Hạng C
3/10/15
533
769
93
Sun Aveneu có chưa anh ? Bữa nghe anh mạnh miệng lắm. Còn trích dẫn quy định nghiệm thu hết hiệu lực. Bó tay.

Chúc mừng bà con Lexington, chắc phải đợi tp TD xong hết và nghị định mới có hiệu lực thì mới bắt đầu tiến hành cấp sổ. Dự là quý 4/2021.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Sun Aveneu có chưa anh ? Bữa nghe anh mạnh miệng lắm. Còn trích dẫn quy định nghiệm thu hết hiệu lực. Bó tay.
ủa, Lexington có sổ hồng rồi hả anh? o_O ai có chụp lên xem thử! Mình chúc mừng theo các giấy tờ hứa hẹn, chứ hình như mấy anh hơi nhầm lẫn chữ "sắp" và "có" hỉ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/3/12
343
2.413
94
Ờ, trừ khi bác nào có xe ô tô gia đình riêng + tài xế riêng đưa đón gia đình hàng ngày qua ngã 4 giao với ĐVC thì nên mua... mà việc gì phải khổ vậy... mua Lex ko bị ngược đường, đi MCT vô TP thì cũng ko tranh giành gì với Cont hoặc đi cầu SG cũng ko cont... :)

Thế giờ em hỏi bác, cầm 2.6 tỷ mua 1pn vị trí và tiện ích như Lex thì mua được không??? Bác trả lời được thì Lex sẽ không có giá 2.6 2.7 tỷ 1pn... đơn giản vậy thôi :)
Vị trí The Sun với Lex theo mình thì cũng same same. Ko thèn nào ăn đc thèn nào

Lex lợi hơn ở chỗ gần đám Estella, Cantavil hưởng ké mấy cái Mall bự bư như Big C, Mega Martket bên đó
Còn The Sun thì sát vách cái dự án Water Bay, view sông này nọ... Sau này nếu WaterBay lên thì hưởng sái đc nhìu thứ. Mà nghe đồn Nova bán luôn cái Water Bay cho tập đoàn khác rồi, ko biết tương lai khu đó ra sao

Tập Lái
11/12/20
21
42
13
@Thỏ Con 18
Chúc mừng mợ chủ đã mua được Lex trước ngưỡng quan trọng. Lex đã chính thức được sở ký công văn đủ điều kiện cấp sổ hồng vào ngày cuối cùng của năm 2020. Cộng đồng cư dân Lex chào đón năm mới 2021 cùng món quà thật nhiều ý nghĩa. Nhất là các bác lớn tuổi, họ đã trút được gánh nặng lo lắng bao năm qua. Chúc mừng cho cả chính em. Cả đời tích cóp mới mua được căn hộ tầm trung mà em mừng như sở hữu căn hộ ngàn sao các bác ạ. Giờ có sổ vui quá, vui quá. :).
Dạ, em vui lắm luôn đó mợ, kỳ này ghi điểm với ck rồi. Vậy là em lãi ngay khi mua xong rồi đúng không các bác? Năm nay nhà em ăn Tết lớn rồi. :)

Hạng C
11/10/17
907
9.233
93
Vị trí The Sun với Lex theo mình thì cũng same same. Ko thèn nào ăn đc thèn nào

Lex lợi hơn ở chỗ gần đám Estella, Cantavil hưởng ké mấy cái Mall bự bư như Big C, Mega Martket bên đó
Còn The Sun thì sát vách cái dự án Water Bay, view sông này nọ... Sau này nếu WaterBay lên thì hưởng sái đc nhìu thứ. Mà nghe đồn Nova bán luôn cái Water Bay cho tập đoàn khác rồi, ko biết tương lai khu đó ra sao
UBND TP.HCM quyết định chấm dứt việc giao hơn 30 ha tại phường Bình Khánh, quận 2 cho Công ty Thế kỷ 21 xây chung cư mà giao khu đất này cho Trung tâm Phát triển quỹ đất bán đấu giá.
Giao hơn 30 ha đất quận 2 bán đấu giá theo kết luận thanh tra | Pháp luật | PLO

Hạng B2
16/6/15
229
2.595
93
HCM
ủa, Lexington có sổ hồng rồi hả anh? o_O ai có chụp lên xem thử! Mình chúc mừng theo các giấy tờ hứa hẹn, chứ hình như mấy anh hơi nhầm lẫn chữ "sắp" và "có" hỉ?
Bác sao khó tánh quá hà. Tụi em nhận được cv chính thức chấp nhận cấp sổ cho Lex của sở TNMT rồi đó bác. Có được cv này thì ytâm chờ đợi thôi. Làm sh mà bác làm như đi mua bó rau, khi nào có sh e chụp hình up bác xem nhé.

Tập Lái
11/12/20
21
42
13
Bác sao khó tánh quá hà. Tụi em nhận được cv chính thức chấp nhận cấp sổ cho Lex của sở TNMT rồi đó bác. Có được cv này thì ytâm chờ đợi thôi. Làm sh mà bác làm như đi mua bó rau, khi nào có sh e chụp hình up bác xem nhé.
Em vừa thấy có chị post công văn của sở TNMT lên gr cư dân. Vậy là 100% có sổ rồi mợ. Vui quá ạ.

• Like
Reactions: cuncon2012
Hạng B2
16/6/15
229
2.595
93
HCM
Em vừa thấy có chị post công văn của sở TNMT lên gr cư dân. Vậy là 100% có sổ rồi mợ. Vui quá ạ.
Chúc mừng mợ lần nữa nhé. Đã qđ xuống tay nhanh chóng. Ngta mua xong trăn trở 4-5năm, mợ vừa mua xong cái nhận được tin vui ngay. Người có số hưởng mà.;););)

• Like
Reactions: Thỏ Con 18
Tập Lái
22/6/18
3
4
3
35
Theo dõi topic thấy ông pzeloch này nhiều chuyện thật, người ta mua nhà đòi sổ thì là quyền lợi của người ta, có ảnh hưởng tới miếng cơm nhà ông ko mà ông vào phân tích này nọ kia. Bỏ mấy tỷ bạc chứ có phải vài triệu đồng đâu?. Có đòi, có kiện nên Novaland mới chịu xuống nước giảm 50% phí quản lý của toàn bộ dân Lex cho tới khi nhận sổ, còn việc đó có tác động tới bên trên để ra sổ ko thì tôi ko phán. Còn lại toàn dìm hàng Lex. Chi vậy? Ông có dìm thì chủ topic cũng đã mua rồi.
Anyway, chúc mừng chủ thớt có lựa chọn sáng suốt nhé.

• Like
Reactions: cuncon2012
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Theo dõi topic thấy ông pzeloch này nhiều chuyện thật, người ta mua nhà đòi sổ thì là quyền lợi của người ta, có ảnh hưởng tới miếng cơm nhà ông ko mà ông vào phân tích này nọ kia. Bỏ mấy tỷ bạc chứ có phải vài triệu đồng đâu?. Có đòi, có kiện nên Novaland mới chịu xuống nước giảm 50% phí quản lý của toàn bộ dân Lex cho tới khi nhận sổ, còn việc đó có tác động tới bên trên để ra sổ ko thì tôi ko phán. Còn lại toàn dìm hàng Lex. Chi vậy? Ông có dìm thì chủ topic cũng đã mua rồi.
Anyway, chúc mừng chủ thớt có lựa chọn sáng suốt nhé.
Bác lại nhét chữ vào mồm mình rồi.
Việc giành quyền lợi là đúng, mình ko phản đối. Nhưng việc mang con nít phơi nắng cầm băng rôn, mặc áo biểu tình chữi thề chữi tục trước mặt tụi nhỏ thì được coi là văn hoá hay ko? Chưa kể còn treo biển đỏ tùm lum trên căn hộ. Nhìn chả khác gì cái nhà tập thể ngoài ấy cả!!

Thời buổi nào rồi, ko phải hành xử bổ bả là được việc đâu! Còn việc gà gáy vì trời sáng hay trời sáng do gà gáy thì mình ko ý kiến nhé, người hiểu chuyện thì biết. Mình phân tích mặt lợi và hại, chưa từng quote 1 cái còm nào của chủ thớt để mua ở chỗ này hay chỗ kia bác nhé.

Còn dìm lexington thì dìm gì đâu bác, sự thật là trong trục Mai Chí Thọ và Xa lộ HN thì thằng Lexington là thằng level thấp thứ 2 chì sau thằng Centana. Nhưng vài bác ở đây dùng từ "sắp" có sổ rồi nói nó cạnh tranh với masteri, rồi vị trí đắc địa thuận tiện đi vào Q1 bla bla thì thiệt là.... Mình tranh luận rõ ràng, có sao nói vậy ko dìm gì nhé.

Còn nhiều chuyện thì ở đây ai chả chém gió, bác cũng vậy thôi :)