Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
7/7/12
48
566
83
Hiện giờ em muốn xây nhà thiết kế theo dạng phòng nghĩ (mini hotel) trên diện tích đất 5x30, yêu cầu là khoảng 18 phòng ( bố trí trong không gian 1 trệt 2 lầu) các bác cho em biết cái giá hoàn thiện bao nhiêu (vật tư trung bình thôi), xây trong bao lâu. Nhà em ở Thủ Đức đường Kha Vạn Cân (phía bên đường ray xe lửa), lộ giới bị cắt gần 1/2 chiều dài. Em có nghe nói là thành phố có cho phép xây trong phần lộ giới tối đa là 3 tấm nhưng phải cam kết tháo dỡ khi giải tỏa làm đường đúng không các bác. Em xin chân thành cảm ơn!

Nếu đất trống trong lộ giới thì theo quy định chỉ được làm hàng rào, cổng; nếu bác đã có nhà cũ trong lộ giới thì được tối đa 3 tầng.

Tính mật độ xây dựng thì bác còn được 5x24, mỗi tầng bác xây được 5 phòng, tầng trệt được 3 phòng + tiếp tân, nếu xây trệt 2 lầu thì được 13 phòng, chi phí là 1,8 tỷ.

Hạng D
20/10/11
1.070
1.395
113
Gần nhà e, có cần giám sát thì kiu e nha Mợ ...:)

Tập Lái
7/7/12
48
566
83
Re:kinh thưa Các vị kts! Em có chuyện nhờ các bác

Thưa bác ktVIP, trong phần lộ giới thì em đã có nhà cũ cấp 4 rồi nhưng ngặt 1 cái là đường dây trung thế chạy ngang liếm xéo nhà khoảng 1,5m vậy có được phép xây không bác ?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Được, nhưng phải dời trụ điện đi!

Tập Lái
7/7/12
48
566
83

bác xanh xanh gì đó ơi, bác khéo đùa, hình như bác cũng làm xây dựng, nếu bác thầu nhà em thì nhờ bác bứng nó đi lun chỗ khác cho khỏi ngứa mắt nha

Tập Lái
7/7/12
48
566
83

đang gom lúa, đu đủ là quất lun

Status
Không mở trả lời sau này.