Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Em vừa qua Hồng Cường thay 4 quả solus hết 7tr2 , nói chung là quá ok , tiếng ồn từ gầm dội lên gần như mất hẳn ạ :D
Mâm Sò nhà em sơn màu bạc xấu quá , có bác nào biết chỗ sơn mâm giống như mâm phay của Sò S k ạ ? Hoặc có bác nào đổi với em cũng dc ạ .View attachment 231007
Bác thay 4 quả mà có 7,2 trẹo thôi á? Bác thay loại nào mà thơm thía, HC báo giá e 2,2 trẹo 1 quả cơ mà.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B2
23/3/05
483
4.162
93
53
Bẩm bác , Hồng Cường thu lại 4 cái badyear mỗi cái 400k nên thành ra mất có 7tr2 thui ạ , lại còn đc tặng 2 bộ lock&lock cho bà cả :D:D

Xe bác vỏ theo xe là vỏ Eagle F1 hay vỏ Excellence (sx ở Đức) vậy?

Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Mình cũng đang chạy Sò AWD vỏ Excellence (sx ở Đức) được 2.5k km thì thấy tương đối ít ồn hơn con Camry 2005 dùng vỏ BS.

Có lẽ đi xe củ ồn hơn nên qua xe mới thấy ok :)
Bác ra Hồng Cường trên Lý Thái Tổ q10 thay lốp kumho solus VN đi còn êm hơn nữa ạ :)

• Like
Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Tiện đây các bác cho em hỏi lên xe đạp phanh rồi ấn nút đề máy ngay có ảnh hưởng gì đến xe ko ạ ?? Ông hàng xóm bảo là ko nên vì sẽ làm bo mạch mau hư , phải ấn vào 2 lần trước rồi mới được đề xe . Có đúng như vậy ko ạ ??

Hạng B2
23/3/05
483
4.162
93
53
Tiện đây các bác cho em hỏi lên xe đạp phanh rồi ấn nút đề máy ngay có ảnh hưởng gì đến xe ko ạ ?? Ông hàng xóm bảo là ko nên vì sẽ làm bo mạch mau hư , phải ấn vào 2 lần trước rồi mới được đề xe . Có đúng như vậy ko ạ ??

Không sao cả. Trong user manual không có khuyến cáo điều này. Khi ấn như vậy thì hệ thông chuyển qua ON, kiểm tra hệ thống rồi đề luôn. Nó cũng giống đút chìa khòa vào và đề cái ào luôn thôi. Nhưng như vậy nhiều khi không kịp xem có cái sensor nào không ổn không :)

Muc đích của chỉ ON (không đạp thắng) là chỉ bật hệ thống và để người lài kiểm tra hệ thống sensors có hoạt động đủ không và để dùng hệ thống nghe nhìn (giải trí).

Nên lâu lâu bật ON cái để kiểm tra tình trạng hệ thống cảm một cách cẩn thận. Mình thì 1 tuần kiểm tra một lần còn khi đề mày thì tập trung nhìn đèn bào nhớt bơm có đàng hoàng ko thôi.

Hạng B1
16/12/13
59
38
18
Nhiều sensor ktra càng mệt. E chạy thử 1 e Sò cũ, lên cũng đề cái, ko kịp nhìn gì cả, ^_^. Mà công nhận Sò cũ máy xăng êm kinh, ^_^

• Like