Tập Lái
22/6/18
3
4
3
35
Bác lại nhét chữ vào mồm mình rồi.
Việc giành quyền lợi là đúng, mình ko phản đối. Nhưng việc mang con nít phơi nắng cầm băng rôn, mặc áo biểu tình chữi thề chữi tục trước mặt tụi nhỏ thì được coi là văn hoá hay ko? Chưa kể còn treo biển đỏ tùm lum trên căn hộ. Nhìn chả khác gì cái nhà tập thể ngoài ấy cả!!

Thời buổi nào rồi, ko phải hành xử bổ bả là được việc đâu! Còn việc gà gáy vì trời sáng hay trời sáng do gà gáy thì mình ko ý kiến nhé, người hiểu chuyện thì biết. Mình phân tích mặt lợi và hại, chưa từng quote 1 cái còm nào của chủ thớt để mua ở chỗ này hay chỗ kia bác nhé.

Còn dìm lexington thì dìm gì đâu bác, sự thật là trong trục Mai Chí Thọ và Xa lộ HN thì thằng Lexington là thằng level thấp thứ 2 chì sau thằng Centana. Nhưng vài bác ở đây dùng từ "sắp" có sổ rồi nói nó cạnh tranh với masteri, rồi vị trí đắc địa thuận tiện đi vào Q1 bla bla thì thiệt là.... Mình tranh luận rõ ràng, có sao nói vậy ko dìm gì nhé.

Còn nhiều chuyện thì ở đây ai chả chém gió, bác cũng vậy thôi :)
Ah bác nhầm rồi, trình độ nhiều chuyện và chém gió thì tôi còn phải gọi bác bằng cụ, tôi xin nhận thua khoản này, cứ nhìn số lượng comments và tranh luận của bác với các mem khác thì biết.
Việc bọn nhỏ ra đứng nắng với bố mẹ biểu tình thì bác và tôi đều ko quản được, đó cũng có thể là 1 cách bố mẹ dạy cho bọn trẻ về quyền và nghĩa vụ trong cuộc sống sau này, tùy cách hiểu và tiếp nhận của từng gia đình (việc văng tục trước mặt bọn trẻ tôi ko biết nên ko bàn)
Tôi đồng ý với bác về việc ko thể so sánh Lex vs Mas về cả vị trí lẫn giá trị mang lại. Tuy nhiên Lex ko quá tệ ở mức chung cư 3* như bác nói. Dù sao thì bác cũng từng kiếm lời ở Lex cho nên ko yêu thì cũng đừng nói lời cay đắng. Thế nhé

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Ah bác nhầm rồi, trình độ nhiều chuyện và chém gió thì tôi còn phải gọi bác bằng cụ, tôi xin nhận thua khoản này, cứ nhìn số lượng comments và tranh luận của bác với các mem khác thì biết.
Việc bọn nhỏ ra đứng nắng với bố mẹ biểu tình thì bác và tôi đều ko quản được, đó cũng có thể là 1 cách bố mẹ dạy cho bọn trẻ về quyền và nghĩa vụ trong cuộc sống sau này, tùy cách hiểu và tiếp nhận của từng gia đình (việc văng tục trước mặt bọn trẻ tôi ko biết nên ko bàn)
Tôi đồng ý với bác về việc ko thể so sánh Lex vs Mas về cả vị trí lẫn giá trị mang lại. Tuy nhiên Lex ko quá tệ ở mức chung cư 3* như bác nói. Dù sao thì bác cũng từng kiếm lời ở Lex cho nên ko yêu thì cũng đừng nói lời cay đắng. Thế nhé
Bác thích lời nói dối ngọt ngào hay lời thật lòng chua chát???

Cứ phải giấu nhẹm những cái ko tốt và tâng bóc lên mây xanh để được gì bác? :rolleyes: Không phải tự nhiên lexington thuộc phân khúc giá rẻ nhất ở các vị trí cùng cấp. Người mua hay tìm hiểu có quyền được thấy mặt trái của vấn đề bác àh!

Hạng B2
16/6/15
229
2.595
93
HCM
Bác tranh luận làm gì cho mệt. Vẫn cứ điệp khúc đem con nít ra phơi nắng, văng tục, chửi thề... bác ấy bịa chuyện giỏi thật đấy. Chả có ai văng tục chửi thề cả. Còn mấy đứa nhỏ, tụi nó thấy brôn màu sắc xanh đỏ nó thích nó xin cầm thôi. Ba mẹ nó cho cầm cùng với mấy cô chú cho vui thôi. Chả có gì to tát cả. Dù gì Lex cũng đã có kq tốt đẹp, bác bỏ qua hết mấy lời xàm xí đi. Chuẩn bị tinh thần nộp hs làm sổ thôi nè.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: pzeloch
Hạng B2
16/6/15
229
2.595
93
HCM
Bác @pzeloch đừng có cười haha nữa. Nói bà con xóm the Sun yêu cầu Nova nhanh chóng làm thủ tục cấp sổ và giảm phí quản lý cho The Sun đi. Mà có khi ng như bác giàu rồi nên cũng chả cần sổ hay mấy đồng phí quản lý còm đâu nhỉ? Chứ như em, nghèo kiết xác nên có sổ vui như hội. Và được giảm 50% phí quản lý tới khi ra được sổ nữa, xóm nghèo Lex vui quá trời.

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Bác @pzeloch đừng có cười haha nữa. Nói bà con xóm the Sun yêu cầu Nova nhanh chóng làm thủ tục cấp sổ và giảm phí quản lý cho The Sun đi. Mà có khi ng như bác giàu rồi nên cũng chả cần sổ hay mấy đồng phí quản lý còm đâu nhỉ? Chứ như em, nghèo kiết xác nên có sổ vui như hội. Và được giảm 50% phí quản lý tới khi ra được sổ nữa, xóm nghèo Lex vui quá trời.
Căn hộ đầu tiên mình mua đợi 5 năm có sổ, đất thì 10 năm.

Nên mấy vấn đề này mình ko quan trọng mợ àh. Phí quản lý mình xài mình đóng, có bớt thì mình cũng chả vui vẻ gì, giống như ăn tô phở 40k mà người ta để dính tóc giảm 20k thì mình cũng tip thêm 20k thôi. Mình xài dịch vụ thì mình trả, đó ko phải là điều mình lấy làm niềm vui.

Mợ có sổ thì tốt cho mợ, nhưng nó ko thay đổi quá nhiều cuộc sống của mọi người đâu mợ.

Hạng C
3/10/15
533
769
93
Thời nào rồi mà "ngoài ấy" với chả "trông này". Anh là "người Nam nói giọng Bắc" hay là "người Bắc nói giọng Nam" ?

Bác lại nhét chữ vào mồm mình rồi.
Việc giành quyền lợi là đúng, mình ko phản đối. Nhưng việc mang con nít phơi nắng cầm băng rôn, mặc áo biểu tình chữi thề chữi tục trước mặt tụi nhỏ thì được coi là văn hoá hay ko? Chưa kể còn treo biển đỏ tùm lum trên căn hộ. Nhìn chả khác gì cái nhà tập thể ngoài ấy cả!!

Thời buổi nào rồi, ko phải hành xử bổ bả là được việc đâu! Còn việc gà gáy vì trời sáng hay trời sáng do gà gáy thì mình ko ý kiến nhé, người hiểu chuyện thì biết. Mình phân tích mặt lợi và hại, chưa từng quote 1 cái còm nào của chủ thớt để mua ở chỗ này hay chỗ kia bác nhé.

Còn dìm lexington thì dìm gì đâu bác, sự thật là trong trục Mai Chí Thọ và Xa lộ HN thì thằng Lexington là thằng level thấp thứ 2 chì sau thằng Centana. Nhưng vài bác ở đây dùng từ "sắp" có sổ rồi nói nó cạnh tranh với masteri, rồi vị trí đắc địa thuận tiện đi vào Q1 bla bla thì thiệt là.... Mình tranh luận rõ ràng, có sao nói vậy ko dìm gì nhé.

Còn nhiều chuyện thì ở đây ai chả chém gió, bác cũng vậy thôi :)

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Em nghe đồn Lexington sắp được sở TNMT ký công văn chấp thuận cấp sổ hồng cho Lex. Em đi làm quận 3 nên vị trí của Lexington em thấy quá ổn so với nhu cầu của em. Em tính mua 1 căn 2pn. Hỏi sale báo giá 3.3 - 3.5 tỷ tùy view. Các bác có thể cho em tham khảo vài nhận định được không? Tin đồn kia bao nhiêu phần trăm là đúng? Thấy dự án nào của Nova cũng lùm xùm nên hơi lo. Nhưng vừa rồi Tropic Garden có sổ nên hi vọng Lexington cũng được thì mới an tâm mua.
Chị bạn gửi bán căn có sổ Central Garden 328 Võ Văn Kiệt, P. Cô Giang, Quận 1
bác làm Q.3 chắc phù hợp nhu cầu bác.
Diện tích: 87m2, số căn hộ: 7.7 tầng 7
2 phòng ngủ, 2 wc
Tầng thương mại bên dưới là chợ Nga nổi tiếng Q.1
Pháp lý: sổ hồng
Giá: 3.5 tỷ(40tr/m) còn TL

Attachments

Hạng D
26/8/05
3.832
23.821
133
Chị bạn gửi bán căn có sổ Central Garden 328 Võ Văn Kiệt, P. Cô Giang, Quận 1
bác làm Q.3 chắc phù hợp nhu cầu bác.
Diện tích: 87m2, số căn hộ: 7.7 tầng 7
2 phòng ngủ, 2 wc
Tầng thương mại bên dưới là chợ Nga nổi tiếng Q.1
Pháp lý: sổ hồng
Giá: 3.5 tỷ(40tr/m) còn TL
Cũng éo le nhỉ! Ngay Phường Cô Giang, Q1, trung tâm của các trung tâm, đơn giá chỉ xấp xỉ căn hộ chưa xây tận Làng Đại học, Dĩ An, Binh Dương!

• Like
Reactions: lstranquang