Hạng B2
20/9/14
353
148
43
33
Cảm ơn các bác Nguyenlongkt, Winbap đã cố vấn nhé.
Em cũng có điều kiện thỉnh thoảng đi lại mấy nước Ả rập, Âu, Phi thấy bên đó dân chạy xe diesel khá nhiều, chắc không phải là vấn đề tiết kiệm vì có nhiều nước giá nhiên liệu rất là rẻ (1/5 của VN thôi). Em vẫn thường ngồi trên mấy con xe chạy diesel (tuổi trên 5 năm) mà có thấy mùi hôi đâu (chắc diesel của họ thơm hơn ở nhà mình các bác ợ). Vì thế em cũng thích máy dầu vì cs & momen của nó phù hợp với 7 chỗ cho nó khỏe và tiết kiệm nữa.
Chỉ có điều em cứ lăn tăn do con siêu sớm của em được anh Hải lắp sau vài năm giờ nó chỉ hợp với đường mới như cao tốc Long Thành chẳng hạn, chớ ra đường xấu là nó kêu khắp nơi. Nghe nói New Sò có táp lô nhựa mềm và giá trên 1 tỏi thì nhựa chắc phải chất lượng hơn rồi - Em hy vọng thế ko thì bỏ ra 1 tỏi mà sau này đi nó vẫn kêu xòng xọc thì bà cả bả nhằn cho hết chỗ chui.
Thực tế cho thấy New Sorento chạy êm hơn Sorento đời cũ ! Do xe đã cải thiện khung gầm . Còn sau 5 năm chắc cái này phải chờ 5 năm sau thực tế sẽ chứng minh cho Bác ! :3dsoccer:

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Có khuyết điểm của Sorento là chắn bùn sau qua ngắn nên bị văng, cản sau bị dơ quá. Có bác nào đã đề cập nhưng không biết có biện pháp khắc phục được kg ạ. Chỉ cần chắn bùn dài hơn 5cm là ok hay gắn thêm miếng cao su. Có bác nào thấy có chắn bùn nào dài hơn thay thế không ạ?

Attachments

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Các bác có biết Showroom nào nhận nhập xe Sorento không ạ, em đang tính mua một chiếc xe nhập vì không mấy tin tuởng chất lượng lắp của TH lắm, với lại thấy bản nhập nhiều đồ chơi hơn. Cám ơn.

Tập Lái
14/5/14
32
60
18
32
Mấy cụ chạy So 2014 AT có gạt qua số sàn chạy thử chưa ah ?
Xe em bữa em thử chạy đèo đẩy tới để lên số thì nhẹ tơn , còn gạt lùi để về số thấp hơn thì hơi nặng tay ah .
Ko biết xe mấy cụ có như vậy ko :-?

• Like
Reactions: songvan
Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
Các bác có biết Showroom nào nhận nhập xe Sorento không ạ, em đang tính mua một chiếc xe nhập vì không mấy tin tuởng chất lượng lắp của TH lắm, với lại thấy bản nhập nhiều đồ chơi hơn. Cám ơn.
bác cứ ra mấy salon oto mà hỏi chắc chắn sẽ nhập được chỉ có điều giá cả như thế nào thôi. đợi Sò 2015 bên EU ra rồi nhập chiếc đó luôn đi bác hehe

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
bác cứ ra mấy salon oto mà hỏi chắc chắn sẽ nhập được chỉ có điều giá cả như thế nào thôi. đợi Sò 2015 bên EU ra rồi nhập chiếc đó luôn đi bác hehe
Bác có địa chỉ nào không, cho em xin.