Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39
Xin chào các Bác.
Bên mình có khách yêu cầu kính an toàn nhiều lớp dùng làm tường.
Loại kính búa đập kô vỡ, có vỡ nhưng vẫn còn liên kết ko xâm nhập được.
Có loại kính 2-3 lớp nhưng rất tiếc khi lấy búa đập thì kính vỡ và xâm nhập được, lý do lớp keo giữa 2 lớp kính quá mỏng.

Tính năng như kính xe hơi ấy, đảm bảo độ trong suốt, độ cứng, chống trộm xâm nhập, độ bền (nước ko xâm nhập vào lớp keo giữa 2 lớp kính).
Cám ơn các Bác.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Kính cường lực mà đủ độ thì búa đập bể cũng khó à nghe, 1 lớp 10ly thì đạn súng côn bắn còn chưa thủng mà!

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Nếu đúng AK47+ đạn thật thì 02 thằng này chơi ngu thật :D, cho thêm $ em cũng ứ dám ngồi sau tấm kính, cụ HB dám không?

Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39
Hi Em ko cần đến mức chống đạn đâu Bác ạ.
Em chỉ muốn khi dùng búa đập thì dù kính có vỡ vẫn ko thể xâm nhập vào nhà được.

Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
command nói:
Hi Em ko cần đến mức chống đạn đâu Bác ạ.
Em chỉ muốn khi dùng búa đập thì dù kính có vỡ vẫn ko thể xâm nhập vào nhà được.

Em đã gặp 1 bác chủ nhà dùng cửa nhựa kính an toàn 10.76 bị trộm đập. Cửa kính vỡ tanh bành nhưng không rơi ra. Trộm phải đục bung nẹp nhựa, uốn gập cong kính mới vào được.

Kết luận: kính an toàn thì an toàn rồi, nhưng trộm có đạp bung ra khỏi cái khung được hay không thì phải xem cái nẹp kính của bác thế nào, nếu cửa nhựa thì bác bắt vít luôn mấy cái nẹp kính là ok.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Kính cường lực khi đạp vang rất lớn. Nếu vậy mà nó vẩn dám làm thì có bông sắt hay ko cũng vậy, vì có bông sắt thì lấy búa gõ 1 cái là bay thôi, trừ khi sắt đặc. An toàn ở đây là do khái niệm! Nếu có đi đâu vài ngày thì nhờ người trông giúp, chứ nhà mà lấy búa đập vậy mà ko ai phát hiện thì lổi ở người sử dụng chứ ko phải cửa, ko có cửa thì nó đập tường cũng có biết đâu

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Có loại kính mà dùng lưới thép đan sợi phía trong 2 lớp ghép đó bác chủ. Dù kính có vở nhưng lớp lưới vẫn còn thì vẫn khó đột nhập, chỉ là khó thôi nha. Nói vậy để thấy là, khó có giải pháp nào là an toàn tuyệt đối. Ngay cả kho tiền của ngân hàng mà trộm còn đột nhập được nữa là. Tất cả giải pháp đều mang tính tương đối thôi bác chủ.

Status
Không mở trả lời sau này.