Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
mợ an tâm, số lượng dân đã từng hoặc đang ở Lexington cũng né nhóm mợ như né tà :D haha khổ!

Xã hội lúc nào cũng có người nhiệt huyết vậy thôi. Anh nói họ tốn công vô ích, cũng có thể đúng. Nhưng có những người họ có niềm tin cho đấu tranh nên như vậy, XH nhiều khi cần người như thế.

Tôi không có ở Lex, nhưng bên khối doanh nghiệp. Năm nay ở kỳ thu thập ý kiến DN đợt 2 sau Covid là nhiều DN quá chán nản, không đi góp ý nữa vì CP nghe góp ý từ đợt 1 cũng chưa có làm gì cả nhưng nhiều người vẫn đi vẫn phát biểu nhiệt huyết mặc dù tốn thời gian, tiền bạc.
Anh nào DN dạng có số có má, có đi VBF hàng năm chắc biết là VBF kỳ cuối năm nay bị dời 2 lần do Covid. Nhiều bên đại diện khối VBF viết kiến nghị cho CP mà như chửi tát nước vào mặt, bên VCCI tổ chức hội nghị không cho đứng phát biểu luôn. Tôi cười, hỏi họ sao không viết nhẹ nhàng để vớt vát được cái nào hay cái đó, họ nói là nói vậy nhẹ nhàng lắm rồi, cần phải nói nặng hơn nữa để mấy ông bên CP biết, tôi cười trừ nghĩ thôi người ta hăng hái như vậy mình có khuyên gì cũng như không thôi.

Hạng D
26/8/05
3.832
23.841
133
Xã hội lúc nào cũng có người nhiệt huyết vậy thôi. Anh nói họ tốn công vô ích, cũng có thể đúng. Nhưng có những người họ có niềm tin cho đấu tranh nên như vậy, XH nhiều khi cần người như thế.

Tôi không có ở Lex, nhưng bên khối doanh nghiệp. Năm nay ở kỳ thu thập ý kiến DN đợt 2 sau Covid là nhiều DN quá chán nản, không đi góp ý nữa vì CP nghe góp ý từ đợt 1 cũng chưa có làm gì cả nhưng nhiều người vẫn đi vẫn phát biểu nhiệt huyết mặc dù tốn thời gian, tiền bạc.
Anh nào DN dạng có số có má, có đi VBF hàng năm chắc biết là VBF kỳ cuối năm nay bị dời 2 lần do Covid. Nhiều bên đại diện khối VBF viết kiến nghị cho CP mà như chửi tát nước vào mặt, bên VCCI tổ chức hội nghị không cho đứng phát biểu luôn. Tôi cười, hỏi họ sao không viết nhẹ nhàng để vớt vát được cái nào hay cái đó, họ nói là nói vậy nhẹ nhàng lắm rồi, cần phải nói nặng hơn nữa để mấy ông bên CP biết, tôi cười trừ nghĩ thôi người ta hăng hái như vậy mình có khuyên gì cũng như không thôi.
Anh đấu tranh đòi 1 thứ, mà a thừa biết thằng đang bị anh đòi, cũng đang xất bất xang bang đòi cho anh thứ anh đang đòi, và thằng đang kg chịu cấp thứ anh đang đòi kg phải là thằng anh đang đòi, thì có tác dụng gì kg? :D
Căng bandroll để tạo áp lực với CP! Mình thích cách suy nghĩ táo bạo này.
Anh dùng từ nhiệt huyết thoải mái quá!
Đấu tranh phải xác định đúng mục tiêu, đúng đối tượng và khả thi chứ.

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Nếu không có sổ thì nhà em cản không cho mua. Mà giờ 50/50 thế này, nếu em quyết mua, sau này không ra sổ được thì em khó bề yên ổn với người nhà. Em vào khu này cảm giác rất thích so với giá tiền. Em qua chung cư Bộ Công An, gần chợ rất tiện nhưng nội khu thì không bằng mà giá có vẻ gần tương đương.
Em nói bác nè, bác @manchestervn mà đã ở thì bác cứ mua cho em :) sổ là chuyện nhỏ, quan trọng là chất lượng sống :)

Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Chứ anh nghĩ tôi chưa từng là cư dân sở hữu ở lexington??

Như trong bài viết tôi ko đánh đồng tất cả mọi người cư dân lexington, tôi cũng ko chê trách BQT, tôi đặc biệt thícch cách làm của BQT lexington năm 2018 và 2019.

Tôi đang phê phán những cá nhân và nhóm luôn có ý định dựa vào đấu tranh đòi sổ để làm loạn, chửi bới BQT và có những hành động quá khích.

Còn về việc thuê luật sư và xử lý ôn hoà tôi rất welcome. Tôi đã bán lexington sau khi thấy nhóm đấu tranh đứng biểu tình chữi bới tại waterbay và sau buổi họp cư dân sau đó vài tuần! 1 cãnh hỗn loạn, và thiếu tôn trọng BQT ra mặt, trong khi ấy tiền tôi nguyên góp để thuê luật sư thì họ lấy để làm mấy cái tào lao vậy đó. Tôi thấy ko ỗn với những cư dân đó! :)
Thôi, cùng chung dưới một mái nhà, bình tĩnh nào các bác... trách nhau thì giải quyết được vấn đề gì... :)

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng B2
29/4/15
303
1.780
103
36
Nếu lăn tăn Lexington, sao không sang Imperia, Cantavil, The Vista?
Bác này nói hay nè, sao ko mua imperia, cantavil, Thao dien pearl hay vista verde giá okie? Mà lao đầu vô lex? Người đặt câu hỏi này em thấy ko được logic. Lex phân khúc sp nó khác imperia hay vista. Bác chỉ cố gắng hết sức được 2.2 tỷ mà bác muốn co một chỗ ở cho nó đang quàng thì bác mua Imperia, cantavil hay vista hay Thaodien pearl được ko? Giá tiền này bác vẫn mua lex căn 1pn được, các bác đang so sánh trên /m2 mà ko so sánh trên tổng thành sản phẩm.... Thế bác ko nghĩ những người ở lex họ ko biết giá của Imperia hay vista...??? :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/8/05
3.832
23.841
133
Bác này nói hay nè, sao ko mua imperia, cantavil, Thao dien pearl hay vista verde giá okie? Mà lao đầu vô lex? Người đặt câu hỏi này em thấy ko được logic. Lex phân khúc sp nó khác imperia hay vista. Bác chỉ cố gắng hết sức được 2.2 tỷ mà bác muốn co một chỗ ở cho nó đang quàng thì bác mua Imperia, cantavil hay vista hay Thaodien pearl được ko? Giá tiền này bác vẫn mua lex căn 1pn được, các bác đang so sánh trên /m2 mà ko so sánh trên tổng thành sản phẩm.... Thế bác ko nghĩ những người ở lex họ ko biết giá của Imperia hay vista...??? :)
Cám ơn bạn đã chỉ cho mình thấy mình sai.