Tập Lái
1/4/04
13
0
0
Chào các bác
Em đang định thay lốp cho con xe của em. Nhờ các bác tư vấn giùm em xem liệu đã cần phải thay chưa (xe em chạy 33.000 km), 2 năm.
Nếu phải thay thì nên thay cả 5 lốp (lốp dự phòng của em còn mới tinh, chưa dùng) hay chỉ 4 lốp chính thôi

Với cả nếu thay thì nên thay loại lốp nào, nếu có giá cả và địa chỉ luôn thì quá tốt
Cám ơn các bác nhiều
À quên, xe em la Ford Laser.

Hạng B1
29/1/04
92
0
0
Hà Nội
RE: Lốp xe ô tô - Nhờ tư vấn

Nhân tiện đề tài của bác neox đây bác nào biết cho em hỏi luôn là hình như xe chạy tầm 2 vạn km gì đó thì nên đảo lốp trước ra sau hay trái qua phải đúng ko ạ?

Tập Lái
6/7/04
22
0
0

Xe của bác có đổi võ trước ra sau và sau ra trước lần nào chưa? nếu chưa thì đổi đi còn nếu rồi thì theo tui bác nên mua 2 cái thay vào đàng trước thôi còn cái sơ cua thì cứ giữ đấy có chết ai đâu nào! 33k mà thay thì hơi sớm đấy nếu chạy trong TP không!

Tập Lái
1/4/04
13
0
0

Xe của em có đảo lốp hồi mua xe (em mua xe cũ), lúc đó chạy được gần 3 vạn.
Em đảo 2 lốp trước ra 2 lốp sau.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Bác cứ theo hướng dẫn của nhà sản xuất mà làm thôi. các lọai vỏ hiện nay nếy chạy đường trường bình thường thì khoảng 30.000km là thay được rồi
nhưng các nhà an toàn học khuyên chúng ta nên thay vỏ xe khi còn 1.6-1.8mm. (em nói talong) đấy nha.
cái vụ đổi vỏ thì tiết kiệm lắm mới làm như thế thôi. nhưng các bác xe cũ nên thận trọng vì một số xe cũ vỏ ăn không đều đừng quá tiết kiệm mà xài khi một bên lẹm rùi nhé

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: neox

Nếu phải thay thì nên thay cả 5 lốp (lốp dự phòng của em còn mới tinh, chưa dùng) hay chỉ 4 lốp chính thôi

Bác này thích đùa nhỉ [&o]

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

khái niệm "đảo lốp" không phải là đem 2 lốp trước ra gắn đằng sau. để tôi tìm cách đảo lốp đúng rồi post lên hầu các bác nhé

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Nếu mà bác hay đi đường dài thì mới cần thay vỏ. Còn nếu như chỉ đi vòng quanh nội thành thì để lốp trọc như đầu ông sư cũng được. HEHh`eh`ehh`êh`eh`eh`ehh`ềhh`êh``e

Tập Lái
1/4/04
13
0
0

Trích đoạn: PMC

Trích đoạn: neox

Bác này thích đùa nhỉ [&o]

heheheh em nghiêm túc đấy chứ. Cái lốp mới tinh nhưng đã để trong cốp xe 2 năm rồi + nếu em có thay chủng loại lốp khác mà chỉ thay 4 cái thì khi hỏng cái thứ 5 kia không cùng loại với mấy cái còn lại ý mà

Đấy là em nghĩ thế, có gì không phải mong các bác bỏ quá cho

với lại vẫn chưa thấy bác nào cho biết giá lốp & chủng loại nhỉ

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: qha_vn

khái niệm "đảo lốp" không phải là đem 2 lốp trước ra gắn đằng sau. để tôi tìm cách đảo lốp đúng rồi post lên hầu các bác nhé
Đúng rồi, trong khi chờ bác Cu hát tìm, tôi xin trình bày theo trí nhớ của tui nhé Khi đảo lốp thì đảo chéo, lốp sau bên tài lên lốp trước bên lơ , còn hai cái còn lại chéo nhau , Còn cái lốp sơ cua thì tháo ra lật mặt dưới lên trên, ngắm nghía 5 phút rồi lật lại, gắn vào như cũ là OK :Dhì hì có mỗi 5 cái lốp ko thì lật một hồi nữa :D:D
Đúng ko vậy bác cu hát :)