Tập Lái
25/1/11
34
0
0
Bé nhà bác xinh nhỉ, bé tẹo đã biết tạo dáng rồi đúng là con gái :D

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
ADC COMMON RAIL nói:
Đầu năm các bác bận rộn bỏ bê nhà cửa quá. Em tranh thủ khoe F1 nhà em cái: bé Mít, 25 tháng rồi. ;)

Hạng B1
14/5/10
79
0
0
Hà Nội
Có vụ này, các cụ xem thử.
vatgia.com/raovat/1535/2698292/ban-xe-niva-do.html

Em không post được link. Chẳng hiểu đến bao giờ mình mới được post link trên diễn đàn nữa, hix

Tập Lái
25/1/11
34
0
0
mutit nói:
Có vụ này, các cụ xem thử.
vatgia.com/raovat/1535/2698292/ban-xe-niva-do.html

Em không post được link. Chẳng hiểu đến bao giờ mình mới được post link trên diễn đàn nữa, hix
Thông tin sơ sài, xe độ tùm lùm không hợp để mua bác à

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
@bác ADC, F1 của bác xinh quá. Bác không có ảnh nào chụp F1 của bác với V2 Niva à?

Tình hình diễn đàn nhà mình sau Tết có vẻ yên ắng nhỉ.
Ngày 12/02/2011 vừa rồi tại HN, hai bác ở SG là bác Mig và em đã gặp nhau cà phê cà pháo với hai bác ở HN là bác mutit và ducvietcd. Sau đó bác duvietcd bận đi làm, bọn em lượn lờ ra đường 70, em mua được vài món linh tinh. Có vài hình lúc hội uống cafe tại 3B ở đường Lê Văn Lương

Chiếc trước là của bác mutit, chiếc sau là của bác ducvietcd:
Lada Niva - Russian Range Rover (Phần 2)

Nhờ một bạn cũng cafe tại đó chụp bốn tên:

xe bác mutit có cái hòm đồ nghề trong khoang máy cũng hay hay:

@bác duvietcd: Em nghĩ khi nào có thời gian bác làm lại phía trong của em nó đi bác cho tươm tất đi bác.
@mutit,duvietcd: em còn chụp vài hình nữa xe hai bác nhưng các bác ok thì em mới đưa ảnh lên nhá.

Sáng nay em đã thằng nhỏ Niva của em lên lại chỗ bác Hai Sơn để làm lại bạc và làm vài thứ linh tinh rồi. Cuối tuần hy vọng xong.

Bác Mig đã sạc bình và đề xe được chưa?

Em đang định đặt hàng vài món đồ từ chính hãng bên Nga thông qua con đường của bác manhodessa. Em không gấp gáp gì cả, giữa năm, cuối năm gì có cũng được. Có bác nào cùng đặt không ạ? Bác Vodka Ua thay cho manhodessa ơi, tình hình là em có đặt mua được vài món nhẹ nhẹ không bác? Em không gấp, giữa năm, cuối năm gì có cũng được.

Cuối tuần này hội Niva SG gặp nhau cái cafe đầu năm đi các bác?

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
Sau Tết diễn đàn yên ắng quá. May có bác 1.6 lên khuấy động lại chút chút, cám ơn bác nha.
Xe em để lâu quá không chạy nên hôm qua kiểm tra thì bình ắc quy hết điện không sao đề được. Xe lại để trong hầm chung cư nên chịu chết không thể đẩy nổ được, chắc em phải tháo bình đi sạc quá. Cái bình nặng quá trời luôn, không biết em chở kiểu gì cho nổi đây.
Anh em Niva Sài Gòn có quyết định cafe offline đầu xuân tuần này không nhỉ.

Hạng B1
14/5/10
79
0
0
Hà Nội
Úi, biết thế hôm đó em nhường bác cái quay tay 20k của em, keke

Em về thử, vừa zin với sướng.

@ Bác 1.6: Post hết lên đi bác, cho nó máu. AE chơi với nhau, cần gì giấu :))

Hạng D
20/6/08
1.921
408
83
43
mutit nói:
Úi, biết thế hôm đó em nhường bác cái quay tay 20k của em, keke

Em về thử, vừa zin với sướng.

Bác đã thử nổ máy bằng tay quay lần nào chưa bác?
Giờ xe em có tay quay cũng chịu chết vì chưa khoét lỗ để cắm tay quay (không hiểu sao chủ trước lại bịt lỗ có sẵn vào). Hôm trước làm dàn nóng máy lạnh cũng bít mất đường đi của cái que này thêm một lớp nữa rồi. Em phải xem lại xem có cách nào không, hy vọng chỗ đó chỉ là các lá sách có thể xuyên que qua mà không thủng két.

Hạng C
12/11/10
525
1
0
50
mutit nói:
Đây nhé. Hình ảnh xe của bác mutit
Hông bên phải của em nó:

Hông bên trái của em nó, chỗ móp xước là chỗ bác bảo bị xe hai bánh húc vào nhỉ:

Dưới ca-pô nhìn từ bên trái:

Dây ga của bác đang tạm bợ, em nghĩ bác nên làm lại cái này cho chắc chắn bác ạ. Nắp bình nước phụ cũng mất như xe em, nhưng hôm nọ mua được cả hai cái cho xe em và xe bác rồi nhỉ:

Xe bác cũng như xe mình, cái ống nước chỗ van hằng nhiệt mà bác Mig bảo đã bị "trảm":

Khu vực dashboard nhìn từ phía lái xe. Xe bác vẫn có cục mát (nhưng không phải đồ gin) để ngắt điện từ bình ắc quy:

Khu vực dashboard nhìn từ bên phụ lái, vẫn còn thấy 3 cái cần từ dài tới ngắn là ngon rồi. Ngoài ra xe đã được chế nút bấm khởi động (đúng không bác?). Còn táp lô xe bác không biết là lấy từ xe nào qua nhỉ:

Tới phần "nói xấu" xe bác ducvietcd, hehe:
Cái quạt gió két nước màu đỏ của bác đang quay tít, nhưng nó nhỏ hơn so với quạt gốc và cách hơi xa két nước (như bác Mig đoán là trước đây có lắp máy lạnh rồi sau tháo ra), không biết tới mùa hè nó đủ giải nhiệt không, không thì em nghĩ bác thay lại quạt gốc đi bác. Xe bác còn đủ 3 ống dẫn nước làm mát:

Dây ga xe bác hình như cũng được chế lại thì phải, em không coi kỹ chỗ này:

Chỗ lấy gió trên nóc xe bác nhìn từ bên trong:

Khu vực dashboard. Bên trái bác vẫn còn cái nút đỏ để bật đèn nền của các đồng hồ. Nó còn hoạt động không bác? Cái dây lòng thòng màu vàng là gì thế bác? Hôm nọ em không để ý. Sàn và nóc xe bác chưa bọc gì.

Em hết ạ. Ai lỡ chê xe hai bác thì bác đừng oánh em tội nghiệp nha bác. Hehehe

Các bác SG đâu rồi? Cuối tuần gặp nhau cái đi các bác.

Em đã dịch được thêm phần troubleshooting ở chương máy xe. Các bác có gì tham khảo góp ý nha:
https://sites.google.com/.../tai-lieu-dich/dong_co

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/10/10
63
0
0
Long biên Hà Nội
Gửi các bác hình  ảnh hôm mùng 4 tết gia đình em về quê Nam Định

hôm đó trên đường cao tốc Pháp Vân gần cầu Giẽ cóc vụ tai nạn thương tâm quá ,tắc đường gần 1 tiếng đồng hồ em không dám chụp ảnh, hình ảnh dưới đây là taplo của vợ hai em "trong gương là bố em đóa ơh :D"

Lúc chuẩn bị tắc các xe bắt đầu nối đuôi nhau

@mutit,mig,ducviet,niva16 : Rất tiếc hôm các bác tụ tập em không sang được , hôm nay em mới đi thi lấy bằng về kết quả tốt ,sau này tụ tập là em oki roài