Hạng B2
31/8/11
402
169
43
ho chi minh
Gửi các bác,
nhờ các bác tư vấn giúp em với, e mới lấy Ford everest 2010 AT máy dầu và muốn lắp hệ thống chạy bằng Gas
e không có kinh nghiệm về việc này, bác nào có thể giúp em về kỹ thuật, địa điễm, thời gian lắp đặt được không?
cám ơn các bác nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/8/09
1.136
4
38
11
dinhgianinh nói:
Gửi các bác,
nhờ các bác tư vấn giúp em với, e mới lấy Ford everest 2010 AT máy dầu và muốn lắp hệ thống chạy bằng Gas
e không có kinh nghiệm về việc này, bác nào có thể giúp em về kỹ thuật, địa điễm, thời gian lắp đặt được không?
cám ơn các bác nhiều

gas va diesel 2 cấu tạo hệ thống đốt trong hoàn toàn khác nhau,
làm sao pác chuyển dược,
ai huớng dẫn pác thì pác hỏi lại xem

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Sao em thấy ở dưới VT mấy xe taxi vẫn chạy Gas mà ta. Hay là em nhầm?

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
chỉ xe chạy xăng mới chuyển đổi sang chạy ga được thôi, bác chủ hỏi lại coi ai chỉ mà kỳ zậy...

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Chắc bác chủ nghe không rõ ! Em thấy xe chạy gaz có xe của Petrolimex taxi (chạy xăng, Huyndai)
Chưa thấy xe Ford nào lắp thêm hệ thống chạy gaz nhỉ ?
Bác hỏi bác MINHHENG xong cho anh em biết nhé.

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
em qua campuchia và thái lan. hôm em đi xe camry thấy em này chạy bằng gas mà vẫn phi ầm ầm 150km/h . em hỏi bác tài thì bác ấy nói là hệ thống này mua của Thái mới dùng được vì nó sản xuất theo từng hãng xe giá gồm lắp đặt khoảng 1000 usd và gas của họ cũng là loại gas gì đó khác với gas dùng trong nhà bếp. em qua thái em lại đi con HIACE của toyota nó chạy từ cửa khẩu đến bangkoc 417 km hết 4 tiếng . họ cũng toàn chạy bằng gas hoàn toàn vì thấy trạm xăng nào cũng có trụ bơm gas . xe tải nhẹ , tải nặng cũng dùng gas . việt nam mình thì bơm gas ở đâu mà chạy chứ.còn thiết bị thì em nghĩ là cứ mua nước ngoài về cho chắc .