hòa về tay ai? Nhắm khi nào triển ko bác?

Tân Kỳ Tân Quý báo nói Q4 mở rộng 30m bác thấy khả thi ko hay lại "năm nào chưa biết"?

• Wow
Reactions: Winter-Sonata
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Cám ơn anh, em gửi lại hình 2 sổ của 2 miếng. Anh thấy giá hiện tại có mắc không? Nếu trả giá tầm bao nhiêu thì hợp lý mua được anh? Ah với lại 2 chỗ này có bị ngập ko bác Ba nhỉ?
Thửa có ID: 115626
  • thuộc quy hoạch đất XDM, hệ số sử dụng đất: thấp
  • thửa 547 (161,7m2) bị quy hoạch đường, ko xây dựng được.
  • đường vào từ LXO hơi zic zac. Ngang chùa Phước Tường.
  • Kết nối: tính liên thông ko cao.
  • ko gần khu tập trung các đối tượng thuê lưu trú dài ngày => giá cho thuê ko cao, tỷ lệ full: ko chắc.
  • giá theo tớ biết vào khoảng 4 tháng trước thì 5xm2 tầm 3tỷ, 80m2 tầm 3,7 tỷ, giờ thì ko rõ. Với lại diện tích lớn nên ko rõ giá.
Thửa còn lại:
  • thuộc quy hoạch khu dân cư hiện hữu, hệ số sử dụng đất: cao.
  • kết nối: tính liên thông cao (khu bàn cờ lâu đời).
  • dịch vụ tiện ích: nhiều
  • nếu dự xây ktx thì đây là địa điểm khá phù hợp vì bán kính 1km có nhiều trường, viện ...
  • khu này ít đất trống, nền nhỏ từ 60m2 trở xuống, hiếm nền đôi.
  • Giá khu vực này cho nền 50m2 là 3,5 tỷ thời điểm 2 tháng trước.

• Tuỳ mục đích sử dụng mà cân nhắc.
  • khảo sát lại giá xung quanh để có cơ sở.
  • cả hai nơi ko ngập và khó ngập trong tương lai.

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
  • Kiểm tra tư cách, pháp lý, quy hoạch, vì là nhà thì xem thêm phần hiện trạng có đúng bản vẽ GPXD (nếu ko, đăng bộ dễ gặp trục trặc)
  • Đưa ra qui trình giao dịch, thanh toán, ràng buộc chặt chẽ trách nhiệm của các bên.
Em tính mua compound, chắc chỉ cần ra phòng công chứng, chuyển khoảng 90% sau đó cầm sổ đi sang tên, như vậy có sợ sổ giả không bác?

Hạng B2
14/8/10
139
969
93
37
HCM
Thửa có ID: 115626
  • thuộc quy hoạch đất XDM, hệ số sử dụng đất: thấp
  • thửa 547 (161,7m2) bị quy hoạch đường, ko xây dựng được.
  • đường vào từ LXO hơi zic zac. Ngang chùa Phước Tường.
  • Kết nối: tính liên thông ko cao.
  • ko gần khu tập trung các đối tượng thuê lưu trú dài ngày => giá cho thuê ko cao, tỷ lệ full: ko chắc.
  • giá theo tớ biết vào khoảng 4 tháng trước thì 5xm2 tầm 3tỷ, 80m2 tầm 3,7 tỷ, giờ thì ko rõ. Với lại diện tích lớn nên ko rõ giá.
Thửa còn lại:
  • thuộc quy hoạch khu dân cư hiện hữu, hệ số sử dụng đất: cao.
  • kết nối: tính liên thông cao (khu bàn cờ lâu đời).
  • dịch vụ tiện ích: nhiều
  • nếu dự xây ktx thì đây là địa điểm khá phù hợp vì bán kính 1km có nhiều trường, viện ...
  • khu này ít đất trống, nền nhỏ từ 60m2 trở xuống, hiếm nền đôi.
  • Giá khu vực này cho nền 50m2 là 3,5 tỷ thời điểm 2 tháng trước.

• Tuỳ mục đích sử dụng mà cân nhắc.
  • khảo sát lại giá xung quanh để có cơ sở.
  • cả hai nơi ko ngập và khó ngập trong tương lai.
Em cám ơn anh, rất chi tiết, rõ ràng. Hôm qua e có gặp a @tuando nhờ xin cuộc hẹn với anh. Bữa nào anh rảnh, em xin mời cafe 2 anh

Tập Lái
8/4/17
19
13
3
40
Nhà mình ở trên khu này chút nên cũng biết khu này,hiện nay toan bộ khu này và khu chí linh đều dính qh treo từ rất lâu.199x và tất cả dều la đất nông nghiệp. Hiẹn khu tren chí linh là 10-15tr/m2 nn bị qh .còn 700tr/100m2 khu đo lương của bạn thì càng có cơ sở đất dính Qh treo và ko coa chuyện thay đổi Qh đâu nhé. Nếu có thì mấy cty cdt lớn co quy dat san va xin dự án lon mới có thể đieu chinh Qh thôi.
Thông tin so do qh thì có thể vào website của sxd tỉnh brvtau check có hết qh từng khu toàn tỉnh.

vậy mà em thấy dân cứ xây ở ầm ầm, đường đô lương cho đến bờ kè đô lương, dân ở đông rồi, ông chủ nói có thể lo cho em xây nhà trọ , sao nhà nước vẫn để yên dân xây trên đất quy hoạch treo ạh

• Haha
Reactions: Tran hà
Hạng C
18/9/19
771
829
93
Tphcm
Bác ba nói thêm về hô khẩu sg bị khó dễ lúc sang tên khi mua đất nông nghiệp ở tỉnh giúp e. Giải pháp? Nhiều nguoi ko rành.

Chỉnh sửa cuối: