Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
30/7/13
43
34
18
Q.7 TP.HCM
@suboycuaba: Em tham khảo cả ba block của Silver Star và chỉ quan tâm mấy căn góc của block C, cụ có căn nào không, rổ rá ra sao gởi mật báo cho em với. Cảm ơn cụ trước.
Bác còn quan tâm căn góc bên C không? Em có mấy căn bán lại đây. Mạo muội bác Trung cho e ké phát.
P/s: bác nào cần thông tin của HLP hay dự án bên HLP đang triển khai em có thể cung cấp thông tin, cả mật báo lẫn tình báo. Em chia sẻ thực, không tô son cho HLP nha, mặc dù em làm cho nó cung 5 năm rồi.

Tập Lái
28/5/15
19
44
13
:3dcuoi: em Hùng đây anh.
Anh thông cảm cho em, nv nên cũng chỉ tiếp nhận thông tin từ trên đưa xuống để thông báo với khách hàng. Chính xác là 5/5-30/5 sẽ cho khách hàng ký hdmb. Chậm ký hd vì nguyên nhân khách quan. Hầm, móng xong hết từ cuối tháng 3. Đã mời các anh "bên trên" xuống nghiệm thu, ra giấy hoàn công phần móng. Nhưng các anh ấy không chịu nghiệm thu, vì đang đợt bầu cử và Mấy anh cũ nghỉ hết rồi, anh mới không chịu ký vì nguyên nhân " ai cũng biết"
Ờ, anh lường trước nên cũng chỉ "hỏi" để biết thôi :D Anh cũng có comment ở trên là thấy tiến độ vẫn ok chỉ có cái là chưa ký HĐ.
Hùng giờ mới vào đây là hơi bị trễ đó nha, phải vào sớm để còn bán nhanh hơn chứ!

• Like
Reactions: vudinhhung
Tập Lái
30/7/13
43
34
18
Q.7 TP.HCM
Ờ, anh lường trước nên cũng chỉ "hỏi" để biết thôi :D Anh cũng có comment ở trên là thấy tiến độ vẫn ok chỉ có cái là chưa ký HĐ.
Hùng giờ mới vào đây là hơi bị trễ đó nha, phải vào sớm để còn bán nhanh hơn chứ!
Em vào lâu rồi, mà toàn làm "tàu ngầm" không anh ạ. Hi..

• Like
Reactions: mailoftrung
Tập Lái
18/9/13
33
303
53
Đúng như anh Trung chia sẻ, HLP là cái tên mới trên thị trường bds, phải có time mới biết HLP uy tín tới đâu.
- Hưng Phát 1 xây không cần vay vốn ngân hàng, bên HLP cũng hoàn thành nghĩa vụ tài chính với nhà nước rồi, sổ hồng đã ra được 1 đợt. Thời gian bàn giao sổ đúng như HLP cam kết là 1,5 năm. Hiện tại đa số khách hàng cũng mới đóng 90-95% cho cdt thôi. Chắc cuối năm nay bàn giao hết sổ cho khách hàng.
- Hưng phát silver star thì hiện tại đã xong móng, nhưng chưa hoàn công móng. Tháng 5 mới bắt đầu kỳ hdmb với k/h. Ngân hàng bảo lãnh tài chính là Vietinbank. Bảo lãnh theo đúng luật bds, với cho khách hàng vay mua dự án thôi nhé. Chứ HLP vẫn chưa vay NH nào hết.
- Hưng phát the golden star thì chưa có gì hết. Ít nhất cũng phải cuối năm 2016 mới xong móng ( sale tư vấn toàn bảo tháng 10/2016 ký hdmb. Nhưng em nghĩ không kip đâu)
Thanh niên nghiêm túc làm bên HLP chia sẻ:3dcuoi:

Hưng Phát 1 từng ngưng thi công 1 thời gian dài. Người mua nhà từng khốn đốn về nó. Về sau họ mới xây tiếp. Nhà mẫu Hưng Phát 2 quá long lanh. Nhưng coi thực tế chất lượng xây dựng Hưng Phát 1 thì sẽ rõ.
Hưng Phát Silver Star VS Dragon Hill 2

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/4/16
1
5
3
Hưng Phát 1 từng ngưng thi công 1 thời gian dài. Người mua nhà từng khốn đốn về nó. Về sau họ mới xây tiếp. Nhà mẫu Hưng Phát 2 quá long lanh. Nhưng coi thực tế chất lượng xây dựng Hưng Phát 1 thì sẽ rõ
Cảm ơn bác vì những thông tin này, khù khờ như em học thêm được tí chút. Bác có thể giới thiệu một dự án khác, có giá, vị trí tương đương HP2 mà chất lượng tốt hơn, CĐT uy tín hơn không ạ? Lần đầu mua căn hộ để ở nên mù mờ quá bác ạ. Cảm ơn bác!

Tập Lái
18/9/13
33
303
53
Cảm ơn bác vì những thông tin này, khù khờ như em học thêm được tí chút. Bác có thể giới thiệu một dự án khác, có giá, vị trí tương đương HP2 mà chất lượng tốt hơn, CĐT uy tín hơn không ạ? Lần đầu mua căn hộ để ở nên mù mờ quá bác ạ. Cảm ơn bác!
Cũng có nhiều chủ đầu tư ok. Quan trọng bác thích cái nào,có bao nhiêu tiền. Từ từ mà tìm hiểu. Vậy nha bác @Wonderhow

Tập Lái
30/7/13
43
34
18
Q.7 TP.HCM
Hưng Phát 1 từng ngưng thi công 1 thời gian dài. Người mua nhà từng khốn đốn về nó. Về sau họ mới xây tiếp. Nhà mẫu Hưng Phát 2 quá long lanh. Nhưng coi thực tế chất lượng xây dựng Hưng Phát 1 thì sẽ rõ.
View attachment 453533
Bác trích dẫn chuẩn rồi. Nhưng cho em đính chính 1 số thông tin:
- Nguyên nhân chính của ngừng xây dựng đúng là điều chỉnh quy hoạch. Ban đầu thiết kế là có hồ bơi, nhưng có một số lý do, bên sở xd, phòng tài nguyên...không cho làm hồ bơi nữa, và phải điều chỉnh lại quy hoạch, xin lại giấy phép xd...
- Lúc ngừng xây dựng bên cty em đã gửi thông báo cho tất cả khách hàng lý do ngừng xây dựng. Và đưa ra 2 phương án cho khách hàng lựa chọn:
1. cdt hoàn lại tiền đã đóng + thêm lãi suất kỳ gửi 12 tháng của ngân hàng công thương VN x số tiền đã đóng cho khách hàng
2: Khách hàng tiếp tục giữ căn hộ đã mua, cdt sẽ trả lãi cho khách hàng trên số tiền đã đóng( ls 12 tháng gửi NH Công Thương VN) khấu trừ vào đợt đóng tiền tiếp theo or khách hàng nhận tiền mặt( dĩ nhiên phải xây lại, đạt tiến độ như hợp đồng mới thu tiền khách hàng)
Em nói thiệt, đợt đó tui em cũng lao đao lắm, được cái các " đại ca" cũng đưa ra được hướng xử lý, không bỏ của chạy lấy người, nên cũng được khách hàng thông cảm

• Like
Reactions: cherry123
Tập Lái
18/9/13
33
303
53
Bác trích dẫn chuẩn rồi. Nhưng cho em đính chính 1 số thông tin:
- Nguyên nhân chính của ngừng xây dựng đúng là điều chỉnh quy hoạch. Ban đầu thiết kế là có hồ bơi, nhưng có một số lý do, bên sở xd, phòng tài nguyên...không cho làm hồ bơi nữa, và phải điều chỉnh lại quy hoạch, xin lại giấy phép xd...
- Lúc ngừng xây dựng bên cty em đã gửi thông báo cho tất cả khách hàng lý do ngừng xây dựng. Và đưa ra 2 phương án cho khách hàng lựa chọn:
1. cdt hoàn lại tiền đã đóng + thêm lãi suất kỳ gửi 12 tháng của ngân hàng công thương VN x số tiền đã đóng cho khách hàng
2: Khách hàng tiếp tục giữ căn hộ đã mua, cdt sẽ trả lãi cho khách hàng trên số tiền đã đóng( ls 12 tháng gửi NH Công Thương VN) khấu trừ vào đợt đóng tiền tiếp theo or khách hàng nhận tiền mặt( dĩ nhiên phải xây lại, đạt tiến độ như hợp đồng mới thu tiền khách hàng)
Em nói thiệt, đợt đó tui em cũng lao đao lắm, được cái các " đại ca" cũng đưa ra được hướng xử lý, không bỏ của chạy lấy người, nên cũng được khách hàng thông cảm

Công ty này tui quá rành và Tổng Giám Đốc Phạm Lê Tuấn từ thời hàn vi đến nay của ổng tui biết khá rõ.Sale nào có số má hỏi người nhà của ông Tuấn là ông Thanh đã chạy bao nhiêu thuốc mới ok và hạ cánh an toàn bên Điện Lực vậy? Hỏi ông Tuấn sao thằng Tèo đến giờ vẫn làm ăn kém quá vậy và cưới vợ mấy lần luôn vậy? kakaka. Hưng Phát 1 từng ngưng thi công khá lâu nguyên nhân thì tui rõ hơn người ngoài . Hưng Phát 2-3 thì HÊN-XUI và tui đồ rằng giao Hưng Phát 2-3 nhà đẹp long lanh+ chất lượng bằng 70% - 80% nhà mẫu tui đi bằng cái đầu

• Like
Reactions: hainam207 and lucsi
Status
Không mở trả lời sau này.