Hạng B2
19/7/12
112
56
43
richardSklar nói:
Bi Rên nói:
Cách đây cũng vài năm em cũng thịt một chú chở nước đá,dừng đèn ở Lý Chính Thắng - NKKN nghe tiếng nẹt pô ầm ầm sau lưng em đã chủ động nhịp thắng 2 3 cái cho nháy đèn đỏ..Vậy mà nó cũng vẫn xoẹt ngang đuôi xe..
Vừa quẹt xong là chú em lồm cồm bò dậy rồi vòng qua bên phía cửa phụ xe em tính chơi chiêu bỏ xe..Em nhìn kiếng thấy phi ra bọc trước đầu xe túm áo lại.Chú em năn nỉ thấy tội lắm,nhìn vào đuôi xe quẹt cũng sâu,nghĩ đến cái thái độ bỏ chạy rồi nẹt pô nên ghét vô cùng..Em bảo cái này sơn 3tr,nó bảo không có tiền,em thò vào túi vét sạch sẽ được 120 thì phải..Lấy luôn,rồi đuổi đi...Lần sau cho chừa.. [:))]
bác làm thế thì đúng lý bên bác, nhưng tội anh ấy chở nước đá được dăm ba đồng...:cool:
Tại không có clip thể hiện thái độ của chú em trước khi quẹt xe cho bác xem..Em lấy là lấy cho nó chừa,chứ trăm mấy nó ăn thua gì :D

Hạng D
21/3/13
1.471
4.197
113
vpb nói:
Chạy đường TP mà muốn xe máy ko cắt đầu, ko ủn đít thì tốt nhất là chạy các thể loại xe to như là... xe tải, xe buýt, xe rác, xe bồn...:D
em khoái câu này của bác . bữa em cũng bị thằng 2B nó tông đít nhưng do xe em có cản nên không sao , có điều cái cản nó bị móp chút xíu

bữa ở bùng binh Công trường dân chủ em đang quẹo vào LCT , có 2 thằng đi xe 2B nó từ lề đường trường học nó băng ngang đầu xe em làm em phải thắng gấp , thằng ngồi sau còn quay qua dòm em cười nữa chứ . xong vừa qua ngã tư LCT - TQT có bà kia chở con nhỏ từ lề trái chạy vô , em bóp kèn inh ỏi mà bả cứ chạy vô tư xém nữa té vô xe em . lạy trời bả không té chứ không ...

Hạng B2
26/7/11
290
22
28
11
Lò Gạch Cũ
Bữa em bị thằng 2b chạy lành chanh quệt vào đít xe ngã lăn quay.Có vẻ nó té trầy trụa cũng khá.Thấy có vài xe máy tấp lại chỗ nó.E đạp ga chạy cho nhanh để khỏi dính dáng đến nó mặc dù xe mình có thể bị trầy móp.Tùy trường hợp mà nên dừng lại hay ko.Đằng nào cũng ko phải lỗi của mình mà thấy nó chạy ko đàng hoàng.Dừng lại xem nó thế nào có thể mang vạ vào thân.Nếu là phụ nữ trẻ em hay người già thì tấp lại hỏi han họ cũng được.

Hạng C
28/2/12
893
2.035
93
HCM city
Từ khi chạy xe ở SG đến giờ cũng vài lần bị xe máy nổi hứng hỏi thăm sức khỏe nhưng chưa bao giờ đền được các chú ấy một cắc nào và cũng không hề có ý định đó luôn! Cứ thầm nghĩ không có điều gì nghiêm trọng xảy ra là hên rồi! Về nhà kiểm tra thiệt hại xảy ra xem có đáng phải đi BH hay không hay chờ từ từ vài phát nữa dồn lại làm luôn một lần cho tiện! Chạy xe ở SG thì cứ phải tập cho mình tâm lý như vậy cho nhẹ đầu đỡ phải lôi thôi phiền phức!

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
theo em bác nên làm ơn đi mà chúng ta đang sống trong một xứ sở có một rừng luật nhưng đa số là gì luật rừng
MisterNo nói:
Mới sáng sớm http://www.youtube.com/watch?v=zAL5Ywd_0XU kết quả là vỡ cản và trầy hông xeThiệt hại ko bao nhiêu, nhưng thái độ này em ghét lắm các bác ạEm sẽ làm đơn trình báo lên CA yêu cầu giải quyết Các bác có bao giờ gặp th này chưa  

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
em thì bực nhất mấy thằng mất dạy chạy 2b buổi tối,đầu thì k đội nón,xe thì k bật đèn.nó muốn vượt đầu mình lúc nào là vượt.mấy chị em phụ nữ cũng chạy,chạy bang bang muốn quẹo là quẹo,muốn thắng là thắng,chẳng màn tới đèn xi nhan hay liếc nhìn cái giương chiếu hậu 1 cái nữa.hôm bữa còn có con nhỏ kia chắc là sinh viên,chạy chiếc cuxi khoảng 9g mấy tối cũng chẳng thèm bật đèn pha luôn
có lần em đi đường cầu Nguyễn Tri Phương xuống q5 ngang ngã 4 với Trần Hưng Đạo thì có 1 nhóm chạy 2b ngược chiều(mà khúc đó rõ rành là 1 chiều),1 bầy cũng 4-5 chiếc nó chạy ngược chiều ngay đầu xe em.lúc đó có 1 thằng nhóc chạy xe đạp cũng huề theo,em thì cứ bò tới thôi.cuối cùng xe em đụng thằng đi xe đạp,nó kẹp bên mép phải cản xe em,nó giựt giựt thì hết dính.em thì có thấy gì đâu,nó còn liếc liếc em,hoá ra thằng bạn ngồi ghế phụ nói là bánh sau xe đạp nó bị móp.
em chạy về xem thì trầy cản trước và gẫy chốt bắt cái đèn gầm.cũng ức lắm,1 lũ chạy ngược chiều k,muốn chạy sao thì chạy

Hạng C
16/9/12
708
3
0
Ha Sonata nói:
Em nói thật: Mỗi khi bị xe quẹt rồi bỏ chạy, em tự ngẫm "số mình hôm nay ra đường bị TNGT, nếu không bị quệt như vầy thì có thể sẽ là tai nạn nghiêm trong. Hên quá!" vậy là em báo BH giải quyết bồi thường. Than thản.
Ô.già sợ trẻ trâu nên tự an ủi ^^

Hạng B2
9/8/11
274
330
63
chiều nay em mới bị, đang chờ đèn xanh nghe cái cạch thằng xe máy quẹt gương 1 cái rồi chạy mất dép, em thì còn ta với nồng nàn luôn, làm tâm trạng lúc đó đến nhà nó k vui sao ah :(

Hạng B2
4/10/13
105
1
0
nobboo nói:
chiều nay em mới bị, đang chờ đèn xanh nghe cái cạch thằng xe máy quẹt gương 1 cái rồi chạy mất dép, em thì còn ta với nồng nàn luôn, làm tâm trạng lúc đó đến nhà nó k vui sao ah :(
chia buồn với bác, bia vào ngủ giấc cho ngon bác ơi:D

Hạng B2
9/8/11
274
330
63
duy2013 nói:
nobboo nói:
chia buồn với bác, bia vào ngủ giấc cho ngon bác ơi:D
cám ơn bác. em mới lái, gặp tình huống vậy cũng hơi mất tinh thần, + tự tin tý, chắc phải vài lần mới quen =))