Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/4/09
372
53
28
E thì nghĩ việc giao dịch đặt cọc với người mua cũ, và việc mua bán nhà của Bác chủ là 2 giao dịch khác nhau...
Vậy ngoài cái hợp đồng công chứng, bác có ký hợp đồng dân sự riêng lẻ không?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
hope nói:
vankhanhktpn nói:
Em nộp bên đăng bộ ,nó bảo phải vẽ lại bản vẽ hiện trạng..., chỉ qua chỗ ô kế bên làm hợp đồng đo đạc+ vẽ ,hẹn 1 tháng mới có BV ,chán thế.
Nghe đâu bà kia bồi thường cho nó 150 chai ( nó cọc 100 chai)

Bác muốn có BV nhanh thì cứ hỏi thẳng thằng đo vẽ, 3-7 ngày, giá bèo.
Bà chủ cũ này keo quá, bồi thường thế nó quậy là phải, thường ít nhất là gấp đôi.
Tức là bà ấy mất thêm 150 chai đó bác. Thằng kia nó ghi phạt gấp 3 cọc nhưng thỏa thuận cuối cùng là vậy

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Mình thực hiện đúng trình tự pháp lý nêu gặp trở ngại thì chỉ mất thời gian và bực mình thôi chứ khó mà mất tiền.
Đền cọc rồi là êm! Không có lý do gì để quậy bác Khánh nữa! Nhậu đê anh ơi :D

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản
hope nói:
vankhanhktpn nói:
Em nộp bên đăng bộ ,nó bảo phải vẽ lại bản vẽ hiện trạng..., chỉ qua chỗ ô kế bên làm hợp đồng đo đạc+ vẽ ,hẹn 1 tháng mới có BV ,chán thế.

Bà chủ cũ này keo quá, bồi thường thế nó quậy là phải, thường ít nhất là gấp đôi.
Sis Hope chỉ em cách quậy với! Em lành quá ra làm toàn bị bắt nạt!

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
SUV7Seats nói:
Mình thực hiện đúng trình tự pháp lý nêu gặp trở ngại thì chỉ mất thời gian và bực mình thôi chứ khó mà mất tiền.
Đền cọc rồi là êm! Không có lý do gì để quậy bác Khánh nữa! Nhậu đê anh ơi :D
Mới nghe ả nói thế , anh chưa gặp đối tác thứ 3 kia nên ko biết đã giải quyết xong chưa. Cầu mong cho thuận buồm xuôi gió. Mới ra quân bị trở ngại chán thế.
Lâu quá ko gặp ,Súp bận lo làm ăn nhớn quá nhe.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
CHUNLI nói:
E thì nghĩ việc giao dịch đặt cọc với người mua cũ, và việc mua bán nhà của Bác chủ là 2 giao dịch khác nhau...
Vậy ngoài cái hợp đồng công chứng, bác có ký hợp đồng dân sự riêng lẻ không?
Cũng phải có hợp đồng cọc + trình tự thanh tóan trước khi ra ký công chứng chứ bác? Nhưng nội dung cũng y như hợp đồng công chứng ,vì em ghi đúng giá mua để nộp thuế trước bạ đúng đủ cho NN.

Nghĩ lại vụ này nếu trục trặc mà ghi giá mua bán trong HD công chứng ko đúng thì mình ăn ngủ ko yên quá.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/4/09
372
53
28
VuSao95 nói:
- Theo những gì em trích dẫn trong comment trước thì em nghĩ bác chờ đăng bộ xong thì giao hết tiền là hợp lý nhất. Khi giao dịch em thường nhận nhà ngay khi công chứng xong.
- Còn cái vụ sổ đã ra tên mình rồi mà địa chính không cho lấy (bắt phải có người bán lên lấy cùng) là trường hợp của chính em khi mua đất tại xã Tân Phú Trung - Củ Chi

Vậy căn cứ pháp lý gì mà bắt người bán ra nhận sổ cùng người mua? Hay là cách làm nhũng nhiễu? Nếu có thì Bác cho AE tham khảo, chư trường hợp bán xong, chủ nhà đi định cư ở Mỹ, không lẽ chờ người ta về mới được nhận sổ?:p

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53
Em nghĩ có 1 cách hoá giải trường hợp trên là mua bán qua NH, tức là bên mua trả tiền cho NH, bên bán giao giấy tờ cho NH, NH chịu hoàn toàn trách nhiệm & rủi ro
cái này NH nó thu phí mấy chục chai mà yên tâm

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
misavn nói:
hope nói:
vankhanhktpn nói:

Sis Hope chỉ em cách quậy với! Em lành quá ra làm toàn bị bắt nạt!
Mợ là chỉ học cách trị thằng quậy thui chứ có đâu biết quậy mà chỉ cho bác, hehehe!

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
CHUNLI nói:
VuSao95 nói:
- Theo những gì em trích dẫn trong comment trước thì em nghĩ bác chờ đăng bộ xong thì giao hết tiền là hợp lý nhất. Khi giao dịch em thường nhận nhà ngay khi công chứng xong.
- Còn cái vụ sổ đã ra tên mình rồi mà địa chính không cho lấy (bắt phải có người bán lên lấy cùng) là trường hợp của chính em khi mua đất tại xã Tân Phú Trung - Củ Chi

Vậy căn cứ pháp lý gì mà bắt người bán ra nhận sổ cùng người mua? Hay là cách làm nhũng nhiễu? Nếu có thì Bác cho AE tham khảo, chư trường hợp bán xong, chủ nhà đi định cư ở Mỹ, không lẽ chờ người ta về mới được nhận sổ?:p
đăc điểm của cuchi la vậy đó

Status
Không mở trả lời sau này.