Tập Lái
21/4/15
6
1
3
39
Em xin được tham gia cùng các bác, xe em Ỉn 2007. Có off thì các bác cho e theo với nhé.

Tập Lái
21/4/15
8
2
3
53
Tôi mới mua 01 chiếc innova đời 2007,vì lần đầu sắm xe nên ko rành lắm xe bị lỗi nhiều quá,giờ nhờ anh em giúp đỡ 2 việc, 1/, xe tôi cái ghế trước bên phụ bị mất cái miếng chốt bật lưng ghế 2/, Cái chốt cốp bên phụ cũng bị mất , vậy có thể mua gắn lại được ko? ( hàng cũ thôi) và ở đâu bán, có đắt lắm ko? xe mới mua về bị vậy nên chán quá

Hạng B2
29/11/08
342
20
18
Xe cũ thì không hoàn hảo là đương nhiên rồi bác, máy móc mới quan trọng, cái này Toy thì khá yên tâm rồi. Mấy cái thiếu đó bác lạng 1 vòng SG từ hãng đến An Dương Vương chắc sẽ có thôi. Mới cưới vợ 2, thương em ấy quá nên đâm ra để ý từng li từng tí vậy, chứ 1 thời gian nữa bác sẽ thấy...à cũng bình thường thôi, nó là phương tiện phục vụ mình thôi mà, lo chi tiết chi cho mệt, thế đó. Chúc bác luôn vui vẻ với người tình Ỉn nhé!

• Like
Reactions: NguyenTruc1964
Tập Lái
15/3/15
25
6
3
42
Tây Ninh
Cho mình hỏi. Mình muốn thay cầu chì Đèn Trần cho xe Innova 2007. Vậy ae nào biết cái cầu chì đó nằm ở chổ nào xin chỉ giùm. Có hình thì càng tốt.
Chân thành cám ơn.

Tập Lái
12/5/15
22
1
3
47
Chao cac Bac. Em xin loi vi may khong bo dau duoc. So la em moi mua innova 2007, da di duoc 90000km. vay cho em hoi bay gio can phai kiem tra gi va lam o dau vay cac Bac. xin cam on cac Bac. cho em hoi ngu ti: sao may tinh em khong bo dau duoc vay mac du da cai unikey

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Chao cac Bac. Em xin loi vi may khong bo dau duoc. So la em moi mua innova 2007, da di duoc 90000km. vay cho em hoi bay gio can phai kiem tra gi va lam o dau vay cac Bac. xin cam on cac Bac. cho em hoi ngu ti: sao may tinh em khong bo dau duoc vay mac du da cai unikey
Nếu xe bác chạy chuẩn 9v (cái này khó tin lắm vì xe đa phần chạy dịch vụ, khi bán họ quay Công hết, bác nên vào hãng check xem nếu họ bảo dưỡng trong hãng thì mình có thể đoán ra công thực bao nhiêu để làm bảo dưỡng cho chuẩn) thì bác nên vào hãng thay hết tất cả các loại dầu cầu + số, côn + phanh, dầu máy bác thay ngoài cũng được, chọn loại dầu tổng hợp thay cho được lâu, thay luôn lọc dầu, thay nước làm mát, buji, lọc gió động cơ, điều hòa, bảo dưỡng phanh nếu thấy mòn thì thay đôi má phanh trước, củ đề, máy phát, vệ sinh kim phun, cổ hút, bướm ga. Nếu hãng báo đắt quá thì bác nên thay 4 loại dầu bên trên thôi còn đồ và các việc khác thì ra ngoài mua và làm cũng được.
Tôi mới mua 01 chiếc innova đời 2007,vì lần đầu sắm xe nên ko rành lắm xe bị lỗi nhiều quá,giờ nhờ anh em giúp đỡ 2 việc, 1/, xe tôi cái ghế trước bên phụ bị mất cái miếng chốt bật lưng ghế 2/, Cái chốt cốp bên phụ cũng bị mất , vậy có thể mua gắn lại được ko? ( hàng cũ thôi) và ở đâu bán, có đắt lắm ko? xe mới mua về bị vậy nên chán quá
Mấy cái này hãng không bán đâu bác, chỉ có mua nguyên cái ghế và nguyên cái hộc găng tay thì được :( Bác cũng nên vào hãng hỏi thử may ra, nhưng em tin là không có, chỉ có món nào rời thì mới có. Bác muốn có thì túm ông taxi nào đó..........đi đêm.
Cho mình hỏi. Mình muốn thay cầu chì Đèn Trần cho xe Innova 2007. Vậy ae nào biết cái cầu chì đó nằm ở chổ nào xin chỉ giùm. Có hình thì càng tốt.
Chân thành cám ơn.
Bác tháo cái nắp dưới vô lăng ra, sẽ thấy bảng cầu chì, xem cái nào 7.5A thì kiếm cái khác nhét vào, có điều không có loại y xì theo xe, bác lấy tạm cái 10A sơ cua ở hộp cầu chì dưới nắp capo lắp vào vậy.

• Like
Reactions: boymi and minhsi
Tập Lái
15/3/15
25
6
3
42
Tây Ninh
Thanks SPL.
Mjnh da thqy duoc cau chi den tran roi. Nằm ở dưới capo, 7.5 nằm ở cái cuối cùng và cũng là cái đầu tiên

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Thanks SPL.
Mjnh da thqy duoc cau chi den tran roi. Nằm ở dưới capo, 7.5 nằm ở cái cuối cùng và cũng là cái đầu tiên
Em thay lâu rồi nên không nhớ là ở dưới vô lăng hay capo :D
Xin cam on Bac SPL, Co the cho minh dia chi gara uy tin o Sai gon khong a.
Có mấy loại dầu với nước làm mát bác vào hãng làm, giá cũng rẻ thôi, còn các cái khác bác mua đồ của Bosch xài cũng ổn, buji bác làm con Denso Iridium xài cho sướng, 20v có khi cũng chưa phải thay, có người chạy 15v rồi vẫn ngon choét, giá tầm 1tr/4c, em ở HN chứ không phải ở SG ợ :D