Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kính của Em bi xước

Tập Lái
23/6/05
20
4
0
49
Hà Nội
Huhuhu, các Bác ơi, kính xe của Em bị thằng nào ghen ăn tức ở , nó rạch một phát trên kính trước ngay chỗ Em ngồi , xước cũng không sâu lắm nhưng mà nhìn khó chịu quá. Các Bác chỉ cho em kế nào xử lý vụ này hoặc có chỗ nào đánh kính cho hết xước không. Em ở hà nội.
Cảm ơn các Bác

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52
RE: Kính của Em bi xước

Nếu bị hòn sỏi rơi vào, sứt bằng hạt vừng, thì có đánh được không?

O.S.P.D
25/5/05
638
15
18
44
Hóc Môn

tại em thấy các cụ đeo kính mắt bị xước thường lấy kem đánh răng và tàn thuốc pha vào nhau rồi chà kĩ lên mặt kính.Công hiệu dữ lắm ,bác test thử xem sao.

Tập Lái
23/6/05
20
4
0
49
Hà Nội

hic hic hic:(, Em cảm ơn các bác đã mách nước nhưng Em thử dùng đủ cách rồi. Kem đánh răng hay kem cana, rồi xi thái đánh tùm lum nhưng vẫn y nguyên. Nhìn càng tức. Nhìn
Như kiểu các bác lấy banh xờ lam gạch lên mặt bàn ý.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Nếu đã xước sâu như thế ( sờ tay cảm thấy đc ) thì toi rùi bác ạ,cách tốt nhất là quên nó đi cho đỡ bực .[&:][&:][&:]

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: Primera

Nếu bị hòn sỏi rơi vào, sứt bằng hạt vừng, thì có đánh được không?

Bó tay thui bác ui.
Xe tui là đồ nghĩa địa, nghe đâu vì bên xứ Mẽo có tuyết,nên mấy năm trước khi mua xe về,thấy kính bị sướt như hạt cám rất nhiều.Đem đến gara họ cong lưng mà đánh,kết quả...y như khi chưa đánh.May (hay rủi) thay,sau đó đi đường bị đá 4x6cm tương vào,nên thay kính mới luôn.
Tóm lại,khi đã có vết hằn lên kính thì kg còn làm gì được nữa.
[8|]

V8
Hạng B2
27/5/05
150
1
0

Mua bảo hiểm, sau đó cho hòn gạch rơi vào => kết quả: Hết tức

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Ý kiến của bác 8 thiệt là .....Gút ái đìa..... hihi,nhớ mua của em Vy nhe hehe:D:D:D

bph
Tập Lái
28/6/05
28
0
0

Cách của bác V8 cũng nhiều người làm rồi, nhưng mà phải nhớ là đem vào garage rồi mới cho hòn gạch nó rơi không là đi đường sẽ bị phạt vì không có kính, thêm nữa là cho hòn gạch nhỏ nó rơi thôi, rơi vào phía bên phụ ấy, hòn gạch to thì khéo hỏng tablo. Thường là chủ xe phải tự cho gạch rơi chứ mấy chú trong garage không dám thực hiện đâu.

Cách này hơi loằng ngoằng vì thông thường phải đem xe cho nhân viên bảo hiểm kiểm tra tai nạn trước khi đem vào xưởng. Ngoài ra cũng nên hỏi xem xưởng có sẵn kính để thay luôn không hay là lại phải chờ.