Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
@bao.nguyen: mình cũng đang ráp 1 em 1/35, xong phần khó nhất rồi nhưng lười quá không làm tiếp, để cho nó tả tơi như vầy:

Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Đây là em Niva 1/43 bao.nguyen lấy cho mình:

Dùng GIMP "phù phép" cho nó gần giống màu xe của mình, hehe:

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
MrPu.tin nói:
xe bac ladaniva1.6 đẹp dể tè, em xin 1 cái lốp. hôm nào e sẽ ghé lấy sớm. thanks bác
@bác Mr.Pu.tin: Em đã PM cho bác địa chỉ chỗ bác đến lấy lốp+vỏ. Khi nào đi cho em biết. Bác tìm được vành chưa? Nếu bác đánh xe đi thì tốt quá để em nghía xe bác cái. Em mời bác chầu cafe luôn vì lần trước không gặp được bác.

Mới được cái mã ngoài thôi bác ơi. Bên trong khủng khiếp lắm vì em vẫn còn đang định hăm he chế tiếp. Em đang định (sau khi làm máy):
- Gắn tời. Chế cây sắt để đóng giữa đường khi không có cây ven đường để móc tời. Món này em thấy cái xe Land Cruiser ở cơ quan cũ có bộ kit hơi bị ngon, mấy lần vướng lầy, cây rừng ven đường không đủ lớn, đóng cọc giữa đường là lên hết.
- Dàn đèn pha trên nóc (5 cái), trong đó thiết kế có 1 cái lớn ở giữa trồi lên có thể ngồi trong xe quay qua quay lại được để đi coi thú ban đêm. Dạng chỉnh cơ thôi. Điện thì chả cần thiết.
Nếu thêm điện đóm thế này chắc phải thay máy phát điện công suất lớn hơn đúng không các bác?
- Khung phía sau để gắn lốp và can xăng (hay nước gì cũng được)
- 1 cái thùng thấp, hết chiều ngang xe, nhiều ngăn trong khoang để đồ dùng đủ thứ.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/5/10
79
0
0
Hà Nội
Vodka Ua nói:
Chào các cụ ..hehe cho giống văn phong OF tý .

Em sau tết làm phát nữa sang Ua , nhìn anh em cứ sửa chữa thế  này không ổn . Không ổn vì khí hậu VN vì thời gian dài mà chủ xe cũng không có phụ tùng để sủa xe được . Nay em có đề nghị : anh em xem cònthứ gì cần sửa quăng đi em sẽ làm  một lô lớn cho anh em luôn : từ cửa xe , roăng xe .... tất cả đến tận động cơ luôn .
Anh em gom lại đến trước 18012011 gửi list cho Farm dùm em .
Tiền thì em cũng không giàu nhưng cũng không nghèo , nên anh em thanh tioán khi nhận hàng sau cũng được .
Chúc anh em Niva năm mới mạnh khỏe vui vẻ .
Quá chuẩn, được thế thì tốt quá bác ạ.

Các bác trong sài gòn cho ý kiến về vụ này đi!!!

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Bác cũng khéo tay đó chứ em tưởng là mẫu khác chứ hì hì.
À bác cho em hỏi cái bậc lên xuống xe của bác là bác làm luôn ạ?
Thứ 7 bác có rỗi không ạ? em mời bác đi cafe với em bên quận 8 nghía xe em luôn hen.
Hôm bữa hụt bữa cafe với bác :)

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
@bao.nguyen: Sáng mai mình báo bao.nguyen có đi không nha. Cái bệ đó vốn nó màu đen từ thời chủ cũ. Lúc mình lên lấy xe thì thấy thành màu bạc vì chủ xe không thích màu đen. Cái xe nó bác ấy làm để đi mà, không định bán. Làm dễ mà bác. Đặt thợ sắt họ làm rồi cho thợ đồng lắp vô thôi. Về sách thì đó chỉ là quyển hướng dẫn dùng xe. Còn nhiều tài liệu khác như bảo trì xe (maintenance manual) (nhiều thứ hay), quyển sửa chữa xe (repair manual) và một số tài liệu linh tinh khác mình tải về dạng trang web, bài viết... Mình đang định dịch quyển bảo trì xe để bà con tham khảo đây. Để gặp bao.nguyen mình chép cho. Hôm nọ bác gấp quá mình không mở máy ra.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
ladaniva1600 nói:
Cái loại gai này có kết hợp cả một số gai dọc nè, em thích loại này. Bác 1.6 cho em hỏi mã gai của loại này gì thế và liệu nó có cỡ 6.00-16 không ạ. Sao em nhìn 6.50-16 với 6.00-16 nhà em thấy chả khác nhau là mấy nhỉ. Bác 1.6 có thể đo dùm em đường kính bánh xe nhà bác được không ạ.

Hạng B2
7/9/10
101
0
16
47
Bác này có hình em này hồi còn mới tinh ko? cho e chiêm ngưỡng phát ạ

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Quik nói:
Bác này có hình em này hồi còn mới tinh ko? cho e chiêm ngưỡng phát ạ
Đồng chí này chưa đủ hạn mức post bài nên đi mỗi topic làm một bài đây. Thấy topic nào cũng có 1 câu cụt lủn.

@bác 1.6: Lốp mới của bác đẹp quá. Em không hiểu bọn Casumina nó thiết kế kiểu gì mà lốp nhà bác là 6.50-16 mà đường kính có 702mm mà của nhà em là 6.00-16 lại tới tận 718mm nhỉ. Chắc sau này khi bộ lốp này của nhà em mòn hết em sẽ thay một bộ giống của bác. Gai lốp này có cả gai ngang lẫn gai dọc nhìn hay quá đi.