Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Vậy thì ....sau nầy về hưu ... thuê nhà ở VN vào muà ... lạnh, còn muà nóng trở về nước sở tại. Còn vấn đề xe cộ có diện ... tạm nhập, tạm tái xuất thì sao ? nếu như có, rủi như xe bị mất cắp, hết tiền bán lại cho ai đó thì sao ... (người VN thí dụ) ...sau 5 năm đem về. Nói chứ em có rất rất.. nhiều câu hỏi như tựa đề của thớt ...Nhưng em là không hiểu thật chứ kh phải là ... đá xoáy nha ... mong bác Ba thông cảm . Và cám ơn bác Ba nhiều
Về già, việc lưu trú ko quan trọng mấy. Miễn được ở gần con cháu, người thân, bạn bè, ... và đặc biệt là gần ... bệnh viện.

Việc thuê mướn ko phải là phương án tệ, miễn có nguồn thu để trang trải các món chi thường xuyên và dự phòng các món chi đột biến.

Tài sản, tiền bạc cũng ko quan trọng mấy. Nhưng phải có, để có thể tự chủ, ko phiền đến ai.
Buông bỏ để thấy nhẹ nhàng hơn. Quan điểm sống của tớ là vậy. :)

Xe đem về VN ko phải khó, cũng có qui định về chuyện này, tìm hiểu và theo đó thực hiện thôi. Đừng quá lo xa sẽ nặng nề, cẩn thận là được.

Ko sao, chia sẻ cũng là niềm vui mà. :)

Hạng B1
3/10/18
52
31
23
39
Thạnh Mỹ Lợi theo bác tầm mấy năm nữa sẽ đầy đủ tiện ích như An Phú An Khánh?

Hạng B2
31/10/12
435
673
93
49
Biên nhận: nội dung biên nhận là gì?
Đất vườn: là đất gì?
Biên nhận hồ sơ đăng kí làm giấy CN QSD, chuyển sang CLN từ đất rừng sx (có giấy giao đất và thu tiền sd, có ghi chú hóa đơn nộp thuế trong hồ sơ, khai phí trước bạ). Nói chung là đang chờ ra sổ hồng CLN và đất ONT. Nhưng chưa biết khi nào có, hiện trạng đã là CLN rồi.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Biên nhận hồ sơ đăng kí làm giấy CN QSD, chuyển sang CLN từ đất rừng sx (có giấy giao đất và thu tiền sd, có ghi chú hóa đơn nộp thuế trong hồ sơ, khai phí trước bạ). Nói chung là đang chờ ra sổ hồng CLN và đất ONT. Nhưng chưa biết khi nào có, hiện trạng đã là CLN rồi.
Nhìn trên biên nhận có hẹn ngày mà, cộng thêm 1 khoản thời gian trễ nữa là dự đc ngày ra sổ.
Nếu muốn mua sớm thì ra công chứng lập hợp đồng "hứa mua, hứa bán" và cọc mua.

Hạng C
19/2/20
518
501
93
APAK được như ngày hôm nay phải mất 27 năm.
TML sẽ nhanh hơn vì có nhiều chất xúc tác mạnh, bối cảnh cũng thuận lợi hơn. Theo tớ dự thì ko quá 5 năm nựa. :)
Con đường Liên Phường thì bao nhiêu năm nữa dc như vậy bác.