Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Màu hồng là phi nông nghiệp.
chuyển nhượng được hay ko, ko phụ thuộc vào màu trong quy hoạch. Theo lẽ thường cứ có chủ quyền là sang nhượng được, trừ khi có yếu tố bất thường.
Nhờ Bác Ba khai sáng giúp em phần đất màu hồng. Đó có gọi là đất quy hoạch và có được chuyển nhượng ko bác?

View attachment 2425136

• Like
Reactions: Tommyteo
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Xin được các bác chỉ giáo về vấn đề bồi thường đất, em có lô đất hiện là đất trồng cây lâu năm, nằm xen trong khu dân cư, theo quy hoạch sử dụng đất của thành phố là đất ở đô thị. Hiện địa phương có kế hoạch thu hồi để làm dự án đất phân lô đấu giá. Như vậy bồi thường đất sẽ căn cứ theo bảng giá đất cây lâu năm hay đất ở của nhà nước, hay thỏa thuận theo giá thị trường ah? Cảm ơn các bác!
Đất của anh vẫn còn là đất nông nghiệp. Một khi muốn chuyển mục đích sử dụng thành thổ cư (theo quy hoạch anh nói) thì anh phải đóng vào ngân sách 1 số tiền khá lớn (căn cứ theo bảng giá đất nhà nước).

Đất anh chưa làm điều này thì sao có thể căn cứ vào đất thổ cư được.

• Like
Reactions: Tommyteo and Thha
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Bác 3 cho em hỏi nếu mình muốn mua 1 miếng đất, mình muốn chắc chắn miếng đất không bị chồng lấn ranh với hàng xóm hoặc xác định đúng diện tích, vị trí, ranh và các mốc thì làm như thế nào? Vì nhiều chủ đất họ cũng mua đi bán lại, họ cũng được chủ trước chỉ mốc, ranh lại, nên có khi họ cũng không nắm chắc.

Em cảm ơn bác nhiều.
Thời nay công cụ hỗ trợ rất nhiều. Một thiết bị (như hình) sẽ cho phép xác định toạ độ theo tiêu chuẩn VN2000 ko sai cm nào
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Các Bác ơi, tư vấn giúp e với. E định mua cái nhà trọ ở quê, nhà xây trên nền đất có trích lục, trích lục tận năm 1935 :) thì có an toàn ko? Mua xong e có làm được sổ không ạ? Số tiền ra sổ có nhiều không? Bác nào rành giúp e với, e cám ơn .
Chời ơi. An toàn hay ko thì ko biết. Và việc làm sổ có được hay ko thì hên xui àh.

Chứng minh nguồn gốc, quá trình sử dụng và cơ quan quản lý có lưu hồ sơ. Ba khâu này chỉ cần 1 khâu bị tắc là nghẽn mạch. :D

• Like
Reactions: nồi cơm điện
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Món này cũng gây nghiện gớm các bác ạ. Đau đầu phết nhưng mỗi lần phát hiện ra cái gì hay ho là sướng. Bác Ba có nhắc đến Nhơn Trạch trong những comment trước. Theo bác liệu cầu Cát Lái liệu có thành và đất dự án khu này giá bao nhiêu mua được bác?
Cầu CL với cầu Q9 thì cầu Q9 may ra có trước.

Cầu CL cũng ... sắp :D

• Like
Reactions: cavoicafe
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Chào bác Ba Văn, em xin hỏi 1 chút 9000m2 đất CLN có 300m2 thổ cư, ở xã Xuân Bảo, cẩm Mỹ, đn, 1 mặt giáp suối, 1 mặt giáp đường, đã có sổ, giá 5 tỷ có ổn ko ạ
Em cảm ơn bác
Giáp đường được bao nhiêu m? Đường to nhỏ thế nào? Loại đường gì? Đất, đá betong, ...?