Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
Cũng éo le nhỉ! Ngay Phường Cô Giang, Q1, trung tâm của các trung tâm, đơn giá chỉ xấp xỉ căn hộ chưa xây tận Làng Đại học, Dĩ An, Binh Dương!
đúng rồi bác, dự án Picity ở Thạnh Xuân 13, Q.12 giá hiện nay 45tr/m mới mở bán. Giá hiện nay cao là do pháp lý dự án hiện nay rất khó, từ khi lập dự án- chấp thuận chủ trương-phê duyệt 1/500-cấp GPXD thường mất hơn 2 năm có khi hơn 3 năm.
dự án mới có GPXD hiện nay rất ít.

Hạng B2
1/10/20
360
305
63
Quận Phú Nhuận
dichvubds.com
View attachment 2405497View attachment 2405498
Pháp lý The Sun Avenue có vẻ ổn? Hi vọng sẽ sớm có sổ.
Công văn trấn an gửi đến quý thượng đế! tui có gửi văn bản đến sở TNMT xin cấp sổ hồng cho mấy thượng đế nhưng hiện chưa được chấp thuận, vậy khi nào có thông báo tui xin thông báo tiếp, thân mến.:D
Note: nó ko thèm nói lý do tại sao sở ko chấp thuận? còn nợ tiền sử dụng đất, xây sai phép.....v.v......? nếu chủ đầu tư đã hoàn thành tất cả nghĩa vụ thì tại sao ko chấp thuận cấp sổ cho quý thượng đế????

Hạng D
29/3/17
2.949
9.299
143
Công văn trấn an gửi đến quý thượng đế! tui có gửi văn bản đến sở TNMT xin cấp sổ hồng cho mấy thượng đế nhưng hiện chưa được chấp thuận, vậy khi nào có thông báo tui xin thông báo tiếp, thân mến.:D
Note: nó ko thèm nói lý do tại sao sở ko chấp thuận? còn nợ tiền sử dụng đất, xây sai phép.....v.v......? nếu chủ đầu tư đã hoàn thành tất cả nghĩa vụ thì tại sao ko chấp thuận cấp sổ cho quý thượng đế????
Cũng khó, giờ chuyển đổi qua hệ thống quản lý đất đai của tp Thủ Đức.
Rất nhiều nghị định được thông qua. Gỡ nhiều khúc mắc của cả chục dự án bị treo.

Nhưng đất của The Sun sạch hơn lexington. Nên ko quá lo.

Lexington còn biểu tình mấy năm mới được tờ giấy giống vậy mà!

Hạng D
19/3/17
1.372
4.027
113
Mình cũng không rõ pháp lý có vấn đề gì, nhưng mình nghĩ Nova có lẻ cũng có thiện chí vì giảm 50% phí QL cho đến khi có sổ. Có lẻ Nova cũng muốn The Sun Avenue sớm có sổ vì sẽ làm tăng uy tín của Nova lên rất nhiều.

• Like
Reactions: lstranquang
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113

Ờ thì .....trong chuồng nhà mình

Mình lói cái léo rì mà chả được....

Con nào nghe được thì nghe, không nghe được thì cứ coi như nó điếc đi, con nào sủa lại thì mình lại điếc .... coi như chả nghe rì cũng dc....

:)

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
xắp có... có tiền mua nhà hông mà hỏi Xổ hoài vại?
tính nhổ mấy Rạ Lúa dưới đất để lên đời nhà tập thể chên Kao

mà chợt thấy Lúa có Xổ mà Nhà lại tuyền dái Cọc

thôi lại cắm Lúa xuống đất vậy

đúng là cái số nông dân mông chổng lên giời mà mặt cắm đất .... không sao bỏ đc

Hạng B2
16/6/15
229
2.595
93
HCM
Cũng khó, giờ chuyển đổi qua hệ thống quản lý đất đai của tp Thủ Đức.
Rất nhiều nghị định được thông qua. Gỡ nhiều khúc mắc của cả chục dự án bị treo.

Nhưng đất của The Sun sạch hơn lexington. Nên ko quá lo.

Lexington còn biểu tình mấy năm mới được tờ giấy giống vậy mà!
Lex sao giống tờ giấy trên dc bác??? Bác có đọc công văn của Sở TNMT gửi cho Lex chưa vậy?
Lex đang rần rần cbi hồ sơ nộp cấp sổ, còn the Sun vẫn chưa được chấp thuận mà bảo giống và sạch hơn Lex nữa chứ. Hí hí...

Nhưng mà e cũng xin chúc mừng bà con xóm The Sun dc giảm phí 50% như Lex. Vì giảm cho Lex mà nơi khác k giảm thì lại mệt. Vậy nên các nơi khác cảm ơn Lex đi nhen.

Tối qua, Nova họp với cư dân Lex để hướng dẫn cư dân hoàn thiện thủ tục hồ sơ cho đúng, mấy cái này rắc rối thật đấy. Em chóng cả mẹt. Họ nói sau khi nộp hs xong khoảng 6-8 tháng mới có sổ lận đó.

The Sun ráng chờ đi nhé. Trước sau gì cũng có, có thể qua năm 2022 là có thôi. Giờ vui với Lex trước đi. Chê hoài làm gì?

Giá Lex đã tăng 3-400tr/ căn. Trước đây căn 73m2 chỉ tầm 3.1 - 3.2ty. Giờ căn diện tích này giao dịch từ 3.62 rồi.

Chúc mừng mợ chủ post mua dc căn 82m2 giá 3.6ty.