Hạng B2
2/12/08
419
5
18
Chà, hôm nay đọc thớt này mới biết cũng có nhiều người không may giống mình.

Cách đây 3 năm tui có mua 1 cặp vỏ Mitchelin Thái cho 2 bánh trước KIA pride của mình, quả thực, lúc mới thay đi rất thích, bám đường, êm. nhưng chỉ sau khoảng 1 năm tự nhiên thấy ồn kinh khủng.

Kiểm tra bi bánh...mọi thứ đều OK, cuối cùng không ngờ do vỏ xe.
Vì tuy 1 năm nhưng đậu nhiều hơn đi, km chưa tới 10 ngàn, gai vẫn vuông, cao. Oái oăm ở chỗ không phải lúc nào, hôm nào cũng ồn, mà có hôm chạy lại êm như bình thường.

Cho đến khi gặp được 1 chú thợ vỏ, chú đó phán: Anh thay cặp vỏ này đi, nếu không hết ồn, cứ lấy dao chặt cổ em" thấy vậy làm theo, trúng lun

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Ủa vậy là sao bác? Xe đậu tại chỗ nhiều thì vỏ dễ bị oxi hoá, cái này thì em biết, nhưng nó cũng gây ồn nữa hả? Xe em hay đậu 1 chỗ, em xịt thuốc chống UV này nọ lên vỏ xe thường xuyên mà dạo này thấy nó ồn quá các bác ạ. Đang tò mò cái vụ lốp mới có tính năng giảm ồn của Goodyear đây!

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
hoangkha8487 nói:
Ủa vậy là sao bác? Xe đậu tại chỗ nhiều thì vỏ dễ bị oxi hoá, cái này thì em biết, nhưng nó cũng gây ồn nữa hả? Xe em hay đậu 1 chỗ, em xịt thuốc chống UV này nọ lên vỏ xe thường xuyên mà dạo này thấy nó ồn quá các bác ạ. Đang tò mò cái vụ lốp mới có tính năng giảm ồn của Goodyear đây!

Ồn do rộp giữa các lớp bên trong vỏ bác ợ. Nó do chất lượng kém nên bị chứ lúc mới thay êm lém.
Lúc đó e thay cả 4 vỏ, 2 cái trước Mit thì bị rộp, còn 2 cái sau Casumina thì OK. thế mới biết hàng VN cũng không đến nỗi

còn tính năng giảm ồn của goodyear chắc do thiết kế vấu vỏ hoặc chất liệu mềm hơn

Tập Lái
11/2/10
8
0
0
44
Trung tâm phân phối Sỉ và Lẻ các thương hiệu lốp ô tô hàng đầu thế giới (Michelin, Bridgestone, Pirelli, Continental, Goodyear, Maxxis, Hankook, Yokohama, Nexen, Kumho...) www.cholop.com
Đối với lốp xe du lịch lỗi khách hàng hay tâm sự nhất là lốp mềm nên hay bị đá dăm cắm và hay ăn đinh, lỗi kỹ thuật nếu có thì nhân viên của hãng không bảo hành đâu họ sẽ kiếm lý do là: Do va đập, do ngoại vật tác động, do chạy non hơi, chạy quá tải, .... www.cholop.com

Last edited by a moderator: