Hỏi/Đáp Kỹ Thuật lắp điều hòa nhiệt độ

Tập Lái
11/8/05
17
0
0
Tôi có ý định tự lắp máy điều hòa nhiệt độ vào xe VW vento mà không biết hệ thống máy điều hòa bao gồm những gì?
Vì tôi sẽ mua đồ cũ nên phải lưu ý gì?
Bạn nào có kiến thức về việc này cho mình ý kiến với!
Chân thành cám ơn.;)

Hạng C
15/6/04
821
12
0
RE: lắp điều hòa nhiệt độ

Trời ![&:] đến bó tay với bác luôn. Nếu ko thạo thì thôi đừng làm, mang xe ra cho thợ nó làm, kẻo tiền mất tật mang đó bác ơi

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Bác ở VN hay ở nước ngoài?
Nếu ở VN thì cứ đưa ra thợ là xong, kể cả Lada UAZ Volga đều chơi được !!!
Nếu ở nước ngoài thì khó đấy, vì phải tìm đúng loại phụ tùng: bơm, quạt ... hoặc tương đương, mà nhất là xe châu Âu thì đồ ở VN không có, phải chế sang. Ngày xưa tôi mua 1 bộ cho Isuzu, lấy toàn bộ đồ lắp cho xe Mekong là được.

Tập Lái
11/8/05
17
0
0

Mình thích tự sửa xe là chính, mặt khác mua đồ cũ ở Đức rất rẻ nhưng công sửa lại rất
đắt nên mới có ý định này.

Tập Lái
11/8/05
17
0
0

Có phải là những đồ này không?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Cứ quà cáp chu đáo cho BS Automatic , bác Phong sẽ được chỉ dẫn chu đáo tới từng mối nối , nghề của chả đó ! , Chế tạo , Thửa những chi tiết còn thiếu chỉ là chuyện nhỏ , ở Đức mà thiếu đồ , ở VN sẽ cung cấp cho Bác ! :D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Nếu bác mua được tất cả các phụ kiện cũ của 1 cái xe giống hệt như xe bác thì em còn hy vọng chỉ dẫn cho bác làm được, chứ còn phải chế thì.......[&:]!
Em không muốn dắt bác vào đường KHỔ tí nào cả bác Phong ạ, công việc không đơn giản tí nào đâu, riêng thao tác uốn, lả, cắt ống chẳng hạn thì đã phải hướng dẫn bác mất cả ngày rồi....[&:] Hơn nữa, việc "chế" đồ còn phải đòi hỏi việc tính toán công suất, chọn dàn nóng lạnh và máy nén cho phù hợp. Nếu không biết tính toán theo sách vở thì cũng phải đòi hỏi kinh nghiệm để lựa chọn cho "tương đối" thì mới có hiệu quả...! Ngoài ra, còn phải biết câu điện đóm, lắp đặt đường ống sao cho hợp lý, phải có cả cái đèn hàn gió đá và vài đầu béc để cắt sắt chế bát treo,máy hàn điện để hàn đồ gá, bộ đồng hồ charge Gas, bộ đồ nghề cắt lả ống, máy bấm đầu ống.... kế bên người thì mới làm được bác ạ...!
Máy lạnh ô tô phần nào còn phức tạp hơn cả cái tủ lạnh gia dụng nữa bác ạ, mà bác đã bao giỡ nghĩ là sẽ tự lắp lấy 1 cái tủ lạnh để "tự dùng" chưa ?:D

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

em thây VENTO có xe lắp AC ,có xe không có.Nếu bác mua đúng đồ của VENTO thì chắc không khó lắm đâu:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Ven to vốn có Máy ĐH nhiệt độ , đồ cũ mua lại để ráp cũng có bán , chỉ có điều ráp cho nó chạy ngon lành mới khó ! Làm kín chất lỏng đã khó , kín hơi còn khó hơn ! Nhất là tự làm và không có dụng cụ chuyên môn .

Tập Lái
11/8/05
17
0
0

Mình sẽ mua đồ original cho xe đó