Hạng D
4/5/12
2.319
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Thế thì bác nhầm nhé, trong Gr em ghi rõ không lập thớt rao bán quảng cáo lung tung, nội quy ghi rõ ràng luôn ở ngay trong phần giới thiệu về Gr, bác nào lập thớt mua bán là em xóa, spam quảng cáo lung tung là em mời ra. Nếu ai cũng lập thớt mua bán quảng cáo thì nó sẽ thành cái chợ lanh tanh bành, bên Gr InC hiện đang như vậy mặc dù ghi rõ là cấm spam quảng cáo, bác nếu là thành viên của OF thì khắc rõ là Gr của OF hiện cấm tiệt quảng cáo, đã block cỡ vài nghìn mem. Nếu bác muốn bán gì, bác cứ PM cho em, em sẽ lập thớt kêu gọi anh em mua cho bác, việc này em cũng đã giúp bác rồi, đó là mua 3c lót capo, em mua 1c và giới thiệu 2 người khác nữa mua, ai hỏi em cũng bảo mua chỗ bác, hiện em cũng đang hỏi mua của bác cái hãm cửa cho xe đó thôi.
Trong Gr cũng có nhiều bác kinh doanh bán hàng chứ không chạy Ỉn, họ có bị đẩy ra đâu, nhưng cứ hễ nhắc đến mua bán đồ gì đó là thế nào cũng có người nhắc đến họ, tại sao vậy bác, bác nên suy xét lại hộ em.Em đi đâu cũng dùng nick SPL, em bị yêu cầu đổi nick Fb nên nó ra tên như vậy, chưa ai kêu em đểu cả, em quan điểm không kinh doanh, lấy hộ giúp đỡ nhau, thêm mấy đồng xăng + điện thoại chứ lấy lãi thì dễ ăn chửi, không lấy gì còn ăn chửi nữa là, không như mấy bác KDCN thì kinh doanh là chuyện kiếm tiền hàng ngày, vậy nên các bác muốn kinh doanh thì cũng nên có nghệ thuật một chút để ai cũng biết mà không cần quảng cáo nhiều. Ví dụ trong Gr cứ nhắc đến mua BH là có nick Nguyen Vu Hai Ha, cứ nhắc đến đồ cho xe có Triều-Denso, nhắc đến chỉnh lốp có bác Hà-Hunter...., vậy tại sao nhắc đến đồ phụ tùng ship từ Thái về lại không có bác, đó là do bác thôi. Em sẽ đưa nick bác ra khỏi danh sách chặn, mời bác vào lại nếu bác muốn, có điều bác vẫn nên đọc nội quy hộ em.
Em tìm nhưng không biết nick bác trên Fb là gì nên không mở chặn được, bác cho em tên nick nhé :(
em chào bác SPL,

trước hết rất cám ơn bác vì đã quan tâm và đã ủng hộ sản phẩm của em ạ.
Có đôi lời em muốn giải bày thế này. Em đọc nội quy group là ko kinh doanh buôn bán hay spam, em đồng ý, em cũng ko spam, nói chung nhập gia thì tùy tục ở đâu cũng thế. em chỉ lên post vài cái để các bác biết đến sản phẩm và công dụng. em ko buôn bán gì. thế nhưng cũng bị bác Tan Kim xóa bài mất.
Em ko ý kiến gì. Đến lúc em thấy Group In toàn mấy bác post bán phụ tùng xe với trang trí nội thất oto, thấy rõ là quảng cáo và spam, ấy thế mà chả ai cảnh cáo hay xóa bài.

Các bác bán cảm biến áp suất lốp, tpms, hud cũng lên đăng bài bán khuyến mãi ầm ầm. Cũng ko thấy bị xóa bài hay loại khỏi group. hơn nữa trên group có function "Sell something" bác bán gì thì post, nếu ko cho bán thì disable cái function đó đi ạ.

Khoảng đầu tháng 4, em có post 1 bài khuyến mãi dịp 30-4 cho các anh em Inc Group, chỉ khuyến mãi đến mem của group thôi chứ em cũng ko giảm cho các mem forum khác. Giá cả rõ hàng, cách thức giao dịch đều ghi rõ ko thiếu 1 chi tiết. Ấy thế mà bài của em vừa lên được 1 tiếng đã bị xóa, nick em bị loại khỏi group. Cái em nói ở đây ko phải chuyện kinh doanh nghệ thuật này nọ mà là sự công bằng. Các bác ý muốn charge phí để được đăng bài giới thiệu sp lên group thì cứ list giá ra. Việc gì em làm cũng tham khảo các bác đi trước thì cớ gì em làm giống các bác ý lại đì đọt em.

Ức chế chỗ đó đấy bác. Trên OS và OF ko cho spam bài, em cũng chấp hành. Em post bài giới thiệu mấy món em nghiên cứu ra, các bác quan tâm bảo em public giá, em public phát bị xóa bài, đắng lắm chứ. Em đăng kí gian hàng bán buôn đàng hoàng chứ có phải lừa lọc gì đâu mà bị đối xử quá ạ.

Em thích vọc vạch xe, có nhìu món hay nghiên cứu được muốn giới thiệu cho các bác nhưng nhìu cái làm hạn chế sự trao đổi giữa các mem với nhau quá.

Em trình bày nguyên văn sự việc cho bác xem rồi đấy...
Cám ơn bác đã lắng nghe ạ

Tập Lái
15/3/15
25
6
3
42
Tây Ninh
Hỏi.
Mình mới mua in 2007 cũ.
Mình muốn biết chạy bao nhiêu km thì thay nhớt và lọc nhớ, lọc xăng và lọc gió.
Thanks

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
- Định kỳ như sau:
+ Nhớt 5k km
+ Lọc nhớt 10k km
+ Lọc xăng 40k km
+ Lọc gió dơ thì vệ sinh thôi
- Ah, cho em hỏi ngoài hãng ra thì nơi nào chuyên sửa và bán phụ tùng thay thế cho Innova vậy các bác? Vào hãng tốn kém quá.

• Like
Reactions: minhsi
Hạng B1
30/4/15
59
33
18
Chào các bác,
em là một fan của inn lâu rùi, đang dự định mua 1 em nhưng còn phân vân vì:
1. Em muốn chờ inn 2016 ra xem em nó có cải tiến gì hok
2. Điều em lo nhất là trên các diễn đàn bé inn lại hok được đánh giá cao, bị chê là hao xăng, máy yếu, nội ngoại thất xấu, giá cao chỉ được cái thương hiệu....
khi nghe như thế cũng cũng hơi 'sock' vì nó là idol của em mà.
Nhờ các bác trong hội đã ăn,ngủ,ôm em inn trong thời gian dài - cho em ý kiến đánh giá đúng đắn nhất về e ý.
chân thành cảm ơn các bác.
P/s: em là mem mới mong được làm quen với các tiền bối :)

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
thực tế ngược lại bác nói đấy: tiết kiệm xăng, nội ngoại thất cân đối, chạy ổn định. Không nói đên thương hiệu, em vẫn thích chạy nó hơn Pajero Sport, Captiva. Sorento chưa cầm lái thì không biết. Điểm yếu duy nhất thấy ở Inn là taxi nhiều heh.

• Like
Reactions: thanhtranngoc
Hạng B1
30/4/15
59
33
18
thực tế ngược lại bác nói đấy: tiết kiệm xăng, nội ngoại thất cân đối, chạy ổn định. Không nói đên thương hiệu, em vẫn thích chạy nó hơn Pajero Sport, Captiva. Sorento chưa cầm lái thì không biết. Điểm yếu duy nhất thấy ở Inn là taxi nhiều heh.
Hehe e thấy taxi nhìu còn là điểm mạnh đấy chứ vì các hãng taxi ko điên mà họ đem tiền mua xe cùi bắp về sử dụng :d, em là em nghiên về thực dụng, thích hợp cho gia đình sử dụng hơn là sắm cho thiên hạ dòm ngó keke.

• Like
Reactions: boymi and dangthe
SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Hỏi.
Mình mới mua in 2007 cũ.
Mình muốn biết chạy bao nhiêu km thì thay nhớt và lọc nhớ, lọc xăng và lọc gió.
Thanks
Em đang xài dầu Motul tổng hợp thì 1v mới thay, thay luôn lọc. Hãng bảo chạy 4v cần làm bảo dưỡng thay hết cả lọc xăng, gió, điều hòa, nước làm mát, buji, các loại dầu cầu+số, côn+phanh...nhưng để .......10v hãy thay nhé, chả vấn đề gì đâu, em làm thế suốt :D

• Like
Reactions: dangthe