Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
À, nói thêm cho bác biết là BQT cũng do nhóm này vận động họ ứng cử lên đó bác. Và cư dân Lex đa số đang rất hài lòng với BQT chứ k có chửi BQT như bác ở ngoài hóng hớt rồi phán đâu.

haha, nghe sợ thật. :rolleyes:o_O:rolleyes:o_O
Đây là ngay thời điểm biểu tình này...,này thì "rất hài lòng"....Muốn tung clip nhóm của mợ làm ùm trong phòng họp ko? Này thì rất hài lòng... hài
Lexington - Novaland sắp có sổ.

Sau này cư dân nản quá, để nhóm các mợ làm gì làm... chả ai thèm nói nữa...chán rồi mợ ạ!

• Haha
Reactions: TQL117
Hạng C
11/3/16
935
1.282
93
33
ã tìm hiểu rồi biế
Cantavil, The Vista nữa anh... Loanh quanh 40 full nội thất.
Nghĩ tới cái căn hộ đang còn trên giấy dưới Làng ĐH chỗ Dĩ An, 2 năm sau nhận nhà hoàn thiện thô cũng 40, thấy nếu có tiền, mua đây cho sướng.
cantavil the vista cũng chục năm rồi bác.the vista nhớ coi căn 2pn gần 100m2 tới 4 tỷ 2 lận.ko phải 40 đâu ạ.lexington hình như xây gần đây hơn.cách đây 5 năm thôi bác,imperia cũng gần chục năm
ko phải tự dưng lexington nó mới xây gần đây nhưng lại rẻ = mấy thằng xây cách đây 10 năm.VÌ NÓ CHƯA CÓ SỔ.
Bác chủ thớt phải xác định nhu cầu của mình
1.ko quan tâm bán buôn đầu tư,xác định dùng để ở => lexington
2.quan tâm thanh khoản nhưng vẫn phải vị trí đó và tiện ích mới cũ ko quan trọng lắm chỉ yêu cầu rẻ => mấy dự án gần đó có từ 10 năm trc
3.quan tâm thanh khoản nhưng tiện ích phải ngon,mới,vị trí phải vùng đó => mấy dự án gần đó có sổ xây từ 5 năm trước nhưng mắc hơn
4.quan tâm thanh khoản nhưng tiện ích ngon,mới, giá rẻ => đi tới mấy dự án xa hơn.

Tập Lái
5/3/16
42
33
18
33
haha, nghe sợ thật. :rolleyes:o_O:rolleyes:o_O
Đây là ngay thời điểm biểu tình này...,này thì "rất hài lòng"....Muốn tung clip nhóm của mợ làm ùm trong phòng họp ko? Này thì rất hài lòng... hài
View attachment 2379710

Sau này cư dân nản quá, để nhóm các mợ làm gì làm... chả ai thèm nói nữa...chán rồi mợ ạ!
Mình là cư dan lex đây bạn, bạn ko phải là cư dân thì dung o đó mà chém gió nhé. Bạn qua nhìn ben masteri xem BQT tệ nhu the nào, đang lùm xùm kiện cáo nhau kia kìa

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Mình là cư dan lex đây bạn, bạn ko phải là cư dân thì dung o đó mà chém gió nhé. Bạn qua nhìn ben masteri xem BQT tệ nhu the nào, đang lùm xùm kiện cáo nhau kia kìa
đang nói về lexington bác àh, bác đá qua masteri làm gì?

Tập Lái
5/3/16
42
33
18
33
đang nói về lexington bác àh, bác đá qua masteri làm gì?
rồi ok luôn, có cần mình dẫn bạn den gặp những nguoi làm trong BQT và toàn the cư dân xem họ nói the nào ko? Hay bạn chỉ vin vào 1-2 con sâu đó roi bạn bảo là không ra gì, chừng nào bạn là người trực tiếp ở thì hãy nhận xét nhé. Tôi là cư dân ở đó đây

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
rồi ok luôn, có cần mình dẫn bạn den gặp những nguoi làm trong BQT và toàn the cư dân xem họ nói the nào ko? Hay bạn chỉ vin vào 1-2 con sâu đó roi bạn bảo là không ra gì, chừng nào bạn là người trực tiếp ở thì hãy nhận xét nhé. Tôi là cư dân ở đó đây
Chứ anh nghĩ tôi chưa từng là cư dân sở hữu ở lexington??

Như trong bài viết tôi ko đánh đồng tất cả mọi người cư dân lexington, tôi cũng ko chê trách BQT, tôi đặc biệt thícch cách làm của BQT lexington năm 2018 và 2019.

Tôi đang phê phán những cá nhân và nhóm luôn có ý định dựa vào đấu tranh đòi sổ để làm loạn, chửi bới BQT và có những hành động quá khích.

Còn về việc thuê luật sư và xử lý ôn hoà tôi rất welcome. Tôi đã bán lexington sau khi thấy nhóm đấu tranh đứng biểu tình chữi bới tại waterbay và sau buổi họp cư dân sau đó vài tuần! 1 cãnh hỗn loạn, và thiếu tôn trọng BQT ra mặt, trong khi ấy tiền tôi nguyên góp để thuê luật sư thì họ lấy để làm mấy cái tào lao vậy đó. Tôi thấy ko ỗn với những cư dân đó! :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/6/15
229
2.599
93
HCM
Đọc là thấy k biết mô tê gì mà tỏ ra nguy hiểm. Bạn cũng là cư dân Lex. Bạn hãy nói cho bác ấy biết cư dân Lex đang khen hay chê BQT vậy? Nói đa số nhé. Chứ 1500 căn mà bảo khen 100% thì BQT đó k phải người thường rồi.

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng B2
16/6/15
229
2.599
93
HCM
Chứ anh nghĩ tôi chưa từng là cư dân sở hữu ở lexington??

Như trong bài viết tôi ko đánh đồng tất cả mọi người cư dân lexington, tôi cũng ko chê trách BQT, tôi đặc biệt thícch cách làm của BQT lexington năm 2018 và 2019.

Tôi đang phê phán những cá nhân và nhóm luôn có ý định dựa vào đấu tranh đòi sổ để làm loạn, chửi bới BQT và có những hành động quá khích.

Còn về việc thuê luật sư và xử lý ôn hoà tôi rất welcome. Tôi đã bán lexington sau khi thấy nhóm đấu tranh đứng biểu tình chữi bới tại waterbay và sau buổi họp cư dân sau đó vài tuần! 1 cãnh hỗn loạn, và thiếu tôn trọng BQT ra mặt, trong khi ấy tiền tôi nguyên góp để thuê luật sư thì họ lấy để làm mấy cái tào lao vậy đó. Tôi thấy ko ỗn với những cư dân đó! :)
Bác cũng từng là cư dân Lex vậy bác có biết BQT Lex cũng treo băng rôn k vậy? Nếu bác k biết chứng tỏ những gì bác nói chỉ là nói khoát.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Bác cũng từng là cư dân Lex vậy bác có biết BQT Lex cũng treo băng rôn k vậy? Nếu bác k biết chứng tỏ những gì bác nói chỉ là nói khoát.
Tôi đã từng đi họp và đã từng nghe 1 chị phát biểu :" Tại sao chúng tôi là cư dân căng ban rôn mà BQT lại không làm gương, ko căng".

Chưa kể boom điện thoại cho chị ấy nửa đêm nữa! :)

Tôi và 1 vài cá nhân cũng đã lên tiếng là cùng dùng biện pháp ôn hoà, nhưng hình như nhóm các chị ko thích vậy, sau đó tôi và 1 vài anh chị đã bỏ về!

Sự thật thì mãi là sự thật! Các anh chị nghĩ các anh chị làm vậy là đúng, nhưng sau đó phần đông cư dân chả ai thích hành động vậy cả! :rolleyes:

2 năm rồi, cuối cùng được cái gì?

• Like
Reactions: DMG
Hạng B2
16/6/15
229
2.599
93
HCM
Tôi đã từng đi họp và đã từng nghe 1 chị phát biểu :" Tại sao chúng tôi là cư dân căng ban rôn mà BQT lại không làm gương, ko căng".

Chưa kể boom điện thoại cho chị ấy nửa đêm nữa! :)

Tôi và 1 vài cá nhân cũng đã lên tiếng là cùng dùng biện pháp ôn hoà, nhưng hình như nhóm các chị ko thích vậy, sau đó tôi và 1 vài anh chị đã bỏ về!

Sự thật thì mãi là sự thật! Các anh chị nghĩ các anh chị làm vậy là đúng, nhưng sau đó phần đông cư dân chả ai thích hành động vậy cả! :rolleyes:

2 năm rồi, cuối cùng được cái gì?
Bác nhai hoài mấy nội dung này k mệt hả?
Còn được gì hay k thì kệ chúng tôi. Bác chán thì bán Lex đi ở chỗ khác đi. Bán cho tôi này. Hoặc bán rồi thì thôi di. Việc gì bác hằn học miết vậy? Hay bán rồi mà tìm k dc chỗ nào giá tốt với vị trí ok như Lex nen quay ra hằn học với nhóm đấu tranh?

• Haha
  • Wow
Reactions: DMG and pzeloch