Hạng B2
2/7/17
222
220
48
35
Tôi tin rằng Vinfast sẽ thành công !!
Nếu chiến lược tiếp thị đúng đắn, chất lượng xe đảm bảo, mẫu mã sáng tạo, giá thành/hiệu năng vừa phải: Sẽ chiếm được thiện cảm của người tiêu dùng và từng bước xây dựng nên thương hiệu với thế giới.
Những điều Vinfast đang làm là phi thường thế nên các bác hãy bớt chê và ngồi đó chờ xem thế nào đã..

Tập Lái
29/7/17
20
33
13
44
Ủng hộ bác Vượng. Vingroup làm xe là muốn hướng đến đóng góp cho nên CN nước nhà, muốn lưu danh hậu thế chứ họ mà nhắm đến kiếm tiền thì ko dại lao vô ngành này. Nói chung là ủng hộ!

Hạng B2
10/11/15
164
145
43
43
Các Bác muốn đất nước phát triển thì làm ơn bớt chê bai đi. Bác vượng là người tiên phong làm những sản phẩm chất lượng để xây dựng thương hiệu việt nam quảng bả thế giới. Xe cũng chưa xuất hiện nên chất lượng chưa được kiểm chứng thì thay vì ủng hộ để nâng tầm giá trị thì các bác lại thi nhau dìm hàng. Thật khó hiểu quá. Buồn

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Quan trọng vẫn là cái giá... nhưng theo định vị thương hiệu thì em nghĩ là k có mềm nổi rồi á.

• Like
Reactions: Mustachio
Hạng B2
9/7/16
303
120
43
34
xe làm chất lượng tốt, giá thì chắc không rẻ nhưng đừng cao hơn mấy hãng lớn là được. Mong là dân mình ủng hộ hàng việt

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Giá phải ngang với xe Tàu, chất lương phải cỡ xe Hàn thì mới ủng hộ được.

• Like
Reactions: ManhUy
Hạng B2
30/10/16
226
169
43
39
Em nghĩ đơn giản là nếu làm xe mà chỉ nhắm vào thị truong xe sang thi làm sao mà bán lại méc hay BMW. Phân khúc thấp thì sao qua được bác Toyota và honda Mazda Huyndai kia . Muốn qua đi chung với mấy anh trên thì chỉ có 1 cách duy nhất là giá phải rẽ hơn đáng kể từ 30% đến 40% thì mới có nhiều người dân nghèo yêu nước mua ủng hộ vì lượng người phổ thông ít tien nhiều thì thôi rồi khỏi nói. Còn bán giá Bằng với mấy anh trên thì sao ma bán lại . Đó là thực tế còn nhiều bác kêu la nó ra là cạnh tranh với mẹc hay BMW thì em noi thật người có tiền chơi xe sang thi họ đâu có bị điện mà đi mua 1 chiếc xe kg hề có tiền tuổi gì trong làng xe hơi cả . Với lại như em tiềm hiểu thi bác Vinfast xẽ sản xuất hầu het mọi phân khúc từ hạng phổ thông A . B . C .D cho den E S đều có và rất đa dạng chủng loại . Vậy nên phân khúc dễ kiếm ăn nhất vẫn là phân khúc A . B. Và C . Là dễ có ăn nhất nếu giá rẽ . Còn phân khúc cao hơn thì thật sự rất khó ăn được mấy tên tuổi lớn như phổ thông thì có Toyota Honda Mazda Huyndai kia . Sáng thi mec BMW . Như đã nói là nếu máy bác trên đây bác nào có trên 700tr để mua 1 xe hang C thôi thì bác sẽ chọn Ai Vinfast hay Toyota hay honda hay Mazda . Hay Huyndai và kia . Cho em 1 câu trả lời thật lòng đi rồi sẽ biết được Vinfast sẽ có đất sống tại Việt Nam hay kg. Nhìn qua thị trường TQ thi bác sẽ biết được xe nội địa của TQ bán rẽ hơn xe các hãng ngoại phải nói là rất nhiều luôn giá chỉ bằng 1/2 thậm chí 1/3 số với xe nhập nhật hay đức cùng phân khúc mà còn cạnh tranh kg lại . Thì nhìn lại Việt Nam mình với đã số người thích Đức và Nhật hay Hàn . Thì nếu xe bác Vượng bán kg rẻ hơn 30% so với đối thủ thì em chắc chắn 100% luôn là làm ra chỉ để chưng bày cho đẹp 1 tháng bán được vài chiếc vì cũng có 1 số cơ sỡ nha nước Mua Thương hiệu Việt để dùng. Các bác có thể quăn gạch cho em xây nhà thoải mái ha ha ha ..